Làm tốt bài trắc nghiệm???

quan su quat mo

Trắc nghiệm tuy không phải hình thức mới nhưng cũng khiến rất nhiều bạn gặp lúng túng khi làm bài kiểm tra:-?? . Sau đây là một số mẹo nhỏ khi làm trắc nghiệm, mong mọi người cùng tham khảo.
1. Đầu tiên là làm thật nhanh những câu dễ, thuần túy lý thuyết mà mình đọc vào trả lời được liền. Nếu gặp câu khó đừng mất thời gian mà hãy ghi số thứ tự của câu chưa trả lời được ra giấy nháp (phòng trường hợp quên). Việc làm này giúp các bạn thu thập một số vốn nhất định và có một tâm lý thoải mái hơn (vì dù sao mình cũng đã có điểm)
2. Tiếp theo là quay lại để suy nghĩ những câu khó. Tuy nhiên, bạn cũng nên canh mỗi câu từ 1 đến 1 phút rưỡi thôi. Nếu quá mà vẫn chưa thấy hướng ra thì nên bỏ qua. (câu nào làm được rồi thì nhớ đánh dấu vào nháp nhé)
3. Bây giờ hãy làm phần tự luận đi vì nếu không sẽ không kịp giờ bạn ơi.
4. Nếu gần hết giờ ( còn khoảng 5 phút) thì hãy quay lại đánh những câu khó còn lại. (bỏ qua là bạn đang đánh mất 25% cơ hội của mình đấy)

Khi làm trắc nghiệm, có một số phương pháp suy luận và một số chú ý như sau:
1. Đừng bao giờ nhắm mắt đánh đại vì xác suất 25% chưa thật cao và cũng dễ bị gài lắm.
2. Nên chú ý dùng phương pháp loại trừ vì đa số các câu trả lời sai đều có những khuyết điểm dễ nhận ra lắm (việc này giúp bạn nâng % trả lời đúng lên đấy)
3. Nếu đáp án là những con số thì thường đáp án đúng là những con số ở giữa (không phải lớn nhất hoặc nhỏ nhất). Chiêu này đúng tới trên 80% lận. Đáp án không tính được thường là đáp án sai (khoảng 80%) còn đáp án tất cả đều đúng hoặc đều sai thì rất nguy hiểm, đây là hình thức gài dễ dính nhất
4. Nếu đáp án dài, gồm những câu gần giống nhau, bạn hãy đánh dấu những điểm khác biệt. Làm vậy bạn sẽ thấy ngay bẫy mà người ra đề gài.

Và bí quyết trên hết là phải thật bình tĩnh. Các bạn thường bị rối vì cảm thấy thời gian trôi nhanh hoặc số câu nhiều quá.
Vì vậy: BÌNH TĨNH - TỰ TIN - TỪ TỪ CŨNG TỚI

CHÚC CÁC BẠN MỘT MÙA THI THÀNH CÔNG!:jester:

theterrorist

Ðề: Làm tốt bài trắc nghiệm???

đồng thời luyện trước dấu hiệu với đám bạn cùng phòng. Ví dụ A là ngón cái bên tay trái, B ngón trỏ tay trái,... còn tay phải là số câu. Đảm bảo giám thị cũng ko làm đc gì. Cùng lắm thì nói e đang tập đếm cho đỡ stress kekeke... Hy vọng các bạn 12 thi tốt với trick này nhé >:)