Ngành nghề nào đang "HOT" nhất hiện nay????

ahedulinks

Bad Cutter
Ðề: Ngành nghề nào đang "HOT" nhất hiện nay????

hiện nay có 1 ngành cũng rất HOT đấy nhá... mà pà kon ko nhắc đến... đó là ngành quản trị du lịch khách sạn.... 2 ngành được xem là ngành công nghiệp không khói bạc tủ đôla là đó là ngành du lịch và ngành quảng cáo, thiết kế ấy... Su nhà ta biết chọn ngành nghề nhỉ...

xuanlinh

Member

Theo XL thì ngành CNTT & QTKD là những ngày đang hot. Số lượng SV nộp hồ sơ vào rất đông!

bietchetlien

...còn 1 số ngành...tuy ko hot...nhưng khi ra trường...sẽ ko thất nghiệp như kế toán, thư ký và interpreter...

béSu

^.^ Happy Family ^.^

Học Design xong roài làm gì cũng đc mà.. năng lực bản thân cho phép mình phát triển tới đâu thì mình sẽ cố gắng hơn hẳn nó.. đó là tham vọng của em mừ..hahah :)) :p

ahedulinks

Bad Cutter

SU nói đúng lắm pà kon ạ... khi mình wuyết định chọn ngành gì để theo đuổi thì cũng cần phải xem mình có thik hay ko, có phù hợp với mình ko, năng lực mình như thế nào.... và quan trọng hơn hết là chọn được 1 môi trường học tập thật tốt để có thể giúp mình phát huy hết khả năng, năng lực và chương trình học đòi hỏi tính thực tế cao.

1 ví dụ nhá, như là hệ thống giáo dục nước ngoài rất thực tiển, thay vì học hệ cử nhân 4 năm như nước ta, thì họ chỉ đúc kết lại còn 2 năm với các môn đúng với ngành nghề mình theo học. Như thế sẽ tiết kiệm rất nhiều chi phí phát sinh. Chẳng hạn Singapore, khi mình theo học Đại học, mình chỉ cần học 2 năm là có thể có bằng cử nhân rồi, nếu muốn học tiếp lên để lấy bằng thạc sĩ chỉ mất thêm 1 năm thoai. Den 21 tuổi bạn đã có bằngMaster, chuyện này ở VN thì "no door" nhá....