Vấn đề topic của " Thầy " Thái .

Thảo luận trong 'Phản ánh, Phản hồi' bắt đầu bởi tapthe11a3, 8 Tháng một 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tapthe11a3

tapthe11a3 New Member

Re: Vấn đề topic của " Thầy " Thái cần lời xin lổi của admin Ẹc

no no , anh suy nghỉ như vậy là tụi em không bằng lòng chút nào cả. cai tụi em được trong chuyện này là tụi em muốn đổi GV toán, cứ tiếp tục cái đà này tụi em sẽ như thế nào dưới mấy bài kt sắp tới.hầu như chỉ học thêm mới biết làm bài thôi. và em có bằng chứng hẳn hoi. là bài kt của tụi em lúc đầu chỉ khoảng 2 3 điểm ( mấy em lop 10 học thay Thái củng thế ) . còn khi tụi em da hoc thêm rồi thì chỉ kéo lên được mức 6 7 8 điểm, trong 1 lớp chỉ khoảng vài bạn đạt đuoc diem cao( 9=> 9,5 ) deu do di học thêm cả? .anh có thể thu thập bằng chứng thực tế dể tìm hiểu thêm

2. mathersalex

mathersalex New Member

em không cần hoà giải...em cần sự việc phải được giải quyết...
    chuyện thầy có nghỉ dạy hay không thì là do nhà trường và các bác ở trên giải quyết, không phải phạm trù giải quyết của tụi em
    vấn đề là em không chấp nhận thầy thái dạy ở lớp tụi em nữa ... một lần bất tín vạn lần bất tin làm người lớn thì phải cư xử sao cho đẹp một chút nhất lại là một nghề cao quý và là cái gương cho cả một thế hệ học sinh noi theo như nghề nhà giáo
    đây là chuyện của lớp em nếu anh thấy anh có thể giải quyết và thực sự muốn tham gia vào giải quyết thì tụi em hoan nghênh còn không thì thôi,cám ơn nhã ý cùa anh nhiều
    --------------- bài tự động gộp lại --------------
    có người được trên 8 điểm àh :-??

3. BucXucMoiTaoNik

BucXucMoiTaoNik New Member

[Hi, Ẹc à(à không thầy chứ nhỉ) em đc biêt là đối với TIỂU NHÂN(ko ám chỉ nhé) thì dễ xử rồi. Còn đối với NGUY QUÂN TỬ mới đáng lo! Họ ở bất cứ đâu, bất cứ hành động của ng` Quân Tử đều đc họ copy, họ đều tạo ra 1 vỏ bọc rất ư là hòan hảo(tại sao chứ lúc nào củng" à tôi dạy ở LHPhong thì thế này thế nọ...hay à mâý bài kt của trưong đều đc tôi duyệt.. à thì tôi sẻ cho phân này trong kttaptrung<<có cần nói thê ko) và chỉ có ng` đối diện(kình địch) mới nhận ra. Mặt Khác thông qua Van Hoc Nhan Gian " Tâấm Cám" tại sao? khi có đc thanh gươm công lý trong tay Tấm mới way lại 9 m` đc tai sao Tấm( ng` bị hại) không hứong những kẻ( Cám,Dì) theo con đuonòng 9 nghĩa hay một sự hưoóng thiện mà lại đôi xử = cách của TIỂu NHAN^=> theo tính nhân văn đó những tên NGUY QUAN TU đâu xứng đa để đuoc đôiối xử như con ng`==> Và chúng ta không cần QUÂn TỬ vơí NGUY QUAN TU
    P/s: thật sự ~ j` về tóan trong em chẳn có j là của thấy(có nên gọi thầy ko khi ko có 1 chử hay nữa chử của ng` đó, có nên gọi th` ko khi ng` đ nói " Tôi đả cạn tình cạn nghĩa vs các em)) cả> nó là do em tìm đc qua ~ h học thêm cua ng` #=> Thay` có j ma` nói "Điểm TOán tôi cao hơn Đ Hóa chủ nhiệm" hay lại là một lớp vỏ bọc mới để ẩn mình. Chào ! Từ Xưa Tới Nay Ng` VN chúng ta lun hành xử vậy đo' KHONG CO ĐẤT CHO HO Đâu
    :banhbao32:

4. tapthe11a3

tapthe11a3 New Member

Anh Ẹc, anh là người lớn r, suy nghĩ c~ chính chắn. Thực trạng Việt Nam nói chung bây giờ là thế cả, cứ fạm sai lầm thì đem ra "nghiêm khắc nhắc nhở" hay "kiểm điểm bản thân" k khi nào giải quyết 1cách triệt để cái mầm móng của nó cả. Vd như 1 bài báo e đọc là 1ông fó chủ tịch fường đánh dân mà chỉ cần đền tiền thuốc than là người dân đó rút đơn kiện, sau đó ông ta bị fê bình trong cuộc họp gì đó và mọi chuyện êm xui. Thoáng qa thì chẳng thấy gì đặc biệt, nhưg nhìn sâu vào xem nào, cán bộ đánh người thì có xứng đáng là người đã đc học tư tưởng HCM hay gì k?
    Vì thế vấn để ở đây chính là cái tâm, ngề thầy giáo cao cả, nhưg nó lại bị vẩn đục bởi ~ vết nhơ năm này qa năm nọ, đâu fải chỉ lớp tụi e? hỏi xem bao nhiêu lớp đã khiếu nại r? và tại sao chỉ nhắm vào 1người?
    Nói tới đây thì người đầu to óc to như Ẹc hiểu r ha :)

5. Vjol3t_1305

Vjol3t_1305 Sexy-Free-Single Staff Member

@ a3 : hạ nhiệt chút đi.....h thj` minh` làm tới cùng lun ruj` ma`.....con` việc này Thanh tin là Ẹc sẽ có cách giải quyết hợp lý thuj
    @ Ẹc : em thật sự phải công nhận với anh là những j` lớp em đang chịu là như thế và còn hơn thế nữa........

6. [T]erri[B]le

[T]erri[B]le New Member

chiện nghiêm trọng cần đc xét :-w:-w
    mong a Ẹc xét xữ ... tòa án forum MC bắt đầu :> :)

7. tapthe11a3

tapthe11a3 New Member

hiện tại giờ Toán của thầy giảng tụi em thấy thầy giảng rất nhiều học sinh không nắm vửng những kiến thức của sgk, hầu như lớp đều đi học thêm mới hiểu ( củng có học sinh hoc thêm của thầy ) .
    @ Thầy Thái : thầy đừng có đem bộ môn Toán mà so sánh với môn Hoá nhé , thầy xem lại xem lớp thi toán điểm cao nhưng điểm trung bình được bao nhiêu điểm, còn so với môn hoá xem, điểm trung binh la bao nhiu ? . em dám đảm bảo > 80% là cao hơn điểm tb môn Toán .

8. [ẹc]

[ẹc] ... Staff Member

+ ẹc chẳng lớn cũng chẳng nhỏ, ẹc chỉ có chút tiếng nói trong cái forum nhỏ bé mà thôi, còn chuyện nhà trường có đôi phần lắng nghe ẹc nói là do những việc làm của ẹc góp phần xây dựng và nâng cao hình ảnh của nhà trường.
    + Việc ẹc nhúng tay vào chuyện này chỉ mong muốn là làm mọi chuyện ổn thỏa chứ không phải là chấm dứt việc dạy của người khác hay có đứa bị thẳng tay đuổi học. Tụi em cho là thẳng tay đuổi 1 thầy giáo là ổn àh ? Nếu vậy pháp luật cần gì ra nhiều mức phạt mà cứ bắn bỏ hết cho xong, nhà trường cần gì kiểm điểm học sinh mà cứ đuổi hết cho xong, phạm lỗi gì cũng đuổi hết, bố mẹ em đi làm cũng có đôi lúc mắc sai lầm thì đuổi việc bố mẹ em cho khỏe có được không ? Bố mẹ em dù ít dù nhiều cũng phải biết cái chữ nhịn trong xã hội để có miếng cơm cho tụi em ăn, có đồng tiền cho tụi em tiêu vặt ấy chứ. Trong xã hội phải công nhận có nhiều cái phi lý dã man như 1 số việc gần đây là chuyện 1 cô gái bị nhốt tù oan 4 năm bây giờ đc minh oan chỉ có lời xin lỗi và 1 ít tiền, chuyện bác sĩ bất cẩn làm chết bệnh nhân, ... xã hội là 1 mớ hỗn lộn và rất nhiều việc sau này tụi em đi làm, ra đời gặp và thấu hiểu.
    + Còn chuyện hướng giải quyết cuối cùng khi đã mọi việc sáng tỏ đc thì nên cho người phạm sai lầm (có lẽ là thầy hoặc tụi em) cơ hội sửa lỗi. Chừng nào "bất quá tam" thì mới thẳng tay mà thôi.
    + Cuối cùng là quay lại chuyện này là "BẰNG CHỨNG" đâu ? Chụp hình ảnh up lên đi chứ ? Quay phim đưa lên đây đi.
    Note: Hy vọng các mọi người bảo ban nhau không nói những câu kiểu áp đặt và khó nghe như BucXucMoiTaoNik trước khi có kết luận cuối cùng. Nếu còn nói như thế thì anh không xử lý vấn đề này nữa và coi như mọi người đã chấm dứt không động đến chuyện này. Mọi nick post bài như thế sẽ bị xóa bài và cho ra ngoài forum.

9. Mozart_Toanhoc

Mozart_Toanhoc New Member

Tình hình bây giờ rất là....tình hình , các bạn có thể cho mình xem khuôn mặt thầy Thái ko , học 3 năm mà mình chẳng biết thầy Thái là ai cả ?
    Còn cách dạy của thầy là cho những bài khó , khiến học sinh làm ko được phải đi học thêm^^.Ở đây , học thêm là quyền của mỗi người , ko cần biết có học hay ko học , miễn giỏi là được . Thầy dạy toán mà lại quên rằng những bài toán khó chẳng qua chỉ là sự kết hợp của nhiều bài toán cơ bản . Thật nực cười nếu cơ bản ko vững lại đi giải quyết những bài toán khó . Vì vậy trong lớp cần cho các em hiểu được ý nghĩa , sự sâu sắc của mỗi định nghĩa , mỗi lời giải , học đạo hàm mà ko biết đạo hàm là gì ? Ý nghĩa của đạo hàm , ứng dụng của nó ra sao ? thì học làm quái gì nữa . Trong một bài toán , việc đặt câu hỏi , đặt vấn đề còn quan trọng hơn là việc tìm ra lời giải của bài toán . Đó người ta gọi là sự trong sáng , sự tường minh của toán học .

10. tapthe11a3

tapthe11a3 New Member

a3 đừng nói gì nữa, đợi sn up mớ ảnh về mấy tờ kiến nghị r tiếp tục ~> lúc đó thì 1lời xl~ đâu có khó gì đâu Ẹc ha :)
    p/s: đã nói chậm nhất là t3 r mà :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.