Làm hại “cậu nhỏ” chỉ vì ở bẩn

[ẹc]

...
Staff member
Bận bịu cộng với thời tiết mùa đông lạnh giá khiến cho mình không khỏi tặc lưỡi: “Hôm nay không tắm cũng chẳng sao”. Chính vì ý nghĩ ấy mà “cậu nhỏ” đã bị “lâm nạn”.

Theo Mực tím

Những ngày không tắm

Đúng dịp ba đi công tác thì mẹ mình bị ốm. Cả 2 anh em mình đều lơ ngơ chẳng biết phải chăm sóc mẹ như thế nào. Dì tạt qua thăm mẹ được một chút rồi lại phải đi ngay vì còn bận nhiều việc. Anh mình đi thực tập đến tận tối nên cuối cùng tất cả mọi việc nhà mình đều phải bất đắc dĩ đảm nhận. Vậy là lần đầu tiên mình phải xông vào bếp nấu cháo, làm thức ăn ..vv.. Quả thực là những ngày “gian nan” vất vả, dù dì đã mua sẵn mọi thứ và dặn mình sơ qua cách nấu nướng.

Sáng đi học, trưa vội vàng về nhà xem mẹ ăn uống thế nào. Ăn xong lại “ba chân bốn cẳng” đi học thêm. Chiều về nhà trong tình trạng mệt nhoài người mà vẫn phải cố đi nấu cơm để cho mẹ ăn còn uống thuốc. Đến lúc ấy mình mới thấm thía công việc nội trợ “khó nhằn” đến mức nào.

Đến lúc về phòng mình chỉ muốn đi ngủ luôn nhưng vẫn còn cả đống bài tập phải giải quyết. Ngồi vào bàn vừa học gà gật đến lúc học xong là mình thả phịch người lên giường làm một giấc đến tận sáng.

Tình hình kéo dài được khoảng 3 ngày thì mình chợt nhớ ra là mấy hôm nay vẫn chưa hề tắm. Nhưng trời lạnh cộng với việc mình thấy người vẫn bình thường, không thấy ra mồ hôi nên không bẩn vì thế mình tặc lưỡi : “ Hôm nay không tắm cũng chẳng sao. Mai tắm”. Hôm sau lúc thay quần áo mình lấy khăn lau đại khái khắp người rồi mặc luôn quần áo. Cứ nghĩ đến cảnh phải tắm trong thời tiết lạnh như thế này mình cũng thấy hơi “sợ sợ”.

Trời lạnh lại có mưa nên quần áo phơi mãi không khô, mấy cái quần chip của mình cái nào cũng ẩm ẩm. Nhưng nếu ngồi là hay sấy thì cũng đều mất thời gian nên mình mặc luôn mà không nghĩ ngợi gì.

Khi “cậu nhỏ lên tiếng”

Đột nhiên mấy hôm liền, mình đều cảm thấy bị ngứa ở vùng bên dưới. Nhất là những khi tập trung ngồi học thì cảm giác ngứa ngáy càng tăng lên khiến mình chỉ muốn gãi. Cảm giác khó chịu khiến cho mình cứ “đứng ngồi không yên” đến mức ông anh mình thấy lạ và phải hỏi. Đến lúc này mình mới đành phải nói thật cho anh ấy biết.

Sau một hồi “tra hỏi” đến “toát” mồ hôi hột, mình bị bắt đi tắm ngay lập tức. Đến lúc này khi vệ sinh cho “cậu nhỏ” mình mới phát hiện ra một lớp cặn màu trắng bám ngay trên bao quy đầu. Cả phần da ở phía bên trên, phía hang cũng có những vết đỏ. Mình đoán đó là nguyên nhân khiến cho mình bị ngứa như vậy.

Sau khi tắm rửa sạch sẽ cảm giác ngứa đã bớt đi nhưng vì cẩn thận nên anh mình vẫn bắt mình phải đi khám. Vì đi khám ở chỗ bác sĩ quen với gia đình nên mình cũng bớt ngại phần nào. Khi nghe mình kể lể sự tình, bác sĩ đã không khỏi lắc đầu ngán ngẩm vì bệnh của mình chính là do lười tắm mà ra.

Bác sĩ nói mình bị hăm da và nhiễm nấm nhẹ. Bệnh này chủ yếu do giữ gìn vệ sinh không sạch sẽ vì phần bên dưới vốn đã “ẩm thấp” cần phải được giữ khô ráo, sạch sẽ thì mình lại không chịu vệ sinh, quần chip lại bị ẩm.

Khi vệ sinh cho “cậu nhỏ” bác sĩ dặn cũng không được “kì cọ” quá mạnh tay vì như thế còn có thể làm tổn thương cho “cậu nhỏ”. Sợ nhất là khi bác sĩ dặn mình nếu không bôi thuốc, giữ vệ sinh sạch sẽ đúng như lời dặn thì bệnh này rất dễ tái phát.

Đến khám lại sau 2 tuần, mình thở phào nhẹ nhõm khi bác sĩ nói như vậy cơ bản là mình đã khỏi. Từ lần ấy đến giờ mình cũng chưa bao giờ dám “lơ là” việc vệ sinh cho “cậu nhỏ” nữa.