Spam chức năng Thanks

Thảo luận trong 'Thông Báo của BQT' bắt đầu bởi [ẹc], 19 Tháng một 2008.

1. [ẹc]

[ẹc] ... Staff Member

Thanks là chức năng dùng để khuyến kích các bạn viết các bài hay và việc đưa thông kế lượt thanks ra ngoài để nêu gương các bạn đó nhưng 1 số bạn đã lợi dụng chức năng này để spam thanks nhằm mục đích đưa số lượt thanks của mình lên cao, các bạn ấy đã thanks bất cứ bài nào có thể dù bài đó chẳng có nội dung gì cho nên Admin quyết định bỏ việc đưa thông tin số người đựoc thanks nhiều lên trang chủ và quyết định xóa toàn bộ những lượt thanks của các bạn spam thanks.
    Có thể các bạn làm vì vui thôi nhưng mong các bạn suy nghĩ lại việc mình đã làm vì 1 cộng đồng fair play.
    :em106: :em106: :em106:

2. 1life1love

1life1love New Member

Ðề: Spam chức năng Thanks

đúng !! nhất là ku DBM đề nghị cảnh cáo ở mức độ cao nhất ^^

3. DuyênBòMộng

DuyênBòMộng New Member

Spam thanks...
    -Ở một số 4rum lớn như của VLTK(http://forum.volam.com.vn) còn có chuyện Spam Vote nữa ^^! Nhưng vì không có chuyện "Top Vote" nên dù Vote bao nhiêu cũng không sao...
    -DuyênBòMộng nghĩ là Admin nên chỉ đích danh cụ thể cái tên mà Admin cho là spam thanks: DuyênBòMộng phải không ạ?
    ...Trước hết là nick DBM được spam lên tới >70 thanks thì bị "rủa" là đúng ^^! Nhưng Admin nên phân biệt người spam thanks và người được spam thanks!
    ...Chắc Admin và mọi người nghĩ là DBM tự tạo tài khỏan khác rồi spam thanks cho tài khỏan chính của mình (DuyênBòMộng)? Hix... trước hết DBM xin lỗi về chuyện này!!! Nhưng không phải vì DBM spam thanks... xin cho DBM giải thích: DBM có bạn chung lớp cũng có tài khoản trong forum này, người đó là do DBM rũ vào forum cho đông vì ít người quá. DBM cũng từng nói với người đó là vào forum đọc bài nào hay thì thanks và nhớ thanks cho DBM. Nào ngờ nhỏ bạn thanks cả những câu chat bình thường...
    ...DuyênBòMộng nhận là em có lỗi trong chuyện này!!! Xin lỗi all forum! Nhưng những gì DBM mới giải thích là hoàn toàn sự thật, không tin thì cứ pm cho nick người đó: quynhkhanhln05, nick diễn đàn: kẹo mút, bem_bem. Nếu ai muốn điều tra đến nơi đến chốn thì pm nick người đó hoặc của DBM (duyenbomong_171) để giải thích và chứng thật thêm ạh!

4. rko_4180

rko_4180 New Member

nhưg mà cho e hỏy.....h chức năng thz đó đi đâu òi :|.....xóa kái top thzed òi xóa nút thz nun àh @@

5. [ẹc]

[ẹc] ... Staff Member

[​IMG] Nút thanks đó thành hình đó đó rko_4180.
    @DBM: bên volam.com.vn dù có spam thanhks hay spam vote thì các thông tin đó không đưa ra public ở ngoài trang chủ nên tính chất ko cao bằng. Bạn nghĩ sao khi 1 người viết bài chân chính và mong được thanks 1 cách xứng đáng với 1 bạn spam thanks thì sẽ thế nào , có phải làm người kia thấy nản ko ? Như vậy là không công bằng cho lắm. Chuyện spam thanks được nêu ra với tính chất nhắc nhở chung chứ không muốn chỉ thẳng 1 ai đó cho nên ai mới hoặc từng spam rút kinh nghiệm là được.
    @All : hiện tại chức năng Thanks vẫn hoạt động bình thường nhưng không show ra ngoài trang chủ nữa. Những bài viết nào hay và có ích đối với bạn thì bạn đừng tiếc công bấm vô hình [​IMG] này nhé.

6. HelpMe

HelpMe New Member

Theo tôi, Admin nên xử lý những nick spam thanks. Cảnh cáo 1,2 lần. Nếu cố tình tái phạm thì Ban luôn. Sau khi xử lý xong vấn đề Spam Thanks thì cũng nên có cái gì đó gọi là khích lệ những người có nhiều bài viết hữu ích nhất. Tất nhiên là phải dành chút thơi gian quý báu của Admin kiểm tra sơ lại những bài của Mem đó. Đó cũng để động viên những ngừời có công "xây dựng tổ quốc".

7. smiled1

smiled1 Cutter Super Mod

đồg ý w anh ẹc >:D<
    đổi kái ja0 diện này khó xem bài mới qá anh ẹc ơi :((