Vấn đề phân biệt giàu nghèo trong trường

Unknown

Chắc vấn đề này ai cũng gặp hoài trong lớp, giờ tôi muốn nói tại sao có sự phân biệt đối xử như thế này.
-Vấn đề này xảy ra rất nhiều trường , trong đó có cả trường mình . Thật ra hồi cấp 2 tôi cũng đã nghe nhiều người nói với tôi rằng trường Marie Curie cũng toàn là con nhà giàu không à . Giờ vô đây thấy đúng thật . Dù là con nhà giàu , nếu đối xử với nhau đàng hoàng , tôi còn chơi được nhưng đằng này một lũ chúng nó thật là chảnh và láo . Tôi chỉ là con nhà khá giả , có vẻ vì thế mà chúng đối xử tôi như rác rưỡi . Vô lớp chúng nó chỉ nhìn tôi với cặp mắt khinh rẻ , tôi còn nghe chúng nó nói tội cho số phận nghèo nàn của tôi nữa . Dù tức lắm nhưng tôi đành nhịn chúng mà càng nhịn chúng càng kiếm chuyện, tôi vẫn cứ nhịn chúng nó . Một hôm tôi thấy chúng nó với vài đứa bạn mà tôi cho là chơi được , tôi chỉ gọi mấy đứa bạn tôi 1 chút thôi mà chúng nói : " Im đi thằng súc sinh , để cho mấy anh bàn chuyện lớn." Tôi thực sự phải nói là sửng sốt trước lời chúng nói , và mấy đứa bạn tôi cũng dần dần cách ly tôi và chơi với lũ nhà giàu ấy . Bản thân tôi cũng nhút nhát và chả muốn làm lớn chuyện lên , tôi cũng chẳng tâm sự vụ này với chủ nhiệm hoặc bố mẹ tôi . Và một điều cuối cùng tôi muốn nói đến mọi người là cho đến mãi bây giờ , tôi vẫn không hiểu tại sao ai cũng khen các lớp đoàn kết với nhau tốt lắm kể cả lớp tôi , mà cũng phải , chắc tại trường toàn nhà giàu chơi với nhà giàu và tất cả đâu cần biết đến tôi nên đoàn kết tốt là phải rồi .

Nếu ai thắc mắc những người tôi đang nói là ai , tôi cũng chả muốn nói tới vì tôi cũng nhát và chả muốn lớn chuyện nữa đâu , qua vài bài tôi viết trên diễn đàn này tôi thấy có vài người nói tôi nói chung chung quá thì xin thông cảm nhé.

[ẹc]

...
Staff member
Re: Vấn đề phân biệt giàu nghèo

giàu hay nghèo ở tuổi tụi em là do ba mẹ mà ra, mỗi người sinh trưởng và lớn lên trong những môi trường khác nhau cho nên chuyện suy nghĩ khác nhau cũng là lẽ thường. Sau này có người coi tiền là quan trọng nên kiếm đc nhiều tiền nhưng mà gia đình tan nát, con cái hư hỏng. Có người sống theo 1 chủ nghĩa nào đó nên ko có tiền nhưng họ vẫn cảm thấy mãn nguyện. Xã hội muôn màu là thế cho nên chỉ có thể kết luận 1 câu là em cứ sống theo bản chất và con người của em, đừng a dua hay bắt chước ai cả. Sống tốt rồi sẽ thấy kết quả của nó tuyệt vời lắm. Cái gì cũng có cái giá của nó hết. :banhbao32:

Hi.Hater

Member
giàu thì có ăn mãi đc ko hay là chơi hùa với cái của giàu của ông bà già ?
và nếu giàu mua đc vỏ bề ngoài của 1 con người thì bản chất của người bán cũn là thứ dễ bị bán rẽ !

P/S: dù bạn có là ai với tính tình thế nào nhưng dám nghĩ , dám lên tiếng cũn là thiên tài :):)

proa.colia

con người ta có ai mà chọn cho mình nơi sinh ra được đâu ...bạn cũng đừng buồn . có lẽ cũng nên tránh xa những con người rác rưởi kia ...

zabonchen

Moderator
Hì hì chúng ta đi học là để so tài cán chứ ko phải đi so tiền bạc. Ở tuổi đó hiếm có đứa nào tự tay kiếm ra đc đồng tiền lắm. Mà những đứa tự cho ta đây nhiều tiền rồi khinh rẻ người khác thì chính bản thân nó lại khiến người khác khinh bỉ mà thôi.
Nếu vì sự giàu nghèo mà hạ thấp người khác thì những kẻ như vậy cũng chỉ là mấy con dzật đi = 2 chân.
Thực sự mà nói thì tình trạng này ở đâu cũng có và lúc nào cũng gặp chứ ko chỉ riêng 1 lớp hay 1 trường nào đó. Nhưng tự bản thân mỗi người hãy tự suy ngẫm lại xem mình đã làm đc gì. Thời cấp 3 mau wa lắm cố gắng mà níu kéo thời gian vui vẻ với bạn bè là tốt hơn hết đừng đến lúc đã ra trường rồi ngoảnh lại thấy hối tiếc những điều mình ko biết trân trọng :((:((:((:((:(( nhất là bạn bè đúng nghĩa đen của nó :((:((

smiled1

Cutter Super Mod
jàu nghèo k làm nên đẳng cấp.Jàu tới đâu mà ăn nói và đối xử vs ng` khác như thế thỳ đúg là tệ hại,bọn nhà jàu khinh ng` có làm ra đc. đồg bạc nào đâu mà chảnh? jàu là do tiền kủa ba má nó thôy.bạn đừg buồn và đừg trách kái thứ ấy làm jìe.Bị tiền bạc làm mờ mắt nên chả còn bík j` hết đó! Mình kũg đâu có jàu,năm nay mới lớp 10 à nghe đồn tr` MC phân chia đẳng câp đã lâu nhưg mìh k sợ và mìh kảm thấy là trong tr` MC nhìu anh chị và bạn bè kũg dthươg đó chứ đâu có đến nỗi,chỉ phần nhỏ là khinh ng` thôy à.Chúc bạn lun vui nhé :)

Vjol3t_1305

Sexy-Free-Single
Staff member
con người làm ra của cải chứ của cải hok tạo nên con người
[ do u understand ? ]
bọn nó nghĩ nhà tuj nó giàu mún coi ng` khác ra sao thj` đó là quyền của tuj nó .
Kệ đi...sau này có khj chính bạn lại là ng` đứng từ trên cao mà bố thj` cho chúng nó vaj` đồng lẻ ấy chứ . [ nothing is impossible ]

Duong0912

Ðề: Vấn đề phân biệt giàu nghèo trong trường

nhưng kẻ khinh rẻ,coi thường ngừi khác thì sau nì cũng sẽ bị coi thường lại thui,nhà giàu cũng là tiền của pa mẹ cả thui,hỏi sem nếu ko có pa mẹ thì tụi nó xin ăn cả lũ chứ ở đó mà chãnh:((:((:((:((

kunkun2050

Ðề: Vấn đề phân biệt giàu nghèo trong trường

@unknown: m post bài Dương Đắc Thái ~> có fải m là 1thành viên trong a3? nếu fải thì chỉ đích danh thằng nào con nào chảnh tróz nói câu đó ra t xem X(X(

Zokin

Mài tưởng mài có tiền mài tưởng là nhất àh ?
Hay mài tưởng tay ga mày xem mài là đại gia
Mài xem kỹ mài lại đã, hay là thành 1 ông già ?
Suốt ngày mài cứ la cà và chơi với 1 lũ gà
Mài xem kỹ mài lại đã, tiền ở đâu mà ra?
Hay là của ông của cha, đưa cho mài xài hả?
:-q:-q