Xin Thầy Cô Hãy Nghe Lời Tâm Sự Của Chúng Em

chocomaro0611

Kính thưa Thầy - Cô !
Chúng con là những học sinh đầu khối, chúng con biết rằng mọi hy vọng thầy cô đều đặt vào chúng cọn và
thầy cô có biết rằng chúng con luôn luôn trân trọng tình cảm, niềm tin mà thầy cô đã đặt vào chúng con. Con kính xin thầy cô hãy xóa bỏ đi những thành kiến đối với những lớp đầu khối, chúng con không khinh thường bất cứ một môn phụ nào cả, vì mỗi môn học đều cho chúng con biết thêm những kiến thức mới những điều mà có thể chưa có bất kỳ người cha mẹ nào dạy cho con cái biết .

Chúng con luôn xem thầy cô như người cha người mẹ thứ hai của mình, rất kính trọng . Thầy cô ơi hãy rộng lòng hơn với chúng con, đừng vì điểm số mà biến chúng con thành nô lệ của chúng và chúng con ,mong rằng sau khi thầy cô đọc được bài viết này, thầy cô sẽ không buồn mà hãy lắng nghe chúng con hơn nữa, tin tưởng vào chúng con hơn nữa và lần cuối cùng chúng con xin thầy cô đừng xem những học sinh đầu khối như chúng con là những người lúc nào cũng xem thường môn phụ .

lily_fames_dp

Chủ tịch lò mổ
Ðề: Xin Thầy Cô Hãy Nghe Lời Tâm Sự Của Chúng Em

Kính thưa Thầy - Cô !
Như lời của bạn vừa nói, em cũng có đồi lời
Em biết thầy cô nào cũng mong chờ rất nhiều từ những lớp đầu khối, phải chăng chính điều này đã tạo cho cả thầy cô và chúng em 1 tâm lý không thoải mái trong cả giảng dạy và học tập ???
Có lẽ em nói điều này là không nên và có thể rất nhiều người không thích khi nghe em nói câu này, nhưng em cũng muốn nói quan điểm của em: xin thầy cô đừng xem chúng em như một học sinh của một lớp đầu khối, mà hãy xem chúng em như nhưng học sinh phải vào trường công lập loại 2, vậy nên cũng phải có lúc chúng em lười học bài, nhưng mong thầy cô hiểu cho là chúng em không hề có ý xem thường bất cứ môn học nào.
Đã có lúc em thèm khác được học lớp thường để nhận được những tình cảm của thầy cô . Chúng em luôn mong muốn thầy cô trở nhưng người cha người mẹ của chúng em .
Em cám ơn thầy cô đã nghe những lời từ tận đáy lòng em
Một học sinh đầu khối

cởi_truồng

Bad Cutter

sao các bạn lại nói thế
thầy cô thì lúc nào chẳng bệnh vực học sinh ở chuyện đúng
XIN THẦY CÔ ĐỪNG ĐỂ Ý NICK CỦA EM , VÌ CÒN CON NÍT EM MỚI ĐẶT NICK THẾ
em mong năm HKI của 2006 và năm HKII của 2007 là đề trường nên thầy cô cho đề dễ chút để chúng em làm bài kịp thời gian , chứ cho theo khả năng của bang A mà bang A là bang giỏi ư ??? không ! hoàn toàn ko đúng ?!? bang A cũng là bang bình thường mà thầy cô cho đề theo ý của thầy cô ( khó ) thì tụi em ko thể nào theo nỗi ??!! mong thầy cô thông cảm ?!? vì lớp 10 khó nen em mong thế ?! sang năm lên 11 em sẽ cố gắng thêm !!!em mong lớp 10 của trường MarieCurie sẽ lên lớp hết 100%

Kính gửi đến quý thầy cô, con xin có 1 góp ý nho nhỏ thế này . Con thấy có nhìu thầy cô vô lý lắm, hở chút là la mắng, bảo chúng con là ngu, chỉ đáng học lớp 1. Trong khi đó thầy cô giảng bài thì khó hỉu, cho BT làm để lấy điểm nhưng chúng con chả ai làm dc vì bài khó và ko hỉu bài . Rùi thầy còn cho KT 1 tiết, trong đó có BT 6 đ nhưng bài đó thầy chưa giảng tới . Chúng con ngu thì chúng con mới fải đi học để có thêm kiến thức, chứ ko fải đi học để bị thầy sỉ nhục . Vì thế, tụi con mong thầy cô sẽ hỉu chúng con hơn, và trở thành 1 hình tượng mẫu mực trong lòng chúng con .

blackie

hix that kinh tõm bây h là thời điểm sắp thi nà chàn ghê .đi học cứ như cực hình vậy đóa đi học mà cứ sợ kt với trả bài với lại bây h học môn lý mà tui hĩu đc gì là tui chết liền luôn đóa .với lại năm nay la năm đấu mới vô cấp 3 nên cái gì cũng lạ hết , chưa wen đc với kĩ luật nhà trường .ma hỡ chút làm gì thầy cô cũng bắt cũng làm kiễm điễm ,mời fu5 huynh (dù những chuyện đó rất nhõ nhặt)

hsg

kính thưa thầy cô
cũng như hai bạn chocomaro và lily đã nói, em cũng thật lòng mong thầy cô đừng so sánh lớp đầu khối với những lớp khác. chúng em cũng chỉ là những học sinh rất ư là bình thường, đâu có khác gì với những lớp khác, cũng chỉ là những đứa nhóc ham chơi, hãy còn nhiều khuyết điểm và cần có người bên cạnh chỉ cho mình thấy khuyết điểm đó.Đôi lúc cái cảm giác bị đưa ra so sánh rất là bực bội và buồn. Chúng em cũng chỉ mới 15 tuổi, cái tuổi hãy còn ham chơi lắm và cũng là cái tuổi đầy lòng tư ái . Do đó, khi bị mang ra so sánh và nhất là khi bị xem là những đứa học sinh xem thường môn phụ, chúng em thật lòng có cảm giác khó chịu lắm.có một giáo viên đã thẳng thừng nói với chúng em là cô không thích dạy a1 vì a1 luôn xem thường môn phụ, câu nói đó thật lòng làm em buồn lắm. Chúng em thật lòng không xem thường bất cứ môn học nào, nhưng chỉ vì đôi khi chúng em lười học thôi.Em mong thầy cô sẽ hiểu điều đó.
và em cũng thật lòng mong thầy cô đừng có ác cảm với các bạn lười học hay quậy phá trong mọi việc. các bạn ấy cũng có những ưu điểm mà rất đáng để trân trọng, mà đôi khi chỉ cần thầy cô chịu bỏ qua những ác cảm thì thầy cô sẽ thấy. Có đôi lần, nhìn thầy cô có vẻ không tin tưởng các bạn ấy trong một việc gì, em chợt cảm thấy lòng có gì đó trống trải . Em thật lòng mong thầy cô hãy cho các bạn một cơ hội, hãy đặt niềm tin vào các bạn, và hãy nhìn vào những ưu điểm mà các bạn có, để từ đó chỉ cho các bạn khắc phục nhược điểm.
đó chỉ là suy nghĩ riêng của em, nếu có gì đó làm thầy cô buồn lòng trong lời nói của em thì em thật lòng xin lỗi thầy cô.
em xin cám ơn thầy cô đã đọc những dòng suy nghĩ của em.

nguyen thi trang

thay co la nguoi day do chung con nen nguoi nhung cung mot phan lam hinh thanh nhung thoi quen xau trong chung con .
chung con cung muon nghe loi thay co nhung thay co nhung thay co luon luon tao ap luc cho chung con . lop dau khoi thi cung binh thuong nhu bao hoc sinh khac . chi co dieu la chi so IQ cao hon 1 ty thoi . chi sieng hoc hon 1 ty thoi . thay co hay xem chung em nhu nhung con nguoi binh thuong . dung dat ap luc vao chung em qua lon nhu the .