[T]ôi yêu đĩ !!!

Thảo luận trong 'Truyện Ngắn' bắt đầu bởi zabonchen, 15 Tháng hai 2009.

1. zabonchen

zabonchen Moderator

Nguồn : vip1.vn

Tôi là một gã sinh viên năm 2 , yêu em , một em đĩ 18 ! ...

Vừa tan trường về , tôi ghé vào sạp dì ba mua bánh mì , vừa rẻ vừa ngon , nhiều ớt và hành tây . Mở ổ bánh mì ra , thấy buồn cười , vì hôm nay dì ba cho tôi chỉ có 2 miếng chả lụa , có hôm dì ba cho tôi 4 miếng , hôm 5 miếng hoặc những 7 miếng . Bánh mì trong siêu thị thì cứ y như rằng cái nào cũng 4 miếng chả lụa y như nhau .

Chợt nghĩ ... cái đời ... giống ổ bánh mì hàng rong hơn là ổ bánh mì trong siêu thị ..., chẳng bao giờ là tuyệt đối !

Tôi gặp em - em đĩ , trong một buổi tối thoảng mùi hoa hồng . Hôm ấy là ngày lễ tình nhân , tôi đang ngồi trên ghế đá một mình ...thì em lại gần và chào giá . Tôi lịch sự từ chối , nhưng em vẫn bắt chuyện một cách cởi mở .

Sau hôm ấy , đầu óc tôi mơ hồ lắm , chỉ biết rằng cứ mỗi tối , tự dưng tôi lại đạp xe đến gần chỗ ghế đá ấy , chỉ để nhìn em - em đĩ , ngồi lên xe của những gã đàn ông khác !

Không hiểu vì sao tôi lại thấy mến em - em đĩ , tôi biết tất cả những gì em làm ...chỉ vì tiền ! Và tôi nghĩ rằng chỉ có người ngu mới nói rằng "dâm đãng như đĩ " , bản thân con đĩ không dâm đãng , chỉ có người chơi đĩ mới thật sự dâm đãng . Thoáng nghĩ đến việc lăn lộn với đám đực rựa nhơ nhớp bẩn thỉu , thì tôi thấy những cô gái làm đĩ đáng thương hơn đáng trách . Nhưng cũng còn nhiều cách kiếm tiền mà không cần phải .....! Song cũng không thể phủ nhận chẳng có cái nghề nào dành cho người nghèo không bằng cấp , gia thế mà kiếm được khá nhiều tiền như là nghề làm đĩ . Mà tiền ưh , đối với những người được sinh ra và nuôi lớn trong gia đình đủ đầy hay khá giả thì họ bảo tiền không là gì .... Nhưng với những người nghèo như tôi , hay em - em đĩ , thì đời chỉ cho thấy một điều , thiếu tình thì sẽ buồn , nhưng thiếu tiền thì sẽ đói , sẽ cắn đốt tay khi chủ nhà quăng đồ ra đường , sẽ e dè trước những cái nhìn khinh miệt để đôi khi đêm về ....lòng thốn đến điên dại , những giọt nước mắt tủi nhục lăn dài trên má , ru giấc ngủ buồn ...

Rồi một hôm , khi tôi đang dõi theo đứa bé ăn xin bị bao người xua tay đuổi đi , tôi bắt gặp em - em đĩ , rút vội từ ngực mình mấy đồng bạc lẻ , đưa cho đứa bé ấy ...!

Tôi lẳng lặng quay đầu đi chỗ khác ,
    rồi bước xa dần em - em thiên thần cánh gãy ...,
    chảy đau khổ trên thiên đường - thiên đường dâm đãng !

..... ngày hanh khô , tháng không mưa ... , chẳng hiểu sao mũi đỏ , má ướt !

2. teddybear2211

teddybear2211 New Member

Ðề: [T]ôi yêu đĩ !!!

=] ... nói chug thì ... ko phải ai cũg xấu nhưg mà nhắc tới cái nghề í thì bà con cô bác gần xa ai ai cũg có 1 cái j` đó e ngại ... và cô bé đó e cũg ko dám đáp lại t/c của anh chàg sinh viên năm 2 ... =] ...