Đừng biểu tình nhé VN

Thảo luận trong 'Sự kiện - Suy Ngẫm' bắt đầu bởi [H][K2][T], 29 Tháng sáu 2011.

1. [H][K2][T]

[H][K2][T] New Member

Bạn có người thân hiện đang thực thi nghĩa vụ với đất nước ?

Hay bạn có người thân đã từng hoặc sắp thực thi nghĩa vụ với đất nước ?

Hay bạn chính là người đó ?

Nếu vậy, mỗi khi bạn dự tính biểu tình hoặc đơn giản là đi theo một nhóm biểu tình chống đối, hãy nghĩ tới chúng tôi. Những người con Việt Nam hiện đang thực thi nghĩa vụ với đất nước.

Những người mẹ, người cha từng ngóng trông tới ngày cuối tuần để con trai mình về quây quần bên mâm cơm gia đình.

Những cô gái trẻ chờ mong chàng trai của mình trở về để có thể ngửi thấy mùi mồ hôi thân thuộc.

Những người con, người vợ "chưa chính thức" chờ cha, chồng họ về quây quần cùng nhau.

Những người bạn thân mong ngóng thằng bạn mình về kịp làm cha đỡ đầu cho con trai mình.

Hay đơn giản là người lính xa nhà mong muốn trở về nhà để lợp lại cái mái dột nhiều cho bà mình ngủ an giấc.

Còn nhiều nhiều lắm những người con xa nhà mong muốn được quay về bên gia đình, người thân của mình... Thế mà những ngày gần đây, không ít người con trai đã phải rớt nước mắt chỉ vì 2 chữ "cắm trại" ...

Trung Quốc xâm phạm chủ quyền biển đảo Việt Nam ... điều đó là sai ... nhưng những bạn thanh niên kéo nhau đi biểu tình cũng chẳng phải là đúng ...

Chúng ta cứ suy nghĩ cứ biểu tình rồi Trung Quốc sẽ sợ mà bỏ ... họ không sợ, mà chính chúng tôi sợ ... chúng tôi sợ suy nghĩ non nớt của các bạn sẽ làm ảnh hưởng xấu đến mối quan hệ hai nước và khiến diễn biến Biển Đông càng thêm phức tạp ...

Khi mà diễn biến mỗi ngày mỗi thêm rối rắm thì các bạn lại càng làm nó phức tạp nhiều hơn bởi hành động non nớt đó ... các bạn khiến chúng tôi - những người con xa nhà - không có cơ hội về thăm cha mẹ và người thân ...

Mỗi khi các bạn có ý định biểu tình ... chúng tôi bị "cắm trại" để nếu các bạn hành động lố thì chúng tôi sẽ là người đưa các bạn trở lại bình thường ... và mỗi lần như thế ... chúng tôi lỡ một lần thăm gia đình ...

Các bạn rải truyền đơn khiến chúng tôi phải đi thu hồi ... phải đi thu nhặt từng lá đơn của các bạn ...

Các bạn ơi ... hành động của mọi người đang đi trái lại với chính sách của Đảng và nhà nước đang cố gắng vạch ra ... một Việt Nam hoà bình và thiện chí ...

Các bạn ơi ... hành động của mọi người khiến chúng tôi chật vật với cuộc sống vốn dĩ chẳng sung sướng gì của một người lính ...

Các bạn yêu nước ... yêu đồng bào ... vậy các bạn hãy yêu thương chúng tôi ... yêu thương những người đang khổ cực với cuộc chiến với Trung Quốc này ... các bạn đừng biểu tình nữa ...

Những lời tôi muốn nói với các bạn không chỉ có nhiêu đây ... nhưng thời gian cho phép của một người lính không nhiều ... hy vọng các bạn hiểu ...

-- Thiên Ân --
    --- Binh nhì Trung Đoàn Gia Định ---

Hãy đưa bài viết này tới những diễn đàn mà bạn biết để giúp đất nước nhé ...

[Một người anh bạn bè của Kje]