Một số ý kiến ♥

hayate_kakashi

Ðề: Một số ý kiến ♥

My thấy trường mình lạ wá àh ...

Tại sao kết thúc một học kì ko có tổ chức đi chơi? ...
Đồng ý là MC mình nhìu "chiện" xảy ra rồi nhưng mà đâu thể nào đem tội đàn anh đàn chị đi trước áp đặt vào bọn mình bây h nhĩ :-w
Nếu ko tổ chức theo đơn vị trường thì cũng có thể tổ chức theo đơn vị lớp chứ ...
Lạ lắm, lớp my năm ngoái (lớp 10) định đi Mađagui, suối nước nóng, thác giang điền ... mà cuối cùng BGH cấm lớp đi? .... sao lạ vậy? .... đâu ai bắt BGH chịu trách nhiệm gì đâu? đơn vị lớp tổ chức thì có một vài PH đi chung mà?
Trường mình càng ngày càng ko hỉu nỗi, nghe nói học MC thì đc đi dã ngoại ngoại khóa, học môn tự chọn cũng đc đi nữa .... thế mà vào rồi thì riêng lớp tổ chức cũng ko cho? .... thế là thế nào vậy?:-?? cái trường riết rồi nhãm .

Àh còn nữa, my ko hỉu sao có một số giáo viên ấy, cứ thích nghe 1 đứa khác nói là "àh bạn này nói xấu thầy như thế này như thế kia ..." mà sao ko chính tai họ nghe thấy đi rồi nói, mà đã nghe lung tung, mắng học sinh rồi còn đòi tát học sinh nữa ... [?!?!?] sau đó còn đì học sinh nữa.
Sr hen, cái môi trường GDHĐ bây giờ mà nói là làm gì có chiện giáo viên đì học sinh thì đúng là xạo rồi đấy, ăn đút lót cũng có chứ đừng nói là ko. My từng bị một thầy đòi tát, còn đòi mời PH, ok thôi, thích thì mời, giáo viên bây giờ nói thẳng ra là ko nên nhịn, chỉ có lấy độc trị độc, tức là cương tới cùng thì mới bik sợ thôi.B-) mà nói thiệt nếu giáo viên ko có như vậy thì sao học sinh nó lại nói, ăn ở đối xữ vs học sinh như thế nào mà để bọn nhỏ nói vậy thì chịu thôi, ko có lửa sao có khói bây h? :disgust:

Mà my thấy giáo viên bây giờ vậy quyền thế wá, học sinh cũng có suy nghĩ của học sinh, sao cứ phải áp đặt nhỉ, MC mình ko ít đâu, hs vừa mở miệng ra giải thích thì sao ko nghe đi rồi mún dạy bảo gì từ từ nói, vừa mở miệng thì đã nhảy vào họng ngồi rồi, giáo viên gì mà kì vậy? ko tôn trọng ng khác thì sao ng khác tôn trọng mình đc? mà ko riêng gì bọn mình, đâu ai thích nghe ng khác nạt vào mặt mình đâu nhỉ?thế sao mà giáo viên bây giờ cứ thích nạt vào mặt, la hét ...? bộ nói nhỏ ko đc àh? đấy là nói thẳng giáo viên MC lun ấy, ko nói tất cả nhưng nói 1 số giáo viên. Những người nạt nộ thì đc gì, ngoài mấy ng đó, những ai nói nhẹ nhàng thì cũng ko thua gì, nói nhẹ nhàng mà toàn nói tới cha tới mẹ ng ta, kiu nể là nể cái gì? "tôi nhìn mấy em mà tôi bik bố mẹ các em ntn" chỉ là một số học sinh kỉ luật kém hay học kém mà chủ nhiệm có thể nói vậy sao? "anh/chị ko có tiền cho con đóng tiền học thì để nó nghỉ lun đi, cho nó đi học làm gì để rồi ko có tiền đóng?" ng ta nói nhìu giáo viên còn gom góp tiền giúp đỡ học sinh nghèo đi học, hay là tại trợ một fần nào. My bik dzô MC thì ko ai thíu thốn tới nổi ko đóng tiền đâu, chỉ là họ wên thôi thì sao lại phải nói nặng như vậy?

Thật lòng mún các thầy cô bây giờ thay đổi đi phần nào, topic này ko nhầm khiêu khích ai, ko móc xỉa gì cả .... chỉ là ý kiến của my thôi :)

P/s: Đồng phục năm nay bị làm sao ấy?
Lớp 10: Thứ 2 áo dài, còn lại tự do .... => ra gì nữa, khi nhìn xuống sân đứa váy đứa áo dài? .... nhìn trong lớp thôi, đứa này đứa kia, chẳng ra thể thống gì cả.
Lớp 11: sao lại có cái kỉu bảo may áo dài cho đã vào, bắt may gấp, mắng miết khi giữa tháng 7 rồi chưa may? đi may xong, giày dép mua xong, đi tập trung lại bảo ko mặc là ntn? gia đình có nhìu tiền may sẵn để chơi àh :oops: thế còn cái chiện mặc đồng phục mà đóng thùng là như thế nào nữa đây? nhìn chẳng ra gì, ng ko ra ng, ngợm ko ra ngợm .... trông bựa kinh khủng, sao trường mình cứ thích bắt chước toàn những cái ko ra gì ấy nhỉ? .... cái bộ phim "NỮ SINH" ấy có gì hay ho đâu, từ cái khúc bắt đầu là nhãm rồi nói chi là mấy tập sau, ăn mặc cái kỉu lúa gì mà lúa thế? ng ta "2 lúa" MC mặc đồ như vậy thành "9 lúa" chứ 2 nổi gì :-w kinh khủng khiếp :oops:
Lớp 12: đúng ra là 12 mặc áo dài còn 10 11 mặc váy chứ? sao lại xếp cái kỉu gì wái đảng vậy? 8-|

AH việc đi chơi nói sao giờ do BGH sợ học sinh bị tai nạn do nhìu trường đã có nên sợ tai tiếng , trường MC sợ bị lên báo lắm cái này khỏi nói =)) , còn đơn vị lớp tổ chức đi thì giáo viên chủ nhiệm sợ bị chửi -> mất thi đua . Còn chuyện của GV đòi tát học trò ah cứ việc lên nói BGH nói là BGH không giải quyết cứ mang ra báo chí ra hù làm căng lên là xong .
@ all : nếu bị BGH hù mới phù huynh hay kí biên bản gì mình ko làm mà bị cho là có cứ kêu phụ huynh kô ký , lần nào lên chửi chán rùi về khỏi ký , mốt ko kêu nữa đâu >:)

[ẹc]

...
Staff member

Đọc sơ sơ ùi thấy cái đọan GV trả lời áo dài cũng thường àh, có thấy gi ghê gớm đâu
Chuyện GV chữi thì có lẽ do tức nhưng thế là sai, tức cũng ko nên chữi
Chuyện em chữi giáo viên rùi bị mời phụ huynh cũng là sai đấy , dù có như thế nào cũng ko nên ý kiến làm gì, nói phụ huynh để phụ huynh vào làm việc.
Chuyện em cúp học cũng sai luôn đó nha, em cúp học như thế thì giáo viên nào chẳng thấy khó chịu nà, với lại em phải chăm ngoan mà bị giáo viên nói này nọ sẽ là vấn đề lớn chứ, đúng hem.
Cuối cùng nếu có chữi này nọ thì em có thể ghi âm mà ;)

pemily_1102

AH việc đi chơi nói sao giờ do BGH sợ học sinh bị tai nạn do nhìu trường đã có nên sợ tai tiếng , trường MC sợ bị lên báo lắm cái này khỏi nói =)) , còn đơn vị lớp tổ chức đi thì giáo viên chủ nhiệm sợ bị chửi -> mất thi đua . Còn chuyện của GV đòi tát học trò ah cứ việc lên nói BGH nói là BGH không giải quyết cứ mang ra báo chí ra hù làm căng lên là xong .
@ all : nếu bị BGH hù mới phù huynh hay kí biên bản gì mình ko làm mà bị cho là có cứ kêu phụ huynh kô ký , lần nào lên chửi chán rùi về khỏi ký , mốt ko kêu nữa đâu >:)
kaka có chiện chữi đc PH my á 8-> PH ko chữi thì thôi làm gì có chiện chữi đc :em88: kaka ... tưởng dễ ăn lắm àh :-SS

pemily_1102

Đọc sơ sơ ùi thấy cái đọan GV trả lời áo dài cũng thường àh, có thấy gi ghê gớm đâu
Chuyện GV chữi thì có lẽ do tức nhưng thế là sai, tức cũng ko nên chữi
Chuyện em chữi giáo viên rùi bị mời phụ huynh cũng là sai đấy , dù có như thế nào cũng ko nên ý kiến làm gì, nói phụ huynh để phụ huynh vào làm việc.
Chuyện em cúp học cũng sai luôn đó nha, em cúp học như thế thì giáo viên nào chẳng thấy khó chịu nà, với lại em phải chăm ngoan mà bị giáo viên nói này nọ sẽ là vấn đề lớn chứ, đúng hem.
Cuối cùng nếu có chữi này nọ thì em có thể ghi âm mà ;)
gì dzạ? có cúp học đâu ...
bộ bik trước khi nào chữi khi nào nc đàng hoàng mà ghi âm àh:-SS

teddybear2211

đọc cái này xong người đọc còn thấy bức xúc chứ nói gì người đã từng trả nhỉ?... ko ngờ giáo viên mà lại như thế...

Ch3rRy [K]

Đang bức xúc cái là xưa tới h` 12 lúc nào cũng đc học dãy C hết . Tự nhiên năm nay đổi HT rồi bị chuyển đi tùm lum, tự nhiên h` bị bắt qua dãy A học, sao mắc cười quá vại X( .
Còn đồng phục nữa, tuy là hong bị bắt đóng thùng nhưng mà cũng bức xúc dùm mấy e nó, đóng thùng có đẹp đẽ đc cái ji` đâu x( . ko biết có tí kon mắt thẩm mĩ nào ko nữa

@Em : 12 năm nay mặc váy là đúng rồi đó em, tại từ năm lớp 10 tụi chị đã mặc váy rồi [lứa đầu tiên lun :> ] còn mấy chị 12 năm ngoái là vì năm đó hông đc đổi thành váy nên vẫn phải mặc áo dài đó

[H][K2][T]

11b12 năm nay ở dưới 10b10 phải hem, lớp em đang dự định quậy ở trên cho nó xập xuống đè chết hết 11b12 kai2 hihih, giởng thui thật ra thì tụi lớp em dể ý lớp 11b12 nhìu nhém.

ChePe

chiện mặc đồng phục mà đóng thùng là như thế nào nữa đây? nhìn chẳng ra gì, ng ko ra ng, ngợm ko ra ngợm .... trông bựa kinh khủng, sao trường mình cứ thích bắt chước toàn những cái ko ra gì ấy nhỉ? .... cái bộ phim "NỮ SINH" ấy có gì hay ho đâu, từ cái khúc bắt đầu là nhãm rồi nói chi là mấy tập sau, ăn mặc cái kỉu lúa gì mà lúa thế? ng ta "2 lúa" MC mặc đồ như vậy thành "9 lúa" chứ 2 nổi gì :-w kinh khủng khiếp
mặc xog..người k ra người..ngợm k ra ngợm ??? :-?
bây h thành ngợm rồi đấy ...:((
..bữa mặc áo bỏ vô váy ...vô tình học thể dục xog..bữa đó chưa có đồng phụ thể dục..lúc ra về..vô tình áo bay ra khỏi váy ...nhìn hơi xốc xếch ..k để ý..thế là bị lôi dô đứng..còn bị hâm doạ mời phụ huynh...là sao vại chài :-??