Tìm bạn Nguyễn Hoàng Hùng, Nguyễn Hồng Châu, Nghiệp... (1990 - 1993)

Thảo luận trong 'Niên khóa 1990-1993' bắt đầu bởi beachhead, 11 Tháng mười 2010.

1. beachhead

beachhead New Member

Cũng gần 20 năm kể từ ngày ra trường, không còn nhớ hết tên các bạn nữa, lần ấy người người tiếp tục đi học rồi dấn thân vào thương trường bận rộn. Một lúc tĩnh lặng, chợt nhớ những người bạn nhưng không biết tìm đâu...
    Nay anh về qua sân nắng
    Chạnh nhớ câu thề tim tái tê
    Không biết bây giờ, người em gái, duyên đã về đâu...

Có những người bạn rất thân hồi còn cấp 2 - trường Đoàn Thị Điểm quận 3, khối Pháp văn: Nguyễn Hoàng Hùng (Có em trai là nguyễn Hoàng Hân), gần đây mới biết Hùng đã theo gia đình ra nước ngoài, không nhớ là nước nào, mà mình không lầm thì chắc là Canada, và cô bạn hình như tên đầy đủ là Nguyễn Hồng Châu - Marie Curie - khối Pháp, nhắc tên Châu là nhớ đến những lá thư học bàn ngày ấy và còn nhiều kỉ niệm nữa, kể cả "Nợ" :D..
    Còn 2 anh em song sinh Nghiệp và Lập, cũng bạn từ cấp 2, nhà gần ngay trường Đoàn Thị Điểm, hình như đã sang Mĩ lâu rồi...
    Và nhỏ Tiên, nhỏ Thảo, Thủy... (12B4) kể cả những người bạn lớp lân cận ngưỡng mộ điệu nhảy "Tazan boy" của mình :D
    Và người chị không còn nhớ tên, nhưng còn nhớ nhà chị ở ngay góc Nguyễn Văn Trỗi - Huỳnh Văn Bánh, mà ngôi nhà chị ngày ấy hình như bây giờ là salon auto thì phải...nhắc chị nhớ sơ sơ đứa em trai khối chiều,biết chị cũng từ những lá thư học bàn ngày ấy :D

Ai đọc được và nhớ ngày ấy, liên lạc với mình nha:
    Lê Toàn - 093.828.4567
    Yahoo: beachheadcite
    Mail: [email protected]