Gay, Thái độ kủa bạn

KuLiu

Nhìn kả kái 4rum lòi hết tròng trắng mà ko thấy kái nào gọi là "Thảo luận ntu'c".... Post vào tâm sự thì kũng ko hẳn chính xác. Nhưng thôi tạm vậy.

Ở phương Tây và kác nước tư bản Châu Á kó 1 thái độ rõ ràng với gay, lesbian, bi-sexual và trans-sexual.

- Đ/v homosexual thì kó 2 trường phái: homophibic dùng để chỉ những ng hoàn toàn fản đối gay and gay sex, gay marriage and all. Neutral thì thường ko kó ý kiến.

- Bi-sexual thì ít bị lên án hơn, thiệt ra bisexual r considered cool.

- Trans thì hmmm, hình như là ở xh nào kũng ít đc sự kính trọng.

Kòn ý kiến kủa kác kô bác trong 4rum mình thì sao ???

KuLiu

Ðề: Gay, Thái độ kủa bạn

Làm ơn đưa ý kiến rõ ràng, gthích rành mạch và đừng spam. If you don't like the topic, just ignore, dun post bullcrap. Thks ^^

bietchetlien

....đ/v tui...gay thì bình thường...chẳng có gì đáng fải lên án...nhìu khi...tui còn thix chơi với gay hơn là với boy nữa ( vì nó hiểu mình nhất :D)...tuy nhiên...ở VN...cái nhìn về gay và les chưa thoáng, còn nhiều mặt như fản đối, coi thường, khinh bỉ...những thành phần này chắc cũng chiếm 70% trong XH ta...

theterrorist

Gay cũng normal thui, as long as they dont touch me. Phản đối và lên án chỉ là những người thế hệ cũ. Dù chiện sex của họ thế nào, họ vẫn có ích cho XH, vẫn làm ra đc tiền và đóng thuế cho NN, vd: Thái Tài cho nên việc gì phải phân biệt với họ. Chỉ cần họ ko có sexsual attack mình là đc. Bạn bị gay hay sao mà hỏi vậy?

KuLiu

À ko, chủ yếu tại vì hồi trước cháu hơi bị homophobic, nhưng giờ đỡ rồi. Nhưng mà gay and stuff là trái với tự nhiên. I wana know why u guys accept it? Wat is NOT wrong... if u know wat mean. That's more like discuss. Not like: yes, it's ok or no, it's not!

theterrorist

Tự nhiên là amimals, con người đẳng cấp cao hơn nên bít suy nghĩ. Animals chỉ mún duy trì nòi giống nên tìm khác giới. Còn con người bít suy nghĩ nên mới có gay và les. Nhưng gay và les vẫn có trình độ, vẫn có thể kiếm tiền để đóng thuế, nếu khinh họ thì sẽ làm đánh mất nhân tài của đất nc. Nói chung bạn có vẻ già dặn nhưng còn nhiều cái con nít lắm ^^

BCx14

Sở dĩ mọi người cho gay là bình thường vì nó quá rộng rãi, khá phổ biến làm cho người ta lờn đi ko thèm chỉ trích nữa. Với tui nó thật sự là 1 căn bệnh, những người biến thái, đi ngược lại tự nhiên tạo hóa rồi tự cho là đúng. Kô thể chấp nhận được, khiến cho người ta vừa tội nghiệp vừa khinh bỉ, chẳng ra làm sao cả.

Boom

Active Member

hĩ hĩ nhiều trường hợp tự muốn mình thay gay đó ;))
nhất là mấy vụ thất tình, tỷ lệ dân gay tăng >.<

Lupin17

theo mình, ko thể gọi là đi ngược xã hội, ai mà ko mún mình hoàn hảo , nhưng đâu phải điều gì muốn cũng được.Bạn gay, nhưng bạn ko làm hại xã hội, còn hơn nhưng anh nào vỗ ngực ta đây boy 100% , nhưng tối ngày phá làng phá xóm, chẳg được tích sự gì??Căn bệnh của xã hội??Ko đúng đâu, bệnh , ok có thể coi là bệnh, nhưng mà bạn có lây cho ai ko, chính xã hội đã đẩy nhưng con người bình thường thành gay, họ xa lánh, tẩy chay bạn,
tóm lại, gay hay les, bạn cũng là người, là 1 trong con người VN, sai lầm khi đố kị, khinh bỉ họ, nhiều người nói xin lỗi, gay còn tốt gấp trăm lần người bình thường
trên đây là ý kiến của mình, nghĩ sao nói vậy thui, mình được quyền sống , tôn trọng thì họ cũng phải có nhưng quyền như thế

KuLiu

Ko thể nhìn 1 kách đơn giản vậy đâu? Tại sao mấy năm gần đây ftrào rap hip-hop lại rộ lên ở VN, ng ng rủ nhau đi tập nhảy. Ai ko biết break koi như ko sành điệu? Đó là do ng này lôi kéo rủ rê ng kia để ngày kàng nhiều ng hip-hop, break dance.

Homo kũng vậy, đến 1 mức nào đó, khi fát triển như fương Tây... sẽ ko kòn là 1 ng gay, 2 ng les mà thành nhóm gay, nhóm les, lôi kéo rủ rê. Ngay ở trường cháu đang học kó kái LGBT society [Les, gay, bi và trans]. Kác bạn này tổ chức disco lôi kéo rủ rê kác bạn khác tham gia trầm luân trụy lạc. Vì kấm way fim chứ ko cháu cho kác chú kái link youtube ngay.

Mình ko đố kị, ko ko kụm họ nhưng lấy gì để đảm bảo kác cháu ấy ko kố gắng đồng hóa mình. Nice gay thì họ ngồi yên, gay nào mám trai thì koi như fiền thôi rồi. Les kũng vậy, hôm wa cháu biết 1 bạn kòn straight, hôm sau đã thấy bạn ấy ôm hôn 1 bạn nữ khác [khá hot]. Tuy nhìn ko chướng mắt = gay... nhưng sự thật là thế. Hôm nay 1 ng, ngày mai 2 ng.... 1 năm sau.. thì bao nhiêu ng???

Kó ai nhìn đến khía kạnh này chưa?