...| ước gì |

Thảo luận trong 'Tâm sự, sẻ chia' bắt đầu bởi angela_kool, 3 Tháng một 2009.

1. Ðề: ...| ước gì |

Em nghĩ nên đấu tranh vì bình đẳng giới và người da đen thì tốt hơn :đúng đấy sweet xung quanh chúng ta còn rất nhiều điều mà chúng ta bức xúc nhưng thôi cuộc sống thi` có rất nhiều bất công chúng ta phải chấp nhận nó dù làm được hay không

2. ♥Gấu♥

♥Gấu♥ NABPhương

Ðề: ...| ước gì |

@ctcd: đổi chủ đề đi bạn :-" mình chưa có thể làm dc gì ngoài sự tư tưởng mình đâu
    @sweet: đúng thật nam nữ bình đẳng . Nam mất gọi thái giám . Nữ mất gọi cái rì :yoyo2:

3. sweet_love10297

sweet_love10297 New Member

@Phương : Nữ mất thì gọi là nữ chứ gọi là j` anh :yoyo35::yoyo35::yoyo35:

4. Ðề: ...| ước gì |

zuila 9 , cứ up đi ko sao đóng góp cho 4rum mà :thế p thấy những bài của ctcd và mọi người gửi lên trong chủ đề này có j` vui nào đóng góp cho forum đúng đấy cứ up đi ko sao vậy theo p thi` ctcd nên up j` tiếp đây ?/

đổi chủ đề đi bạn mình chưa có thể làm dc gì ngoài sự tư tưởng mình đâu (chinh' xác là như thế đấy thế p ko có cách j` sao ???
    đang ở chủ đề này sao lại đổi chủ đề nhỉ
    mà đó ko pải là tưởng tượng đâu p nhầm rồi đấy đâý là ước mơ của một người nào ý ko pải của ctcd ctcd chỉ cop vô thôi và thấy ước mơ đó thật hay nếu đc thi` tốt

những cái này thi` tưởng tượng ra sao được p ???

5. zabonchen

zabonchen Moderator

erk ctcd ông bjk 1 mà ko bjk 2 :
    thứ nhất : trên đời này thực sự ko hề tồn tại thứ mà ông gọi là công bằng nó chỉ có cái mà mọi người đều gọi là lợi ích. Nếu như có cái gọi là công bằng thì trên đời này ko có sự phân biệt kẻ giàu người nghèo rôi.
    thứ hai : jữa nam và nữ thực tế vẫn chưa hề có sự bình đẳng. Có những việc tại sao chỉ có nam mới làm đc mà có những việc tại sao chỉ có nữ mới làm đc. Vd : việc mang thai thì bây h đã có đàn ông mang thai nhưng liệu ông ta có sữa cho con bú như những bà mẹ ko

cho nên tui nhắc ông là đừng nên nói những thứ ko tồn tại nó thực sự là thứ viển vông :yoyo23::yoyo23:

6. sweet_love10297

sweet_love10297 New Member

@za : Anh ơi , ng` ta đã nói là làm lại từ đầu rồi mà . Bỏ qua đi .:yoyo45::yoyo45:Với lại chuyện bình đẳng giới là do e nghĩ ra đấy.

7. zabonchen

zabonchen Moderator

uhm bjk gòy nhưng cái anh muốn nói wan trọng nằm ở câu cuối mấy câu trên chỉ là dẫn chứng thoai em, anh vốn ko thjk cái tính hay mơ tưởng của ông này nên mới nói thía :yoyo45::yoyo45::yoyo45::yoyo45:
    Phương : vấn đề ở đây ko phải là cái tên gọi là jì mà ở đây là cả nam lẫn nữ mà bj mất đi khả năng sinh sản là 1 điều đau đơn ko jì sánh đc, em nên cảm thông cho họ thay vì soi mói cái tên.
    Thái jám là từ mà bọn PK Khựa nó chỉ những người vì tiền mà tự thiến để vào cung đình làm thái jám để khỏi có quan hệ đc với cung nữ hay vợ vua thoai. Đó là thời PK còn bây h là xã hội hiện đại những jì ko tốt của xã hội PK ta ko nên lưu jữ mà hãy học tập những cái tốt

8. angela_kool

angela_kool New Member

vừa mới về nhận đc đống.....nhức đầu

:yoyo102::yoyo102::yoyo102:

9. teddybear2211

teddybear2211 New Member

chòi ... giờ chuyển qua đề tại phân biệt hay bình đẳng giới tính ... bó thiệt ... :yoyo35::yoyo35:

10. Ðề: ...| ước gì |

thôi chả nói với za nữa ko hiểu nhau thi` khó mà giải thik cho nhau hiểu đc za cứ bình tĩnh lại đi
    mỗi người suy nghĩ một cách # nhau za và ctcd ko làm lành với nhau đc sao có j` nói qua yahoo đi nói đây các bạn # vô suốt ngày thấy ...
    ctcd đã nói rồi ước mơ mà ctcd vừa gửi là của một bạn #
    lúc này ctcd sẽ nói ước mơ thực sự của mình nè mà ctcd thực ra cũng chả có ước mơ j` đâu mà lúc nào cũng chỉ nghĩ nghĩ cách thoát ra khỏi dòng đời đầy khắc nghiệt này và có một cuộc sống bình thường ko pải lo nghĩ nhiều như bây h` (những nghĩ mãi ko ra và cuối cùng vẫn bị dòng đời ấy cuốn đí theo )
    thôi

năm mới sắp đến rồi chúng ta hãy quên chuyện cũ đi và cùng chào đón năm mới các bạn nhé !