Transformice-web game so cute :">

Bỉm

Member
Staff member
Hợp tác hay phá rối? Xây dựng hay phá hủy? Vì mọi người hay chỉ vì bản thân mình? Tất cả những điều này sẽ đóng vai trò quyết định trong Transformice

www.transformice.com/en2
Đầu tiên bạn phải đăng ký nickname cho mình, tuy nhiên việc đăng ký này rất đơn giản, bạn chỉ cần cung cấp nickname và mật khẩu.Sau đó, ngay lập tức bạn sẽ được đưa vào một room . Lúc đầu có thể bạn sẽ hơi khó để nắm bắt trò chơi vì hệ thống hướng dẫn không thể hoàn toàn chỉ ra cho bạn cách điều khiển, các chiến lược cũng như những bí mật thú vị của game
Transformice cung cấp cho bạn hơn 60 bản đồ, mỗi bản đồ có ít nhất 1 hang và 1 miếng cheese. Mục tiêu thông thường của bạn là lấy được phó mát và đem trở về hang bằng cách sử dụng các phím mũi tên để di chuyển và nhảy
Mỗi một màn sẽ có một hoặc 2 con chuột được chọn làm shaman. Các Shaman có khả năng triệu tập các đồ vật để giúp đồng đội của mình lấy dc cheese.

C : gắn đồ vật với nhau và cố định ko thay đổi, điểm nối mang màu vàng, nhấn tiếp C để thay đổi vị trí của điểm nối(trái - giữa - phải)

V : như trên, nhưng ko cố định, tức là sẽ vật sẽ xoay quanh điểm nối đc, và điểm nối mang màu xanh ngọc

N : cũng như V, nhưng có khả năng tự xoay theo chiều kim đồng hồ tại điểm nối

Ba cái ở trên cùng có 1 điểm chung là chỉ có thể nối với 1 đồ vật triệu hồi đc có sẵn, sẽ ko hoạt động trong không trung.

B: riêng cái này thì có khả năng đặt bất cừ đâu trong không trung, không thể chỉnh vị trí nối và sẽ xoay quanh điểm nối

Spacebar: làm tàng hình đồ vật, sẽ tác động lên đồ vật xung quanh nhưng ko tác động đến chuột)

Nút Shift và Ctrl hoặc X với Z để xoay đồ vật.[ cái này lúc làm wen dc vs game rồi có thể tự thực hành bằg cách tao room cho riêg mình /room <room name> ]

Nếu lần đầu tiên bạn làm shaman thì chắc chắn sẽ rất khó khăn và việc nhận những lời phàn nàn từ người chơi khác (đôi khi rất thiếu lịch sự) là điều không thể tránh khỏi [ bị chửi wài àk...stupid shaman chẳng hạn =.="]
Trong một số map có 2 shaman,việc đầu tiên bạn fải làm là kill kon shaman kia :yoyo55: ,nếu bạn k thích làm shaman thỳ cứ việc suicide hay để nó kill mình :))
Còn 1 số tính năng khác nữa nhưg các bạn cứ từ từ mà khám phá :yoyo41: game này lúc đầu chơi thỳ khó nhưg chơi thạo r` sẽ ghiền đó :">

bibika

Cutter Super Mod
Staff member
hahaha....cái này bữa Bỉm có send cho a chơi....màk a vô không dc sever....hahaha:banhbao30: