[V2][Miss][33] ♥ bj_{R}jn ♥ Nguyễn Thị Đan Tâm

Thảo luận trong '[Miss] Vòng 2' bắt đầu bởi Marie Curie, 18 Tháng mười một 2010.

1. Marie Curie

Marie Curie Administrator

Bài dự thi vòng 1: 33 ♥ bj_{R}jn ♥ Nguyễn Thị Đan Tâm

[​IMG] Phần thông tin cá nhân ...
    1. Tên đầy đủ: Nguyễn Thị Đan Tâm
    2. Biệt danh: Rin Ayame Kami ( Bi Rin )
    3. Ngày sinh: 22.05.1993
    [​IMG] Phần câu hỏi thể hiện bản thân ...
    1. Bạn nghĩ bạn như thế nào ?
    Trả lời: Yêu thích cái đẹp. Thích tìm tòi, học hỏi. Dám thực hiện ước mơ và đủ tự tin thể hiện chính bản thân mình.

2. Nếu bạn bết bạn thân của bạn nói xấu bạn,nhưng người bạn đó cho rằng những điều cậu ta nói là muốn tốt cho bạn thôi, bạn sẽ làm gì ?
    Trả lời: Có lẽ ban đầu sẽ rất là shock vì người nói xấu mình lại là bạn thân của mình. Nhưng sau đó sẽ cố lấy lại bình tĩnh và hỏi rõ người bạn đó lý do vì sao lại nói xấu mình và nói cho bạn đó biết là nếu không thích ở mình điều gì thì có thể nói thẳng với mình, mình sẽ sửa đổi. Còn nếu bạn ấy thấy điều đó là tốt cho mình thì mình sẽ hỏi rõ ràng là tốt như thế nào và sau đó sẽ nói cho bạn đó biết rằng mình không thích như vậy và mình rất shock, buồn khi biết được bạn ấy nói xấu mình. Mình sẽ nói với bạn rằng mình không muốn bạn ấy nói xấu mình lần nữa & đề nghị bạn ấy nói ra những điều bạn ấy không vừa lòng về mình để mình sửa đổi. Nếu là lần đầu thì có thể mình sẽ bỏ qua vì không ai là hoàn hảo cả, nếu tha thứ được thì cứ tha thứ. Còn nếu như là lần thứ 2 3 thì mình nghĩ tình cảm bạn bè giữa mình và bạn ấy sẽ không còn được như trước nữa hoặc có lẽ chỉ dừng ở mức bạn bè bình thường mà thôi.

3. Nếu bạn gặp một người bạn mới,người bạn đó rất thích chơi với bạn, bạn nghĩ bạn đó thích chơi với bạn vì lý do ?
    Trả lời: Có lẽ là do mình hòa đồng, nói chuyện vui vẻ, hài hước. Hoặc cũng có thể mình biết lắng nghe khi bạn đó cần 1 ai đó để chia sẻ, tâm sự & cho lời khuyên. Cũng có thể mình và bạn đó cùng sở thích chẳng hạn.

4. Có một ngày nào đó, bạn vô tình(hay cố ý) làm bạn thân của bạn bị tổn thương vì lời nói, bạn sẽ làm thế nào ?
    Trả lời: Nếu là vô tình, mình sẽ đến và xin lỗi bạn đó. Mình sẽ nói với bạn đó là mình không cố ý nói ra như vậy và mong rằng bạn sẽ bỏ qua. Nếu là cố tình, mình vẫn sẽ xin lỗi bạn đó vì đã cố tình làm bạn tổn thương. Và sau đó mình sẽ nói rõ lý do vì sao mình lại nói ra như vậy, không thích bạn đó ở chỗ nào để mình phải nói ra như vậy để bạn sửa đổi và khắc phục. Nhưng hi vọng điều đó đừng xảy ra vì dù có xin lỗi thì mình biết sự tổn thương vì lời nói sẽ khó mà phai được.

5. Nếu bạn và bạn của bạn xa nhau vì những lời nói của bạn, sau này bạn nhận ra rằng, những điều bạn làm trước đây là sai, bạn muốn gặp lại bạn của bạn không?
    Trả lời: Chắc chắn là có. Vì sớm hay muộn, nếu điều mình làm là sai mình vẫn muốn gặp lại bạn đó và nói lời xin lỗi. Vì mình không nghĩ tình bạn không thể không hàn gắn được sau khi mình nhận ra điều mình là sai và biết nhận lỗi của mình.

6. Bạn hãy cho biết ý kiến, nhận định về câu nói: Chính tính tình đã tạo cho mỗi người số phận của mình(C.Ng.Pos)
    Trả lời:Mỗi con người sinh ra phải ai cũng có những tính tình, sở thích, thói quen giống nhau. Bởi vì khi sinh ra mỗi chúng ta đã phải tự quyết định cho mình 1 lối sống, cách làm việc, học tập v..v.. khác nhau. Người xưa có câu:" Cha mẹ sinh con trời sinh tính". Đúng thật vậy, vì không phải ai sinh ra đều được đặt sẵn hình dạng, tình tình của mình. Tính tình của mỗi người hầu hết được hình thành từ bé, do các tác động bên ngoài, do thói quen sinh hoạt, do quan hệ xã giao...v.v.. Và nó cũng là 1 phần không nhỏ trong việc tạo nên số phận cho chính bản thân mình. Ai cũng nghĩ, số phận thì không thể thay đổi được. Thế nhưng ít ai biết được rằng số phận lại là do chính bản thân chúng ta tạo ra. Khi ta sống tốt với bản thân mình, với tất cả mọi người, làm việc tốt, giao thiệp tốt v.v.. cũng là lúc ta đã hình thành 1 cuộc sống, 1 số phận tốt đẹp cho chính bản thân mình. Còn nếu như chúng ta sống chỉ nghĩ cho bản thân, ích kỷ, vụ lợi hoặc là tự ti, hẹp hòi với chính bản thân mình, thường xuyên đùi đẩy công việc, trách nhiệm, ít giao tiếp, ít cởi mở thì cuộc sống đó của chúng ta sẽ không có niềm vui, sự hạnh phúc mà chỉ toàn là những lo toan, khó khăn. Số phận của chúng ta là do chúng ta tạo ra. Nó tốt hay xấu 1 phần lớn là do tính tình của chúng ta hình thành nên nó.
    [​IMG] Phần thể hiện bằng hình ảnh ...

[ẹc], kenny_htv and bibika like this.
  2. Marie Curie

Marie Curie Administrator

Ðề: [V2][Miss][33] ♥ bj_{R}jn ♥ Nguyễn Thị Đan Tâm

Up bài lên để mọi người ngắm đây ;))

3. tuilaminh

tuilaminh Bang Chủ Bẻ Răng hội Staff Member

Ðề: [V2][Miss][33] ♥ bj_{R}jn ♥ Nguyễn Thị Đan Tâm

Ủa trả lời câu hỏi đâu Rin ????

4. subieber:x

subieber:x New Member

thíc tấm thứ 2 qá :x:x:x:x
    ~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~

---------- Post added at 06:13 PM ---------- Previous post was at 06:11 PM ----------

thíc tấm thứ 2 qá :x:x:x:x
    ~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~~^o^~

5. Genny_yo

Genny_yo New Member

chị đẹp qaáa :"> :x :x

6. boyxinchet

boyxinchet đầy tớ của nhân dân Staff Member

pic shynk lắm rin :x
    ủng hộ phát nè :x

7. Rjn.k2

Rjn.k2 New Member

Rjn...hjhj ten giong em