Diễn đàn quá tải tối ngày 19/10 và sáng 20/10/2010

Thảo luận trong 'Thông Báo của BQT' bắt đầu bởi [ẹc], 20 Tháng mười 2010.

1. [ẹc]

[ẹc] ... Staff Member

Do event Miss & Mr diễn ra khá sôi nổi nên số lượng các bạn vào tham gia cũng như theo dõi rất đông khiến cho diễn đàn bị quá tải vào tối 19/10 và sáng 20/10/2010.
    Hiện tại hệ thống đã hoạt động lại bình thường. Anh cũng đã tinh giản lại hệ thống để giúp diễn đàn phục vụ mọi người được tốt hơn.
    Rất tiếc vì sự cố trên :banhbao18:

2. dcr_jin0609

dcr_jin0609 Moderator

ax ax hèn chi e vào ko dc :((((((

3. [ẹc]

[ẹc] ... Staff Member

1 số chức năng gây tốn ram đã đc anh bỏ bớt như chatbox, poll ngoài trang chủ, thành viên đang online, ... ai thấy khó chịu do thiếu các chức năng thì thông cảm giùm anh hen. Ráng cho qua cái event chứ không nó die thì chẳng ai vào đc cả.

4. boyxinchet

boyxinchet đầy tớ của nhân dân Staff Member

tại sao tổ chức event lại bị lag a ?
    e thấy mình chỉ lập 2pic bt
    có gì đâu nhỉ :-??

5. tuilaminh

tuilaminh Bang Chủ Bẻ Răng hội Staff Member

Ðề: Diễn đàn quá tải tối ngày 19/10 và sáng 20/10/2010

Thì số người đăng nhập vào 4rum cùng 1 lúc cao thì wa' tải thôi :banhbao11::banhbao11:

6. [ẹc]

[ẹc] ... Staff Member

tức là forum mình 1 lúc có 100 cái cổng dành cho 100 người chui vào nhưng lại có 150 người đòi chui vào cũng 1 lúc thì nó bị kẹt và chậm.
    Sau khi tắt 1 số chức năng thì forum mình tăng được thêm 50 cổng nữa nhưng nếu tiếp tục có 200 em đòi chui vào cùng 1 lúc thì quá tải tiếp :">

Giải thích như thế chắc boyxinchet hiểu rồi phải ko ?

Roki.Kun thích bài này.
  7. Roki.Kun

Roki.Kun Active Member

Em cam' o*n anh vi` da~ cho anh trai kia hieu? =)) ( ko co' VK , anh e.c thong cam? )

8. doremon

doremon New Member Staff Member

bùn quá sao 4rum ít người thế này