Lịch sử VN rất hay, sao ko ai chịu làm film?

mizz_he0

Ðề: Lịch sử VN rất hay, sao ko ai chịu làm film?

mún có film hay fai chiu đầu tư ..koi phim đánh nhau vn thấy hok có ji` hay hết đánh là fai~ có lực chứ như vn chưa thấy chiu nào ra chiu nào cái té ùi >...<
mà níu lèm phim như thế chắc tôn kém nhìu lém .. kím đâu ra ??

nguyenhung_stil

Các bạn ới ời ơi !!!!!!!!!!!!chủ đề này hot đây .

Mình thường nghe là bề dày lịch sử, chiều sâu tri thức .....chứ đâu thấy bề ngang cho những người tay ngang nhưng hổng thèm học hỏi chứ.....Học hỏi từ những cái đã thành đạt để phát huy và cống hiến cho nhân loại những cái hay cái đẹp ...vì mình đang nói về lịch sử ..đúng không . Đó là những chiến tích ....qua những thành bại đã đánh đổi bằng xương máu .:em5:

Vì thế , giới mần fin chuyên nghiệp có hẳn cả phim trường....nơi tất cả công nghệ , tâm huyết, sự hiện đại ....tri chức con người áp dụng vào để tái tạo lại những gì đã qua....mình thấy rất tiếc khi nghe phim trường của mình cho bộ phim lịch sử tiền tỷ của VN ta chỉ dùng một lần rùi bỏ....thì có vẻ....miễn bình lựng ...đúng không....:em106:

Tại sao các chuyên gia khói lửa không đốt đống lửa lên rồi ghi lại âm thanh nổ lép bép của lửa trại mà họ lại bóp giấy bạc tạo âm thanh....đơn giản chỉ vì sự hiệu quả...Nhưng tại sao họ lại phải hủy cả máy bay ...xe tăng .....xe hơi....nhà cửa chỉ vì cần thiết ...vì họ rất thực tế chứ không sao chép , rồi so sánh cố cho bằng người ta, rồi trách là chưa đầu tư đúng mức ....:-w Nhìn vào những phim giờ vàng là bít lìn chứ cần gì bình lựng ....đúng không .....anh có thời gian , anh có chi phí để tập dượt và ra mắt giới U có công ăn việc làm , khán giả VN đã thực sự nãn lòng khi những trang báo vẫn phải phản ánh những than vãn về tình tiết của những bộ phim vừa phải như vậy ...:-??

Như bản thân mình không hiểu sao Bố người Bắc ...mẹ người Huế nhưng con gái họ lại là người Nam...chắc mình nhầm thôi .....

Chúc vui vẻ, uống nước cho rẻ....khà khà !!!!!!!!!!!!

:pepsi:

Soap MacTavish

Hiện giờ muốn làm phim sử Việt Nam mà có cảnh chiến trường hoành tráng cả nghìn quân lao vào chửi nhau thì chỉ có 1 cách là vào series game "Total War" rồi xài Fraps quay phim lại xong đem ra lồng tiếng thôi ... :D còn muốn có trang phục đẹp thì tự tạo quần áo cho "The Sims 2" xong cũng quay bằng Fraps rồi đem ghép lại ... :|

cuteo

Đơn giản là làm mà ko có ai coi. Nguyên nhân không ai coi thì các bạn cũng tự biết rồi đó

haianh_zeee

Em Công nhận Việt Nam mình có khi còn nhiều lịch sử hay hơn Trung Quốc nữa đó.Nhưng vẫn chưa có kinh phí ,đồ học cho film còn thấp kém ,tài năng và sự nhận bít hiểu bít và sáng tạo trong nghệ thuật còn hạn chế .Hãy so sánh với cái ông gì đó bên Trung Quốc là đạo diễn dàn dựng Olympic Bắc Kinh 2008 nhìn rất hoành tráng nếu như ta có kinh phí mà ông đó cũng ở bên nước ta nữa thì phim ta có khi cho vào để cử Ốt-sờ-ca là chuyện nhỏ.