"Có mấy đứa tự tin dữ lắm, dám thi miss Marie Curie luôn"

ducpsycho

Ðề: "Có mấy đứa tự tin dữ lắm, dám thi miss Marie Curie luôn"

đôi điều nhắn nhủ đến với các bạn thí sinh:

1.cuộc thi này k nhằm mục đích "thi hoa hậu" - hình thức chỉ dừng ở mức không quá khó coi là đc ùi (cái này ai hỉu sao thì hỉu) - cuộc thi này nhằm tăng cường giao lưu - tìm hiểu lẫn nhau giữa học sinh trong trường nói chung và trong 4rum nói riêng, nên mọi người tham gia đều đã có một giải thưởng riêng cho chính mình, đúng không?

2. Đừng nên suy nghĩ về những gì người khác nói một cách quá tiêu cực, không ai là hoàn hảo cả, và hơn thế nữa, mỗi người có một quan niệm, cách suy nghĩ, cách sống riêng, không hẳn đó là sự đố kỵ, mà chỉ đơn giản là họ suy nghĩ theo một cách khác với cách những thành viên trong 4rum suy nghĩ, chính vì vậy, các bạn cũng không nên "ôm" cái sự bực tức vào mình mà làm gì, hãy giành thời gian cho những việc có ích hơn, và để dành cảm xúc của mình cho những chuyện đáng hơn.

3. Cuộc sống k phải lúc nào cũng như ta muốn, mọi thứ ta làm không phải ai cũng nghĩ theo cách mà ta muốn, vì thế, đừng học cách "phản bác" lại những gì ng khác nói, mà hãy học cách nói ra những gì mình cần nói về mình, và làm cho người khác hiểu một cách dễ nhất, không nên gây gổ mà làm gì, các bạn trẻ thường có xu hướng dễ bị kích động bởi n gì ngkhác nói, không phải là sai, đó chỉ là bản năng của mỗi người thôi, nên là rất mong các bạn trước khi làm gì thì cũng nên suy nghĩ lại một cách nghiêm túc trước khi hành động

Chúc các bạn thành công!!!

ChePe

mình tham gia thì tham gia thôi bạn ơi...thế họ có dám tham gia không mà nói...mình ũng hộ các bạn tham gia Miss Marie ! :-bd

Rin Ayame Kami

Well-Known Member
Ðề: "Có mấy đứa tự tin dữ lắm, dám thi miss Marie Curie luôn"

Bài văn hay nhất trong suốt quá trình thi Miss mà e được đọc đó ss àh @};-@};-