Thầy Thoại làm lễ đính hôn

[ẹc]

...
Staff member
Diệu Như
Út Thọi

Vậy là chỉ còn vài ngày nữa là "phải" đy lấy chồng, sắp "bị" kết thúc quãng đời độc thân tươi đẹp. Nhớ ngày nào mới quen còn thẹn thùng e ấp, đứa này giả nai đứa kia giả hươu vậy mà bây giờ em đã sắp lấy người đó làm chồng rùi. Nghĩ lại vẫn thấy mắc cười, chắc trên đời này không có cặp vợ chồng nào "lạ đời" như mình đâu nhỉ! Mà chắc cũng không có ai chịu đc cái tính thất thường của em như anh đâu. Có khi chợt nhớ lại ngày đó, ngày đầu tiên ta gặp 1 người khiến ta thấy xao xuyến, người đã cho ta 1 ấn tượng mạnh mẽ hơn bao giờ hết, 1 cảm giác thân thuộc ngay lần đầu gặp gỡ mà cả 2 đều cảm nhận được, đó chính là ngày ta biết mình đã rung động và tình yêu thật sự đã đến với cuộc đời. Vừa vui nhưng cũng vừa lo…vì sắp tới đây bắt đầu 1 cuộc sống mới, những bài học mới và những thử thách khác đang chờ đợi phía trước, lo vì nó vẫn còn quá trẻ khi bước vào đời sống hôn nhân, vẫn còn dư thừa những bồng bột của tuổi trẻ và thiếu thốn sự chín chắn… Nhờ có anh mà nó đã dần hoàn thiện hơn, trưởng thành hơn trong suy nghĩ cũng như trong tình cảm.

Cảm ơn anh vì đã chịu đựng được cái tính hay trái gió trở trời, sáng nắng chiều mưa trưa bão của nó, đã kiên nhẫn dỗ dành nó kể cả những lúc nó không bình thường nhất như tối hôm qua và cảm ơn anh vì đã yêu được con người thật của nó với tất cả những điều tốt lẫn chưa tốt. Để giờ đây tất cả qua đi, trong em chỉ còn lại yêu thương và hạnh phúc...

p/s: có 1 bà thầy bói nào đó đã từng nói số nó hơi bị "đào hoa" lấy chồng sớm coi chừng có 2 đời chồng. hehe... nếu được lấy chồng 1 lần nữa, em vẫn sẽ chọn anh làm chú rể trong đám cưới của em nhé. Còn nhiều tâm sự lâu lắc chưa nói hết nhưng mà bi giờ em mỏi tay rùi, với lại chắc cũng có "ai đó" lục lọi máy tính của em đã đọc đc rồi phải hog! Thoy, hẹn anh tối nay tại tổ ấm của mình để bàn bạc típ "phi zụ" này heng.....hehe :D

Trích "Nhật ký lâu rồi mới viết lại"
— with Út Thọi.