[V2][Miss][35] ♥ Gummy ♥ Lê Bùi Tú Quỳnh

Thảo luận trong '[Miss] Vòng 2' bắt đầu bởi [ẹc], 21 Tháng mười một 2010.

1. [ẹc]

[ẹc] ... Staff Member

Bài dự thi vòng 1: 35 ♥ Gummy ♥ Lê Bùi Tú Quỳnh
    [​IMG] Phần thông tin cá nhân ...
    1. Tên đầy đủ: Lê Bùi Tú Quỳnh
    2. Biệt danh: Gummy
    3. Ngày sinh: 29/01/1995
    [​IMG] Phần câu hỏi thể hiện bản thân ...
    1. Bạn nghĩ bạn như thế nào ?
    Trả lời: Mình là một con người vui vẻ, thân thiện, luôn cố gắng giúp đỡ bạn bè những lúc có thể. Mình hay dễ giận và cũng dễ huề ^^

2. Nếu bạn bết bạn thân của bạn nói xấu bạn,nhưng người bạn đó cho rằng những điều cậu ta nói là muốn tốt cho bạn thôi, bạn sẽ làm gì ?
    Trả lời: Con người không phải ai cũng hoàn hảo, ai cũng có những ưu điểm và nhược điểm
    Đôi khi nhửng hành động và việc làm của bạn không phải lúc nào cũng vừa long mọi người nên không thể tránh khỏi những lời nói không hay. Nếu mình biết người bạn thân mình nói xấu, việc trước hết mình sẽ xem lại bản thân xem điều bạn ấy nói không tốt về mình có đúng không. Sau đó sẽ có cuộc nói chuyện nghiêm tức với bạn. Nếu bạn ấy cho rằng bạn ấy làm vậy vì muốn tốt cho mình thì mình nghĩ bạn đã không làm vậy. Mà thay vào đó bạn đó có thể nói với mình để mình tiếp thu và sửa đổi chứ không phải đi bêu rếu về mình như thế.

3. Nếu bạn gặp một người bạn mới,người bạn đó rất thích chơi với bạn, bạn nghĩ bạn đó thích chơi với bạn vì lý do ?
    Trả lời: Mình nghĩ người bạn ấy thích chơi với mình vì có lẽ mình thân thiện và hòa đồng với mọi người ^ ^. Nhưng cững không biết dc lí do khi mới chơi với nhau dc mà phải cần thời gian lâu dài tìm hiều mới có thể biết. Nếu vì tính cách thì mình rất vui còn nếu vì những lí do không tốt khác thì mình cần xem lại tình bạn này.

4. Có một ngày nào đó, bạn vô tình(hay cố ý) làm bạn thân của bạn bị tổn thương vì lời nói, bạn sẽ làm thế nào ?
    Trả lời: Đã là bạn thân của nhau thì việc làm bạn tổn thương đều thường là do vô ý. Lời nói một khi thốt ra thì khó có thể lấy lại dc. Bời thế nếu mình lỡ làm tổn thương bạn, điều trước hết mình làm là xin lỗi bạn. Tuy nhiên xin lỗi không thôi chưa đủ mà phải có những hành động tích cực như sửa sai để nhận dc sự tha thứ.

5. Nếu bạn và bạn của bạn xa nhau vì những lời nói của bạn, sau này bạn nhận ra rằng, những điều bạn làm trước đây là sai, bạn muốn gặp lại bạn của bạn không?
    Trả lời: Qua thời gian, con người sẽ nhận ra dc rằng có mất đi thì mới biết quý giá sự tồn tại của nó. Mình cũng vậy, nếu tình bạn bị mất đi vì những lòi nói của mình thì sau này, mình sẽ nắm bắt cơ hội , gặp lại người bạn ấy để giải thích và sửa sai để xây dựng lại tình bạn tốt đẹp vốn có.

6. Trên 1 chuyến xe buýt, có một bà cụ già chống gậy và một người phụ nữ mang thai. Bạn sẽ nhường chỗ ngồi của mình cho ai? Vì sao?
    Trả lời: Trước hết mình sẽ nhường chỗ cho người phụ nữ mang thai bởi trong người phụ nữ ấy còn mang một đứa bé, một sinh linh khác. Nên cần nhường chỗ cho cô ấy bởi sự an toàn cho cả mẹ và con. Tiếp theo mình sẽ đi tìm xem trên xe còn có ghế trống không, nếu không mình sẽ vận động mọi người trên xe, đặc biệt là cái bạn trẻ nhường chỗ cho cụ bà.
    [​IMG] Phần thể hiện bằng hình ảnh ...

2. Marie Curie

Marie Curie Administrator

Ðề: [V2][Miss][35] ♥ Gummy ♥ Lê Bùi Tú Quỳnh

Up bài lên để mọi người ngắm đây ;))

3. c.k1995

c.k1995 New Member

xynh thế ^^ :banhbao32::banhbao32::banhbao32::banhbao32:

4. tuilaminh

tuilaminh Bang Chủ Bẻ Răng hội Staff Member

Ðề: [V2][Miss][35] ♥ Gummy ♥ Lê Bùi Tú Quỳnh

Ôi cuốn sách văn của mình hot wa :p.Hình đẹp,trả lời cũng hay nữa :)

5. bibika

bibika Cutter Super Mod Staff Member

xink...xink....~^o^~...nice pic

6. byby24

byby24 New Member

up nek`!!nice pic nhoaz :-":-"

7. Gummy

Gummy New Member

cám ơn mọi người nhiều vì đã ủng hộ Q` nha ^^

8. Genny_yo

Genny_yo New Member

:"> ghen tị w e qóaaaaa ;)) :x :x