Teen 12 Marie Curie nức nở vì nghỉ học đột ngột

[ẹc]

...
Staff member
Bài này bên Vnexpress lấy tư liệu của bên mình mà không 1 lời xin phép, sài cứ như của chùa :)), thế mới biết báo chí suy đồi thế nào.

Hôm qua 22/5, teen Marie Curie một phen bất ngờ vì nhà trường thông báo lịch nghỉ học vào đúng 15 phút cuối. Điều này khiến cho nhiều bạn giật mình không biết chuyện gì đang xảy ra. Thông tin này không hề được nhà trường thông báo trước đó khiến nhiều teen bị hụt hẫng. Ngay lập tức trên trang fanpage của trường ngập tràn những dòng cảm xúc nghẹn ngào, đầy nước mắt.

Buổi học kết thúc quá bất ngờ khiến nhiều teen không giấu được nước mắt.
“Cứ nghĩ là thứ 6 này mới là ngày cuối cùng cơ nhưng 15 phút cuối hôm nay, đùng một cái thông báo nghỉ luôn. Đầu giờ mình còn nói chuyện bị bắt lên bảng làm Toán, bị kêu trả bài Văn. Đùng phát…cuối giờ thông báo nghỉ học. Ai cũng ngạc nhiên, thật sự là chưa chuẩn bị tinh thần gì cả. Cứ mọi lần thông báo nghỉ là la hét và sướng vô cùng nhưng lần này khác. Và thế là hôm nay- ngày của nước mắt, ngày của những cái ôm, đúng là Marie Curie luôn làm nên những điều bấc ngờ. 3 năm là một khoảng thời gian không nhỏ nhưng cũng không đủ cho ngày cuối cùng đầy bấc ngờ này. Thế đấy, hết được ngồi trên ghế Marie Curie, hết được viết bảng rồi, hết được ngủ gục trong lớp nữa, những tiết học cũng hết rồi...”, một thần dân trong trường bày tỏ.
Vì quá bất ngờ nên teen Marie Curie chỉ biết ôm chầm lấy nhau mà khóc. Buổi chia tay đã diễn ra vô cùng xúc động giữa sân trường. Đa phần các bạn đều tỏ ra khá hụt hẫng vì chưa kịp chuẩn bị được gì để nói lời chia xa với bạn bè, thầy cô.

Phút giây lưu luyến giữa sân trường.
"Sao vậy sao đột ngột vậy? Tiếng la hét yeah yeah vui tươi đâu hết rồi. Thầy Việt thông báo nghỉ học mà sao cả lớp lại lặng lẽ trong tiếng nấc vậy, tại sao? Hôm nay là ngày cuối ư?”, A Yo Nguyễn thảng thốt.
Nhiều bạn đã đưa ra lý do tại sao nhà trường lại có quyết định bất ngờ đến như vậy. Sang Spears phân trần: “Đừng buồn nữa nhé các bạn MC-95ers. Thật sự mà nói, tình bạn tuyệt vời mà các bạn dành cho nhau bất giác làm mình oà khóc như một đứa trẻ. Bao nhiêu kỷ niệm lũ lượt kéo nhau chạy về, thầy cô, rồi bạn bè... nhớ lắm! Mình cũng có nghe một vài bạn nói rằng trường cho nghỉ sớm vì sợ các bạn sẽ lại quậy như mấy anh chị 12 năm ngoái. Thật sự bất công lắm đúng không?”.

Fanpage của trường ngập tràn những dòng cảm xúc không thốt được thành lời. Ảnh chụp từ màn hình.
Nhiều bạn lại cảm nhận được sự thú vị về điều bất ngờ này: “Ấy vậy mà cũng có cái hay đấy, cái sự bất ngờ đến ngộp thở ấy vô hình chung làm cho các bạn gần nhau hơn nhiều, làm cho các bạn nhận ra tình bạn trong cuộc sống quan trọng biết bao nhiêu, cho các bạn cơ hội một lần để ôm hôn tất cả những ngườii bạn”.
“Dù thời gian có đi nhanh cỡ nào...chúng ta vẫn mãi là bạn. Tôi yêu các bạn”, Kim Phượng bộc bạch

Lưu giữ những ký ức đẹp nhất tuổi học trò.
Nhiều cựu học sinh cũng nghẹn nghào chia sẻ với đàn em. Bao Tran xúc động: “Nhớ Marie lắm rồi. Nhớ kinh khủng. Đồng phục hay áo dài gì mình cũng giữ phù hiệu cũng còn mới tinh. Sách vở cũng còn , bông hoa phượng mình nhặt trên sân trường cũng còn nguyên trên cuốn tập. Mấy em 95 up hình làm tui buồn quá huhuhu”.
Theo dự kiến thứ 6 tuần này ngày 24/5 mới là buổi học cuối cùng của trường Marie Curie nhưng sự quyết định của ban giám hiệu khiến nhiều teen khó hiểu.