Ngày nghỉ lễ của học sinh????

Thảo luận trong 'Phản ánh, Phản hồi' bắt đầu bởi lovelyangel325, 28 Tháng mười hai 2009.

1. lovelyangel325

lovelyangel325 New Member

Chỉ còn vài ngày nữa là sang năm mới rồi... nhưng những vất vả của năm cũ vẫn còn vấn vương. Sau một kì thi căng thẳng, tưởng rằng tụi em sẽ được có những ngày giải lao giữa kì, nhưng thực tế thì.......... Noel là ngày vui của học sinh, ấy thế mà phải ngậm ngùi đeo balo vào trường...trong khi ấy các trường THPT của các bạn cùng trang lứa lại được nghỉ ...thiết nghĩ Trần Đại Nghĩa là trường chuyên mà còn được nghỉ ngày 25/12 nhưng sao trường ta vẫn thinh lặng. Không biết ban giám hiệu và quý thầy cô có kế hoạch ra sao. Nhưng mong rằng thầy cô cũng thông cảm và hiểu tâm lí của học sinh, trong không khí vừa kết thúc học kì một, vừa Noel, lễ tết mà không được nghỉ vài ngày thì cũng rất buồn và ức chế. Dù trường có tổ chức nhiều hoạt động ngoài trời, nhưng có lẽ 2-3 ngày được vui chơi và nghỉ ngơi sau một học kì vất vả thì điều đó sẽ vui hơn và thoải mái hơn nhiều. Vậy có khó quá chăng ??

Mong thầy cô thu nhận ý kiến và có kế hoạch phù hợp để giúp học sinh có thể thoải mái và vui vẻ trước khi bước vào một học kì đầy cam go mới.

Em xin cám ơn!

2. huynhthang

huynhthang New Member

Các bạn àh! Thầy cô cũng mong được nghỉ ngơi lắm chứ. Các bạn nên biết chúng tôi phải nói liên tục ngày này qua ngày khác, vừa lao tâm vừa lao lực thì ko ai là ko muon duoc nghỉ cả. Nhưng các bạn có chắc chắn rẳng những ngày nghỉ, các bạn có thể tự hoàn thành được phần kiến thức kia không? Kiến thức được phân phối theo từng tuần, nếu đã nghỉ thì không thể kịp tiến độ, kịp chương trình của Sở.

3. [ẹc]

[ẹc] ... Staff Member

Có lẽ việc nhà trường không cho nghỉ cũng do nhiều nguyên nhân chứ không thể nghĩ đơn giản như bạn lovelyangel325 , nhà trường hoạt động cũng giống như 1 công ty mà sản phẩm của công ty đó là kiến thức trong đó thầy cô là công nhân và học sinh là khách hàng cho nên có lẽ người muốn nghỉ phải là thầy cô, thầy cô nào chẳng muốn được nghỉ ngơi và dành thời gian cho gia đình, bạn bè nhiều hơn ^O^||3

4. Hi.Hater

Hi.Hater Member

cứ đến mấy ngày lễ Tết là thương cho thầy cô , ngày thường đi dạy còn ngày lễ chấm bài :((:((

5. kunkun2050

kunkun2050 New Member

Ðề: Ngày nghỉ lễ của học sinh????

dù gì hôm đó c~ đã đi chơi khắp làng khắp xóm r mà than fiền gì nữa, có chơi có chịu, vd đc nghỉ nguyên ngày thì bạn đi chơi nhiều hơn nên mệt nhiều hơn r sáng mai bạn có cviệc or fải đi học thì sao?? c~ thế thôi :">

6. SS-2T

SS-2T New Member

thầy cô cũng tội nghiệp lắm
    vất vả lắm
    mình là hs thoi thì ráng học thôi chứ sao h

7. Mozart_Toanhoc

Mozart_Toanhoc New Member

ơ hay , cậu nghỉ thoải mái có ai nói gì đâu , miễn có giấy phép thôi . Trường mình đi so với Trần Đại Nghĩa , nó học 1 tuần bằng trường mình học cả tháng .

8. lovelyangel325

lovelyangel325 New Member

Ðề: Ngày nghỉ lễ của học sinh????

nếu học sinh chịu khó học thì Merie Curie vẫn hơn Trần Đại Nghĩa. đừng vì cái bóng trường chuyên mà chấp nhận thua thiệt.MC có nhiều cơ hội để tiến bộ hơn đó.

9. bboy1345

bboy1345 New Member

- Có sao đâu... các bạn cũng nên nghỉ đến thầy cô..... Tết năm nay nè...... mình nghỉ thầy cô chấm bài :|
    - Bạn biết gì về TDN chứ, trường chuyên hả, mình thấy nếu cố gắng vẫn có thể thành công, chẳng qua trường mình chịu học và muốn tiến xa vẫn chưa nhiều, đáng buồn như thế :( :banhbao55::banhbao55: