Một bài thi 8,5 điểm thành 0 điểm

kenny_htv

Moderator
Staff member
Sở GD-ĐT TP HCM đã xem lại bài thi và xin lỗi gia đình, đồng thời thông báo lại điểm môn Toán của em Nguyễn Thị Thanh Thảo được chấm 8,5 thay vì điểm 0.

Ngày 23/7, gia đình HS Nguyễn Thị Thanh Thảo (Trường THCS Trần Quang Khải, quận 12, TP HCM) đã đến Sở GD-ĐT TP HCM xin xem xét lại điểm 0 bài thi môn toán của em Thảo trong kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 vừa qua.

Sau khi nhận phản ảnh, sở đã xem lại bài thi và chiều cùng ngày Sở GD-ĐT TP.HCM đã xin lỗi gia đình, đồng thời thông báo lại điểm môn toán của Thảo được chấm 8,5 thay vì điểm 0.

Với kết quả này, tổng điểm thi tuyển sinh lớp 10 của Thảo được nâng lên thành 35,75 điểm thay vì 18,75 như kết quả trước đây, trúng tuyển NV1 vào Trường THPT Võ Trường Toản, Q.12. Ông Hồ Phú Bạc, trưởng phòng khảo thí và kiểm định chất lượng giáo dục (Sở GD-ĐT TP HCM), cho biết sai sót này do khâu nhập điểm. Trong khi đó, sau khi biết kết quả thi, Thảo đã làm đơn phúc khảo nhưng kết quả phúc khảo em nhận được cũng vẫn là điểm 0!

Cũng theo ông Bạc, sau kỳ thi tuyển sinh lớp 10, sở đã chấm phúc khảo 1.133 bài thi, trong đó có 83 bài thay đổi điểm.

ANHTHU

Ðề: Một bài thi 8,5 điểm thành 0 điểm

trời.... có nên đi kiến nghị điểm 6 môn văn của mình ko ta? :((

làm ăn ji` sống nhăn thế ko biết

quân_thái

Re: Ðề: Một bài thi 8,5 điểm thành 0 điểm

trời.... có nên đi kiến nghị điểm 6 môn văn của mình ko ta? :((

làm ăn ji` sống nhăn thế ko biết

theo mình thì ko nên đâu :((

quote : Cũng theo ông Bạc, sau kỳ thi tuyển sinh lớp 10, sở đã chấm phúc khảo 1.133 bài thi, trong đó có 83 bài thay đổi điểm.

ksunny

Làm ăn kiểu này chết người ta mất thôi.....BGD làm ăn riết rồi ko pik mình có nằm trong số đó hok nữa:ar!

quân_thái

nghe nói phúc khảo nó chấm lại...=> gắt hơn... nhju` người chấm 1 bài...=> ít điểm hơn chứ ít người dc nâng điểm lắm