Làm thế nào để tìm nguồn cảm hứng cho các dự án Steampunk của bạn

BMC

Member
Khi bạn có những kỹ năng để mang lại những ý tưởng của bạn với cuộc sống, phần khó nhất là đến với những ý tưởng. Bạn làm gì khi bạn không thể nghĩ ra một cái gì đó để làm cho? Điều gì sẽ xảy ra khi cũng cảm hứng chạy khô?
Là một người không phải là một nghệ sĩ, tôi đã phải tìm ra cho bản thân mình. Vì có rất nhiều người dân trong Steampunk chủ yếu không phải là nghệ sĩ, tôi con số mà họ có thể được hưởng lợi từ kinh nghiệm của tôi!
Tôi đã tìm thấy nguồn cảm hứng và động lực đi tay trong tay. Trong khi nó có vẻ rõ ràng rằng được truyền cảm hứng sẽ làm cho bạn có động cơ, tôi đã thấy rằng nó cũng hoạt động theo cách khác xung quanh. Buộc mình để đổi mới có thể là một nhiệm vụ vô cùng khó khăn, mặc dù, vì vậy bao gồm dưới đây là một số nơi bạn có thể đi để giúp khởi động các động cơ sáng tạo của bạn.
Google

Một tìm kiếm hình ảnh của Google là thường dừng chân đầu tiên của tôi. Đó không phải là đặc biệt tốt, nhưng nó có thể có được công việc thực hiện nhanh chóng. Chất lượng của hình ảnh mà bạn sẽ thấy khi bạn tìm kiếm cho 'Steampunk' là một túi hỗn hợp, nhưng mặt khác, những hình ảnh lấp đầy màn hình của bạn, vì vậy nó dễ dàng để quét chúng một cách nhanh chóng.
Ngoài ra, Google sẽ gợi ý tìm kiếm bổ sung tất cả các ngày của riêng mình.Bằng cách đó bạn có thể nhận được một số nhiều trong những gì bạn thấy.
Reddit

Reddit là một nơi tuyệt vời để đi, bởi vì kem sẽ tự động tăng lên đến đỉnh.Điều này có nghĩa là bạn sẽ không có để sắp xếp thông qua rác quá nhiều để tìm thấy những điều truyền cảm hứng.
Ngoài ra, Steampunk có subreddit cụ thể, có nghĩa là tất cả mọi thứ trong subreddit các lý thuyết nên liên quan đến Steampunk.
Đó là những gì nó trông giống như
deviantART

deviantART là một bộ sưu tập của các nghệ sĩ, do đó, nó đứng vào lý do mà bạn sẽ tìm thấy một số những điều ấn tượng ở đó. Giống như ở khắp mọi nơi khác trên internet, tuy nhiên, bạn sẽ phải sắp xếp thông qua những điều vô lý hay xấu, quá.
Một số trong những điều tốt nhất có sẵn trên deviantART, mặc dù, bởi vì nhiều người trong số những người làm cho mọi việc Steampunk cảm hứng nghệ sĩ toàn thời gian người không tự nhận là Steampunk.
Steampunk Empire

Nếu bạn đang tìm cho điều Steampunk xác thực được thực hiện bởi Steampunks, không nhìn xa hơn Steampunk Empire . Điều duy nhất về diễn đàn này cụ thể là họ có một album ảnh cho các trang web khổng lồ, có nghĩa là bạn có thể duyệt qua tất cả các hình ảnh mà mọi người đã tải lên.
Một số người trong số họ là "đặc trưng", quá, mà thường những cái tốt hơn.Bạn có thể sắp xếp thông qua một số hình ảnh không liên quan, nhưng như bạn thấy trong hình trên, có hơn 87.000 hình ảnh. Nó sẽ đưa bạn một thời gian để đi qua!
Flickr

Nhiều các trang web chia sẻ hình ảnh sẽ làm việc cho bạn, nhưng tôi đã tìm thấy Flickr là luôn tốt nhất khi nói đến việc tìm kiếm các hình ảnh Steampunk tốt. Chất lượng hình ảnh có thể thay đổi đáng kể, và nó hiếm hoi để tìm thấy hình ảnh chuyên nghiệp tốt. Thường xuyên hơn, bạn sẽ tìm thấy ước snaps, hoặc trang phục tự-shot.
Tuy nhiên, có một tấn các hình ảnh trên màn hình tại một thời gian và nó rất dễ dàng để đọc lướt qua chúng.
Photobucket

Photobucket là một trang web chia sẻ hình ảnh đó sẽ làm việc. Nó không có nhiều hình ảnh cho mỗi màn hình, nhưng tôi đã tìm thấy một số bức ảnh khá tốt trên Photobucket theo thời gian. Tôi sẽ không làm cho sự lựa chọn đầu tiên của tôi, nhưng nó không phải là một nơi tồi tệ để đi nếu bạn vẫn còn đói để biết thêm sau khi đã hết các tùy chọn ở trên.
Brass Goggles

Trong khi Goggles Brass không phải là hoạt động như trước đây nữa, nó vẫn còn là một nơi tốt để đi cho các ý tưởng. Ban Xúc đặc biệt là đầy đủ của người dân nói về quần áo và đạo cụ. Vì vậy, ngay cả nếu bạn không thể tìm thấy một hình ảnh của một cái gì đó thôi thúc bạn, bạn có thể tìm thấy những người nói về ý tưởng tấn công ưa thích của bạn.
Trong thời gian của tôi, tôi đã được hơn rất nhiều lấy cảm hứng từ ý tưởng hơn bởi những hình ảnh. Chỉ cần sayin '!
-Người Sự kiện

Không có cách nào tốt hơn để trao đổi ý tưởng hơn là tại một sự kiện ở người trong khu vực của bạn. Bạn có thể thấy những gì người khác đang làm việc trên, nói chuyện về những gì cảm hứng cho họ, và nhận được đánh bắt trong cảm giác của Steampunk.
Có nhiều cộng đồng địa phương trên Facebook, nhưng nếu khu vực của bạn không có một, Tor.com đưa ra một bản tóm tắt sự kiện hàng tháng.
Nó không hoàn toàn triệt để, nhưng nó ít nhất là một nơi tốt để bắt đầu.
Steampunk R & D

Tôi biết, tôi biết, điều này nên đi mà không nói, nhưng tôi cố gắng để viết những điều truyền cảm hứng khá thường xuyên, vì vậy hãy kiểm tra lại ở đây! Tôi đã có một vài bài viết có liên quan, chẳng hạn như một bài báo trêntrang phục biểu cảm , tạo personas Steampunk , và các sự cố prop . Và bất cứ ai chào đón trình xây dựng Steampunk của riêng mình (hướng dẫn nhiều đánh giá cao).
Phim

Một điều cuối cùng bạn có thể làm là xem phim cũ! Phần lớn các nghệ sĩ Steampunk tài năng mà tôi biết rút ra cảm hứng không phải từ những gì Steampunks khác đang làm, nhưng từ những bộ phim cũ. Bạn có thể quay trở lại những bộ phim từ những năm 1960, chẳng hạn như Chitty Chitty Bang Bang hay The Great Race, hoặc quay trở lại hơn nữa để Metropolis hay một chuyến lên mặt trăng.
Nếu bạn không nhìn thấy họ, tôi khuyên bạn nên xem như nhiều phim cũ càng tốt. Họ đang rất trực quan phong phú!
Những người khác?

Nếu có bất cứ điều gì mà bạn đọc hoặc xem để lấy cảm hứng cho các công cụ Steampunk của bạn, xin vui lòng chia sẻ với chúng tôi trong các ý kiến ​​dưới đây! Tôi muốn nghe từ bạn!