CÂU CHUYỆN VỀ 1 BỨC TRANH GÂY CHẾT NGƯỜI ( Rất chi tiêt )

Boom

Active Member
CÂU CHUYỆN VỀ 1 BỨC TRANH GÂY CHẾT NGƯỜI
Đang lang thang trên mạng thì vô tình click vào 1 cái link và nó đưa tớ đến bài viết này, vốn bản tính tò mò nên tớ đã ngồi xem, điều đầu tiên đập vào mắt đó là 1 bức tranh vẽ 1 cô gái rất đẹp...Và tớ chợt nhận ra là mình đã nhìn thấy bức tranh này ở đâu đó ko chỉ 1 lần, chỉ có điều hồi đó tớ chưa biết nó la` 1 bức tranh gây chết ng`.Chưa nói ji` tới việc nó khiến cho nhiều ng` sau khi xem xong bị ám ảnh mà chết, nhưng về mặt nghệ thuật thì quả thật nó rất tuyệt vời....

1 GƯƠNG MẶT QUÁ ĐẸP VỚI LÀN TÓC XOÃ DÀI, 1 ĐÔI MẮT XANH VƯƠNG VẤN CHÚT GÌ ĐÓ ĐƯỢM BUỒN..., tớ đã ko rời mắt khỏi bức tranh mất 1 lúc, lần đầu tiên 1 bức tranh khiến tớ phải ngắm nhìn kĩ đến vậy...

Theo truyền thuyết, những ai đã biết về/xem qua/lưu giữ bức tranh này dù chỉ 5 giây mà không tìm được 9 người khác đọc về/xem qua/lưu giữ bức tranh này thì một lúc nào đó trong cuộc đời sẽ bị ám ảnh từ đó cho đến chết!

Tớ ko rõ điều này có thật hay ko, nhưng tớ đã xem và ko muốn rời mắt khỏi nó....
Tớ ko muốn chết sớm nhưng đằng nào cũng xem xong bức tranh này rồi nên tớ muốn ngồi đọc nốt...

Trước khi mọi người đọc entry này tớ có đôi điều:

-Nếu bạn tin thì tốt nhất ko nên đọc

-Nếu bạn ko tin thì...đọc làm ji`...

-Nếu bạn nửa tin nửa ngờ thì chắc chắn bạn sẽ...đọc.^_^.

-Sau này nếu đột nhiên nghe tin tớ die thì chắc mọi người cũng hiểu vì sao rồi chứ?

-Chủ nhân của blog kia sau 1 tháng post bài về bức tranh này h vẫn sống nhăn và hàng ngày vẫn chăm chỉ blogging...

VÀ CÂU CHUYỆN BẮT ĐẦU....

Chuyện kể rằng 1 người họa sỹ ở Pakistan bị vợ phát hiện ngoại tình, bà ta quá buồn bã và tự tử. Sau khi vợ chết, ông ta vô cùng hối hận và ngày nào cũng ngồi vẽ hình bà ta trong phòng một mình. Sau hơn 1 tháng tự giam mình trong phòng, cuối cùng ông ta cũng đã hoàn thành xong bức tranh người vợ của mình, đồng thời lúc đó ông cũng ra đi mãi mãi vì kiệt sức...

Bức tranh người vợ của ông ta mang một vẻ đẹp huyền bí, huyền bí nhất chính là đôi mắt bà ta, nó như long long ánh lệ, thể hiện một nỗi buồn sầu thảm của cuộc tình đau khổ giữa 2 vợ chồng. Ánh mắt ấy chính là ánh mắt của vợ người họa sỹ khi bắt gặp chồng mình ngoại tình.

Chính sự kỳ bí đó, bức tranh đã được 1 người phụ nữ giàu có mua về. Bà ta rất thích bức tranh, luôn ngắm nhìn nó. Bỗng 1 ngày kia người ta thấy bà ta la hét kinh khủng, đập phá đồ đạc trong nhà và hét lên: "Bà ta đã về rồi, bà ta đã về rồi..."... Ngay sau đó, người ta đã đưa bà vào nhà thương điên. 1 ngày sau thì bà ta chết.

Và rồi bức tranh tiếp tục được lưu truyền qua nhiều người: 1 họa sỹ , 1 người thợ may, 1 tỷ phú, 1 nhân viên lập trình,... và tất cả họ đều có tình trạng chung như người đầu tiên, đó là đều phát cuồng sau khi xem tranh và chỉ sau đó vài ngày là chết.

Kể từ đó bức tranh đã được người ta vứt đi một nơi nào đó không biết đến. Cách đây 5 năm, khi xuất hiện trên mạng internet, bức tranh đã làm hơn 2.000 người chết mà trên desktop, trong tay có hình bức tranh này. Thế rồi, cơ quan bảo Nhưng thời gian gần đây, bức tranh ấy lại xuất hiện trên mạng và tình trạng trên lại diễn ra. Bức tranh này sau khi xuất hiện đã cướp đi mất hơn 999 bloggers chỉ sau 1 tháng...

Và đây là "Bức tranh gây chết người" (hay còn có những tên gọi khác như bức tranh tử thần, bức tranh sát thủ, bức tranh nữ thần chết):

ĐÔI MẮT ĐẸP TUYỆT VỜI PHẢI KHÔNG NÀO?
Theo truyền thuyết, những ai đã biết về/xem qua/lưu giữ bức tranh này dù chỉ 5 giây mà không tìm được 9 người khác đọc về/xem qua/lưu giữ bức tranh này thì một lúc nào đó trong cuộc đời sẽ bị ám ảnh từ đó cho đến chết!

Khuyến cáo: Theo lời khuyên từ nguồn bài viết này, khi xem bức tranh thì nên có từ 2 người trở lên cùng xem (như thế sẽ không bị linh hồn của bà ta trong tranh làm phát cuồng) và cũng không nên nhìn vào cặp mắt của bà ta quá 5 phút/ngày trong 1 tháng liên tục. Ngoài ra, những ai không comment cũng sẽ bị bà ta tìm đến vì đã xem mà lờ đi (như thế là "coi thường" bà í). Nếu không nghe theo chỉ dẫn, có chuyện gì xảy ra thì tôi không chịu trách nhiệm...