Kỉ Niệm Khó Phai Ở Marie Curie

botinhvan

Còn nhớ những ngày tháng mà mình cho là đau khổ nhất :union-67:cuộc đời học sinh :Cái ngày biết mình rớt hết 4 nguyện vọng :union-65:trong kì thi chuyển cấp lớp 9 lên 10 .
Không đau khổ sao được khi trong những đứa học giỏi của lớp chỉ có mình tôi vào bán công . Bạn bè gặp lại ai cũng kinh ngạc :union-11: .
Từng tự hào là học sinh top trong lớp ở trườngcầp2 danh tiếng nhất nhì Sài Gòn :union-57: . Một điều kinh khủng là phải vào Marie Curie :union-24: .Đau buồn lắm chứ vì khi đó trường mình là trường bán công , học sinh học dở mới vào ( đa số , chẳng hạn tui nè :union-47: ) . Với lại trường mình có tiếng là nghiện hút rất cao , đâm chém đánh lộn thì khỏi chê . Thắng bạn tui nói "đời mày tàn rồi con ơi" :union-12: .
Trước đây vào những lúc khai giảng ở cấp 2 khi thấy các học sinh Marie Curie về thăm trường , nói thật là tui tỏ ra rất khinh miệt ( tự nghĩ học rớt vào Mắm Ruốt thì về đây chi nữa :union-30: ) . Nghe đến Mắm Ruốt Có Ruồi là ai trong lớp tui cũng cười khẩy :union-91:
Nhưng giờ đây tui lại là mem chính thức của hủ Mắm mà tui cho là đầy Ruồi :union-41: .Ngày khai giảng ở Marie Curie ( sau gọi tắt là MC ) là 1 trận oánh lộn ầm ĩ :union-100:giữa bọn nam sinh ngay trong sân trường mà phải có công an (ko biết ông này ở đâu ra ) , bảo vệ vào can thiệp thì mới kết thúc :union-51:
Tui vào lớp và ẩn mình như 1 cái bóng vì sợ bị chú ý và bị :union-100: . Một đám mà cười khinh miệt hũ mắm như tui ngày nào cũng rải rác đầy trong sân trường , khiến tui cũng vơi đi phần nào nỗi lòng :union-22:
Nghĩ là mình hết đời , để xem mình có tồn tại hay không thì phải hạng nhất :union-57: , và rồi tui không làm được :union-45: . Vì trong lớp bán công này sao có nhiều tên học trâu bò không kém gì tui :union-12: . Chắc tui nó cũng thi rớt như tui :union-86:
Điều quan trọng là vào đây tui gặp 1 số quái nhân tự cổ chí kim chưa hề thếy :union-63: . Đó là đám bạn thân của tui trong những năm cấp 3 . Từ đó danh tiếng nhóm tui ," tứ điên ", được bạn bè ưu ái đặt cho nhóm 6 thằng bọn tôi :yoyo23:( mặc dù "tui không hề điên" , tui đảm bảo các bạn điều đó :union-102: ) có dịp tui kể cho các bạn nghe để chứng minh bọn tui ko điên như người ta đặt .
Và rồi bao kỉ niệm trôi qua , ngày tui xa Hũ Mắm cũng sắp tới . Thật là lạ , khác với ngày vào bao nhiêu thì nay tui hoàn toàn không muốn rời bỏ nó :yoyo70:. Vì ở đây tui có bạn tốt , cùng sở thích , ko vụ lợi , mỗi người 1 đặc điểm . Hơn nữa thầy cô lại tận tình , tui nhận thấy điều đó qua sự giảng dạy mà suốt cấp 1 , 2 trước đó tôi đã không hề có . Tôi bất đầu tin tưởng lại là tình thầy trò có thật chứ ko chỉ trong tiểu thuyết hay văn chương xa xưa .
Ngày vào trường là ngày tui thất bại ê chề bao nhiêu thì ngày ra tui tự hào bấy nhiêu . Đậu đại học giòn giã , mà những đứa bạn năm xưa học ở Bùi Thị Xuân , Minh Khai , Nguyện Thượng Hiền , Lũ Quỉ Đói phải ngưỡng mộ thèm khát :yoyo24:
Nay lại sắp tốt nghiệp đại học , sắp bước trên con đường mới , bỗng chợt nhớ kỉ niệm xưa và vào đây chia sẻ cùng các bạn .
Còn rất nhiều kỉ niệm mà vội quá ko viết ra đây :D vì mình học văn tệ lắm . Các bạn coi đừng chê nhé , mình từng làm 1 bài văn mà cô chủ nhiệm Hoàng Thúy Liễu đọc trước lớp chả ai hiểu mình viết cái gì ( lúc đó cả mình cũng chả hiểu mình viết gì :yoyo26: )

bibika

Cutter Super Mod
Staff member
Ðề: Kỉ Niệm Khó Phai Ở Marie Curie

xúc động wá đi. em thì chỉ rớt cái nguyện vọg đầu thôi.
không bik sao này mình có cảm xúc như vậy hok ta ?...?...?

smiled1

Cutter Super Mod
hồi đó rớt zô MC cũng thấy nhục,thi 35đ mà MC lấy 30.5 à :|
nghe jang hồ đồn MC dữ lắm,nhứt là về kon gái,nào là girl MC xink nhưng rỗng tuếch,hs MC đánh đấm chả lo học,phân biệt jàu nghèo đẳng cấp.... nhìu nhìu lắm,nhưng mà bi h` học đc. 1 thời jan thấy mọi chuyện hoàn toàn khác hs MC cũng có nhìu tài năng lắm,dễ thương lắm,nhứt là hồi đầu năm khi các anh chị năm trước đỗ đại học + tốt nghiệp loại jỏi lên nhận thưởng \,bi h` mình thật sự yêu trường và mình cho rằng những jì ng` ta đồn về MC chỉ là 1 mặt khác,hãy thử học và nhìn bao quát xem,TRường MC cũng k tệ đâu ;)

syu nhân

Active Member
còn syu nhân đã bị ngôi trường này hớp hồn từ tận cấp 1, vẻ cổ kính của nó làm sn tò mò m' khám fá, c~ nge đồn nhiều điều k hay về trường.
nhưg tất cả chỉ là lời đồn, học và cảm nhận đi r sẽ thấy k trường nào tuyệt vời bằng marie curie chúng ta. tự hào vì là 1fần của MC.
syu nhân.........

bibika

Cutter Super Mod
Staff member

smiled lúc đầu thì thấy đời tàn rồi thiệt. nhất là khi lại rơi làm cái lớp 10b10 nổi tiếng này.
Nhưng mà sau thời gian thì thấy cũng hok tồi lắm

zaizai

pé zai kute.....love U

mc no1..................................................................

botinhvan

Không biết bây giờ Mắm Ruốt Có Ruồi ra sao , chứ thời mình học vẫn còn tệ nạn ghê lắm :(( . Nói thật sợ các bạn không tin : pê đê chạy trong trường dê các bạn nam tùm lum :puke! . Mình đứng chung thằng bạn mà nó bị "vuốt" không hề hay biết , nhìn sợ quá trời . Đoàn viên đi tham quan viện bảo tàng lịch sử thì đánh nhau trong viện bảo tàng , bảo vệ chửi um sùm đuổi cổ ra ngoài , nhục ghê ( @};- mình là nhân vật chính đánh nhau trong vụ này , giờ thấy quê quê sao ấy , ) .
Nổi bật nhất ai học năm 2006 sẽ biết đến 1 nhân vật hafl life , nhãy nhót chơi game giữa sân trường :union-12: . Thật ra mình ko rõ bạn này bị bệnh gì , nhưng đáng trách là mấy bạn nam hùa vào chọc phá và .... chơi chung :banhbao18: . Nhớ lại còn mắc cười , bữa đầu năm học khi mới phát hiện ra nhân vật lạ này , ai cũng nhìn nhìn ở xa xa vì sợ nỡ bạn ấy "chơi" như thật ( cái này tụi Mỹ nó hay làm lắm :gunsmilie: ) . Bữa sau thì bu xung quanh coi và vài hôm tiếp theo là nhảy vô ...chơi chung :starwars:
Còn có bạn thì bị cuốn theo tệ nạn xã hội , trong lớp ai cũng biết chuyên tối nào cũng đi moi tiền mấy bà sồn sồn ( làm gì thì các bạn hiểu nhá ). Không chỉ nam đâu mà cả bạn nữ nữa , thật tiếc cho các bạn ấy .
Thầy cô thì không hiểu nhau , nên cũng có trường hợp đi nói xấu nhau
Chà sao hôm nay lại nhớ toàn những mảng tối của trường ta vậy , nhưng theo mình nghĩ trường nào cũng có ,mà trường nào dõng dạc nói không có trong mấy chục năm qua thì quả là giả dối , nhưng không phải ai cũng như vậy . Đúng ko các bạn :union-99: