Nói về cô Lý Tuyết Loan , giáo viên dạy Anh Văn

Thảo luận trong 'Phản ánh, Phản hồi' bắt đầu bởi tiểu li, 19 Tháng chín 2008.

1. tiểu li

tiểu li New Member

Em là 1 học sinh do cô Lý Tuyết Loan dạy, cô dạy bộ môn Anh Văn nhưng tình hình là em cảm thấy rất là thất vọng về cô, em biết nói về 1 giáo viên thì rất khó vì sợ bị mang tiếng hỗn láo nhưng đây là những gì diễn ra trước mắt em làm em rất buồn.
    Ví dụ như hôm em làm bài Trắc nghiệm có 30 câu, em làm đúng gần hết, còn vài câu không giải thích được thì cô cho em dưới trung bình :yoyo13:, em thấy chuyện đó không có logic gì hết.... rất rất là khó hiểu.
    Rồi đề bài kiểm tra với bài học ko dính dáng gì đến nhau hết ... như vậy thì sao em có thể làm được ???
    Nói thật thì em không quan trọng điểm gì cho lắm vì học lấy kiến thức là chủ yếu nhưng ba mẹ em thì nhìn vào cái điểm đó :yoyo44: rồi lại buồn em là học không tốt, ham chơi, làm tốn tiền cha mẹ nhưng có ai giải thích chuyện này giùm em để ba mẹ hiểu cơ chứ.
    Còn nhiều chuyện khác nữa và nhiều bạn cũng có sự bất bình nhưng không dám nói ra :yoyo33: vì sợ.
    Mong mọi người vào đây nói những chuyện có thật, những bất bình có thật để dành lại công bằng cho chúng em.
    Đừng chế thêm những chuyện không có nha các bạn.

2. Rin Ayame Kami

Rin Ayame Kami Well-Known Member

Ðề: Nói về cô Lý Tuyết Loan , giáo viên dạy Anh Văn

Uhm ...chuyện mà cô hạn chế điểm cho HS thì mình thấy đúng ...giống lớp của Rjn ...mấy bạn lên bảng trả bài ....làm đúng gần hết ....Cô moi ra cho được những khuyết điểm ...òy từ 5 điểm [ là điểm TB ] xún còn 2 3 điểm ...>"< ....thấy bức xúc cho tụi nó dễ sợ ....Cô còn nói ...đó là do tụi em ko học chứ ko fải do cô ....Rjn thấy ...Cô khó wá ...thật sự mấy cái điểm đó ....Có đáng để kéo điểm xún từ 5 điểm là điểm thấp òy ...xún còn 2 3 điểm ....zậy thì HS năm nay chắc ở lại lớp zì để TB môn Anh wá ...>"< :yoyo35::yoyo35:

3. [ẹc]

[ẹc] ... Staff Member

nói chung thông tin này cần sự kiểm chứng của nhiều bạn nữa, hy vọng các bạn viết bài 1 cách lịch sự văn hóa và tôn trọng thầy cô vì dù gì cũng là thầy cô mà (chỉ ghi những việc có thật thôi nha) sau đó BQT sẽ đi điều tra, xác minh sự việc này trước khi kết luận. :yoyo23:
    Cám ơn!

4. tuilaminh

tuilaminh Bang Chủ Bẻ Răng hội Staff Member

Ặc sao trường hợp bạn tiểu li giống mình wá ta.TUi dc co 4 điểm àh mà cao nhứt lớp lun đó nha(Có bạn còn bị cả âm 2 điểm nữa kinh dị wá)
    Các bạn ai có góp ý về cô về tất cả các mặt thì nói lên hết luôn nha.Thanks all

5. sexismylife93

sexismylife93 New Member

Có lẽ bạn tieu li đã nói đúng vì lớp Rest tình trạng tương tự cũng đã có rồi

Viết rất nhiều mà đều đúng , chỉ thíu chút ít ( tất nhiên là phải có đối với kiểm tra miệng cả 1 tờ giấy A4 ) vậy mà 2 điểm

Còn cái vụ lên bảng ko ghi tên thì " no name no mark " , bị trừ 1 điểm

Một số sự việc liên quan đến cô đã dc post trước đây như :

http://mariecurie.biz/p/showthread.php?t=7916

http://mariecurie.biz/p/showthread.php?t=7917

6. akazu_pH

akazu_pH New Member

ôi..........lại là miss Ly' Tuyết Loan nua~..........:yoyo23::yoyo23::yoyo23:
    mình ko bik là lớp mình fải chịu tình trạng bux xúc không nói lên lời này đến bao h dey........:yoyo12::yoyo12::yoyo12:
    mình đồng wan điểm zới Rest............và bux xúc thay cho tình trạng của bạn tieu li vì cô wa khắt khe:yoyo45:
    thêm 1 việc nữa là mình cảm thấy việc dạy của cô như là 1 trò chơi..............

7. tuilaminh

Thanks các bạn đã đưa ý kiến nhưng nói rõ hơn xíu đi ví dụ như là trường hợp của các bạn hay là về cách dạy cách ăn nói của cô hay sao áh vì topic này sẽ dc đưa cho bgh để góp ý về cô đó dùng lời lẽ có văn hóa chút nha các bạn.Thanks all

8. angela_kool

angela_kool New Member

@akzu : hok thể nói cô dạy hs như 1 trò đùa...như vậy sẽ mang tiếng là hỗn.....

cô tuyết loan là chủ nhiệm 10b1 năm ngóai nên "dc " cô chủ nhiệm ...có lẽ cũng là 1 năm khủng hỏang...cô khó tính và hay la mắng ..hay báo về cho phụ huynh ...cũng hơi vô tình ...:yoyo23:...nói chung cô hơi khó hiểu....

về cách cô chấm điểm thì cũng khó .....:yoyo65: vik gần 20 từ đầy đủ verd noun nhưng thiếu số thứ tự hay tên đều bị trừ điểm:yoyo2: :yoyo12::yoyo12:

dù có nhiều bưx sux....nhưng các iêm đừng nên fản ứng wóa thế ...nếu cô đọc đc những dòng này chắc là cô sẽ bùn lém ...

đây là 1 số ý kiến của cựu mem 10b1 :D

angela].......SuPer..kooL...!!...have_a_nice_day_...: iem thaiz cô tuyet loan la nguoi nhu thia nao iem iu
    [angela].......SuPer..kooL...!!...have_a_nice_day_...:
    :yoyo65:
    ~[ChErRy] sUpEr kUtE=bAbE~......ThAt'S mE!! doi_vo...: bt à
    ~[ChErRy] sUpEr kUtE=bAbE~......ThAt'S mE!! doi_vo...: sao vại??

angela].......SuPer..kooL...!!...have_a_nice_day_...: ka~M thay mis tuyet loan la nguoi nhu thia nao
    [ pOly ~ jill ] xih tuOi - mun yEu va dC yEu..:x:...: sax
    [ pOly ~ jill ] xih tuOi - mun yEu va dC yEu..:x:...: chi dzạ?
    [angela].......SuPer..kooL...!!...have_a_nice_day_...: hoi cho bik
    [ pOly ~ jill ] xih tuOi - mun yEu va dC yEu..:x:...: sac
    [ pOly ~ jill ] xih tuOi - mun yEu va dC yEu..:x:...: cung dc

hy vọng các iêm sẽ có cách nhìn khác về cô hơn...hok hẳn cô ác vậy đâu .....:yoyo11::yoyo11:

9. tuilaminh

Uhm thì đó cũng là 1 ý kiến thanks ss angela nha hi hi.:yoyo113::yoyo113:

10. Rin Ayame Kami

Rin Ayame Kami Well-Known Member

Thật sự rất là bức xúc ...Về cách dạy cũng như cách chấm điểm của cô ...Nhiều lúc cô cho bài ....Cũng hơi khó ...lớp giơ tay lên làm bài ào ào ....Đứa nào cũng hy vọng cô cho điểm + để gỡ điểm - trước ...zậy mà cô phán 1 câu " Chừng nào cô kêu bài chạy ( nghĩa là cho time rùi ai lên nhanh nhất là được cộng ) thì mới tính điểm " ...:yoyo35::yoyo35: ....Thế là cả lớp hụt hẫn ...Nhìu lần như zậy lớp càng ngày càng ít người lên làm bài hơn ..Còn chưa nói tới chuyện trả bài ....Cô cho 1 đống òy bắt zìa học ...HS thì cũng là kon người ...Đâu fải cái máy để nhét zào hết được đâu ...:yoyo35:...Ai pro lắm cũng học được 1 phần 2 phần ...Òy xung phong lên trả ....Lên bảng thì cho dù có thuộc lòng lòng thì cũng có 1 vài sai sót có thể bỏ wa được ....zậy mà từ 5 6 điểm ...cô kéo còn có 1 2 điểm ....Lớp cũng đã bức xúc nói zới thầy CN ....nhưng thầy nói là để nói lại với cô ....Thế mà vẫn ko thấy thay đổi j` ...:yoyo23: ....Còn hok bík nói sao ...tiết Anh thì nói tiếng Anh là đúng ....Nhưng ko bík các lớp khác sao ...chứ lớp Rjn ...nghe cô đọc mà mắc cười lun ...Đọc sai tùm lum ....hok giống cách đọc của thầy cô lớp dưới đã dạy ....Chẳng bík cô làm CN lớp ss Angela sao ...chứ Rjn thấy cô dạy môn Anh khó wá ....Rjn thấy ko chỉ lớp Rjn mà có nhìu lớp phản ảnh nữa ...:yoyo12: ....Chẳng bík phản ảnh thì phản ảnh chứ có thay đổi được j` hok ..:yoyo35::yoyo2: