mẹo thi TOEIC rất là cụ thể

Thảo luận trong 'Góc họp tập' bắt đầu bởi phuongtrinhgs, 22 Tháng tư 2018.

1. phuongtrinhgs

phuongtrinhgs Member

Mình biết nhiều bạn đang cần chỉ dẫn phương pháp để thi Toeic đạt điểm tốt nhất. Cũng vì vậy mà có rất nhiều thông tin trên mạng cũng như thầy cô, bạn bè hướng dẫn bạn các mẹo thi Toeic khác nhau. Nhưng đặc điểm chung mình thấy những kiến thức bạn có được thường lẻ tẻ, không có hệ thống, và có thể chưa đầy đủ. Nếu vậy thì rất khó để bạn ôn luyện được.

Chắc chắn sẽ có muôn vàn khó khăn để chinh phục được bài thi Toeic với điểm cao. Mình cũng đã từng phải vật lộn với việc ôn thi vất vả này. Nhưng rồi may mắn mình phát hiện được trang web học luyện thi Toeic rất hay đó là trang Giasutoeic.com. Trang cung cấp rất nhiều các mẹo thi Toeic của tất cả các phần thi, giúp bạn tự tin đạt điểm cao với kỳ thi này nhé.

Nội dung bài viết của những phần mẹo thi TOEIC rất là cụ thể luôn, mình nghĩ thích hợp cho các bạn vừa mới ôn thi hoặc đang gặp vấn đề khi làm bài thi Toeic nhé. Ngoài nội dung các mẹo thi Toeic, bạn còn được tham khảo ví dụ minh họa cụ thể khi làm 1 câu trong đề thi Toeic. Tiếp theo đó, bạn sẽ được thực hành bằng bài tập liên quan đến mẹo thi Toeic đã được học có giải thích đầy đủ. Phương pháp này chắc chắn sẽ giúp bạn cải thiện khả năng làm bài nhanh chóng và hiệu quả.

Dẫn chứng như mẹo thi Toeic phần Part 5 của đề thi Toeic mà các bạn thường gặp khó khăn khi làm bài vì phần này yêu cầu ngữ pháp và từ vựng của bạn phải tốt nhé. Các bạn phải nắm được các mẹo về cách xác định từ loại của từ cần điền, nhớ các từ thường đi chung với nhau, chú ý về thì của các phương án và tập quản lý thời gian làm 40 câu của part 5 nha.

Các bạn nhớ truy cập trang này để xem nội dung chi tiết nha: https://giasutoeic.com/meo-thi-toeic/. Hơn thế, ngoài mẹo thi Toeic, bạn còn có thể nâng cao kiến thức qua rất nhiều chủ đề khác nữa như Kỳ thi Toeic, Học tiếng Anh hiệu quả, lấy lại căn bản tiếng Anh,... Trang này đảm bảo cung cấp tất cả kiến thức mà bạn cần luôn nhé.