Cuộc thi: Bé động vật nào cute nhất?

[ẹc]

...
Staff member
Các bạn hãy cùng vào xem và vote cho bé động vật cute nhất trong số gần 20 thí sinh siêu "dễ xương" này nhé?

Phương Phạm (tổng hợp từ Xinhua)

10 động vật lọt vừa tách trà và bé mèo cute nhất Nhật Bản
Chùm ảnh: Chó, mèo, chim, sóc,... ngộ ơi là ngộ

Chào mừng các bạn đến với vòng chung kết cuộc thi "Ms/Mr Cute Baby Animal 2009" được phát động trên trang Xinhuanet (Trung Quốc) để chọn ra bé động vật cute nhất trong số gần 20 thí sinh cực kỳ xinh xắn và đáng yêu từ khắp nơi trên thế giới. Bây giờ chúng tớ xin giới thiệu phần thi Hoa hậu/Nam hậu ảnh:

Thí sinh số 1:

Bé giai Chihuahua có lông này mang cái tên vô cùng đáng iu "Love-kun"
. Sở dĩ bé được đặt tên như vậy là vì trên người bé có một nhúm lông đen trông y hệt hình trái tim luôn
. Nơi ở hiện tại của bé là cửa hàng chó Pucchin tại Odate, phía bắc Nhật Bản. Bé mới chỉ có 4 ngày tuổi, tức là được sinh ra vào ngày 3/8/09. Anh trai của bé, "Heart-kun", cũng có một hình trái tim y hệt trên lông.

Thí sinh số 2:

Đây là một bé gấu trúc hơn 2 tháng tuổi đến từ Thái Lan.
Nơi ở hiện tại của bé là công viên Chiang MaiBangkok. Mẹ Lin Hui của bé được cho mượn từ Trung Quốc và đã sinh ra bé vào ngày 27/5 năm nay sau khi được thụ tinh nhân tạo.

Thí sinh số 3:

Em khỉ sóc này có tên Loki, đến từ công viên Taronga ở Sydney, Úc.
Em ý được các cô chú trong công viên nuôi lớn từ khi mẹ em ý chết sau khi sinh.
Trong bức ảnh, Loki đang chơi với đồ chơi của em ý là một con vịt bông.
Gốc của em khỉ này là ở tận Nam Mỹ cơ đấy nhé.

Thí sinh số 4:

Đến từ Canada là một thí sinh hải cẩu bắc cực đang "pose" trên một tảng băng trôi cùng với mama của mình.
Bức ảnh được chụp tại Vịnh St. Lawrence, Canada vào ngày 3/2/06.
Nằm trên băng mà trông em ý rất thoải mái và ấm áp nhé.

Thí sinh số 5:

Lại một em nữa cũng thích gửi ảnh dự thi cùng với mẹ nè. Đây là hai mẹ con em cá voi "mũi lọ" tại công viên Barcelona chụp vào ngày 26/5/06.
Người ta thường cho rằng cá voi thông minh vì chúng có bộ não rất to, nhưng một vài nhà khoa học lại khẳng định rằng thậm chí những chú chuột trong phòng thí nghiệm hay những con cá vàng cũng có thể khôn hơn chúng. Không biết nếu được lọt vào phần thi ứng xử, em ý có giành được điểm cao không nhỉ?

Thí sinh số 6:

Đây là 1 em gấu túi đang nằm trên lưng mẹ tại công viên - vườn thú Tama ở ngoại ô Tokyo, Nhật bản.
Bức hình được chụp vào tháng 1/07. Nhìn em ý quấn quýt mẹ ghê.

Thí sinh số 7:

Lần này thì không phải là 1 thí sinh mà 1 nhóm các thí sinh gồm 5 em rùa sơ sinh mới chui ra từ vỏ trứng nhé.
Tên khoa học của các em ý là Testudo Kleinmanni, và có lẽ các em sẽ được ban giám khảo ưu ái cho thêm điểm thưởng vì thuộc diện động vật đang bị đe dọa tuyệt chủng.
Sống ở Rome, nhưng quê gốc của các em rùa sơ sinh này là tận Ai Cập cơ.

Thí sinh số 8:

Đại diện từ Đức là 3 em gấu Bắc cực con vô cùng cute.
Tên của em ý từ trên xuống dưới lần lượt là Knut, đến từ vườn thú ở Berlin, Flocke, đến từ Nuremburg, và Wilbaer đến từ Stuttgart.

Thí sinh số 9:

Đây là bé tê giác 2 ngày tuổi đang thể hiện tình cảm với mama yêu quý của mình.
Bé cũng đến từ thủ đô Berlin của Đức. Nhìn ảnh hẳn ai cũng muốn trao cho bé giải "Hiếu thảo" hay "Tình cảm" nhỉ?

Thí sinh số 10:

Thí sinh tiếp theo là một thí sinh thuộc dòng dõi hoàng gia hẳn hoi.
Trong ảnh, em ý đang chụp với papa là một chú cánh cụt chúa ở quê hương của mình tít tận Nam Cực cơ. Đến với cuộc thi, em ý muốn kêu gọi mọi người hãy ủng hộ cho chiến dịch bảo vệ loài cánh cụt của em ý trước nguy cơ tuyệt chủng do hiện tượng trái đất nóng lên khiến băng tan ở hai cực.

Thí sinh số 11:
Em voi 2 tháng tuổi này sẽ trình diễn sở trường ăn uống trong phần thi tài năng.
Trong bức ảnh, em ý đang tận hưởng bữa ăn nhẹ gồm đá và dưa hấu ướp lạnh tại quê hương Thái Lan của mình.

Thí sinh số 12:
Hai bé báo này được sinh ra vào ngày 19/4 năm nay tại vườn thú TierparkBerlin.
Hai bé còn 1 người anh em nữa, và cả 3 lần lượt mang tên Atiero, JumanesValdivia.

Thí sinh số 13:

Đây là em hổ cái có tên Kamika, thuộc dòng hổ Bengal trắng.
Em ý đang rất là thích thú vì được bú bình nhé.
Chỗ ở hiện tại của em ý là công viên OlemseOlmen. Em ý không hề bị bạch tạng đâu, mặc dù khác với hổ bình thường hay có lông sọc đỏ và đen, em hổ này chỉ có lông sọc đen mà thôi.

Thí sinh số 14:

Thí sinh tiếp theo là một bé sói 4 tuần tuổi.
Bé có tên Timberland, và đến từ một ngôi làng nhỏ tại Áo, cách thủ đô Vienna 54km.

Thí sinh số 15:

Úi, em sư tử này đang tranh thủ nghỉ giải lao sau các vòng thi đây mà.
Em ý được sinh ra ở vườn thú Aelborg, phía bắc Jutland, Đan Mạch. Mẹ của em ý rất giỏi nhé, cho ra đời 1 lúc những 4 anh chị em liền.

Thí sinh số 16:

2 em hổ 5 tuần tuổi này đang đùa nghịch với nhau tại công viên hoang dã Highland ở gần Kingussie, Scotland và ngày 16/6/09.
Nhìn chúng yêu quá đi mất thôi.

Thí sinh số 17:

Thí sinh cuối cùng của chúng ta là một em sư tử biển 4 ngày tuổi đến từ Nam Mỹ.
Chỗ ở hiện tại của em là vườn thú Schjoenbrunn ở thủ đô Vienna của Áo. Sinh nhật của em ý là ngày 24/7/09.

Các bạn nghĩ bé nào cute nhất nào?

galord

Member
Ðề: Cuộc thi: Bé động vật nào cute nhất?

....Mở hàng!!!!VOTE Chim cánh cụt cute Phiếu:banhbao18::banhbao18:

RCB_Huy

mất tem :((
vote cho em Thí sinh số 16:em hổ có cặp chân dễ thương:x:x

RCB_Huy

vậy Lou mún xếp chung với tụi nó hả:banhbao11::banhbao11:

RCB_Huy

thì ai biểu Lou ng ta đang nói con vật nào đẹp nhất thì Lou chen vào kiu minh đẹp :banhbao42::banhbao42: