Gay, Thái độ kủa bạn

béSu

^.^ Happy Family ^.^
Ðề: Gay, Thái độ kủa bạn

Có nhiều người cứ nghĩ : Tao là gay tao là gay mày sợ không ? Thật nực cười khi họ chỉ ảo tưởng họ bị gay mà thôi !
Thật ra, cái nhìn của tôi về những con người gay-thật-sự ( khác hẳn với gay ảo tưởng ) là 1 sự tôn trọng. Vì họ cũng là con người, họ có thế giới riêng của mình và họ đáng được tôn trọng. Sự chuyển biến tâm lý trong họ diễn ra đi ngược với chúng ta cũng là điều không mấy khó hiểu, nếu ai học kĩ Triết học thì biết.
Nhưng cũng có 1 số gay làm đủ trò nổi loạn. Đi thẳng vào vấn đề, tôi xếp họ vào nhóm gay ảo tưởng. Họ nghĩ mình là gay, mình là rất hay ho và mình phải lôi kéo nhiều người giống minh. Một sự bệnh hoạn đến... nhức đầu !
Anyway, cái gì cũng có cái lý của nó. Mỗi người nhìn mỗi sự việc theo 1 cách khác nhau, đây là ý kiến của tôi !

Lupin17

thứ 1:
hip hop là môn thể thao, giúp thoải mái tinh thần và vui vẻ, kết bạn ----> ko cần rủ rê , ok?
thứ 2:
ý kiến của tui ở đây là do tui suy nghĩ, ai mún nghĩ tui sao cũng oke, quyền của quý vị, các bạn lên án người khác gay, les , thế các bạn nhìn lại mình đi, trong trường hợp nào đó, bạn mất sự tin tưởng trong xã hội, trong mối wan hệ hằng ngày, gay, les mà gọi là rủ rê ư??có ai sinh ra mún mình bị gay, bị les ko, bản thân các bạn, ai đó gọi các bạn là gay, là les, các bạn nghĩ gì??
suy nghĩ ác cảm về gay,les từ lâu đã tồn taị, nếu nói họ xấu, tại sao bên nước Anh hay Úc gì đó, người ta đồng ý cho 2 người cùng giới tính cưới nhau??thế mấy người đó điên hết à??đừng nhìn vội theo wan điểm của mình mà đánh giá sự việc bạn à

pé mít

mình nghỉ ko thành va^'n đề gi` cả
chỉ tóm gọn 1 câu hãy nhìn vào cách so^'ng của họ để nhận xét về ho.
nhiêu` ngươi` ko la gay nhưng ho. sống như thế na`o co' đa'ng được tra^n tro.ng ko?
gay hoa'n toa`n ko co' lôi~ gi` cả, bản thân họ cũng đâu muo^'n như vây.

Lupin17

yeahm, pé mít này nói hay đó, khoan nhìn vào họ mà nhìn vào cuộc sống của họ để đánh giá họ, chính xác

ken_logand

nói chung là chỉ có người trong cuộc mới hiểu , nếu đc mọi người hiểu như vậy thì :em148:

nh0ck0ol

Member

^__^
thật sự gay hay les đều là con người như boy và girl bình thường ! tuy nhiên có người tốt có người xấu ko hoàn toàn tốt hết đâu cũng ko hoàn toàn xấu hết !!
chuyện về 2 người cùng giới có thể cưới nhau hiện có 1 số nước đồng ý việc đó ( Thái Lan , Hà Lan ) và 1 số nước ko cho phép điều đó xảy ra ( Afganistank , Ba Tư , Ả Rập , Hi Lạp , Pakistank , Indonesia , ... và 1 số nước theo đạo hồi )
về phía VN : vẫn chưa chấp nhận việc cùng giới chung sống với nhau , nên 1 số cặp thường phải sống theo kiểu ko có sự chấp nhận của gia đình và cộng đồng , do đó bị lên án trước cộng đồng
thật ra vấn đề chấp nhận chỉ là thời gian thôi ko phải khó khăn gì cả !!

sakichi

uhm cảm ơn mọi người đã wan tâm. tôi đang viết fic gay (cười) bạn của bạn là gay hay less uhm thì tôi chắc người đó hok muốn nghe những câu như bạn là gay hả ... hok sao đâu chúng ta vẫn sẽ là bạn bình thường
(chữ bình thường đã mất ý nghĩ roài bạn ạh)
Nếu như bạn biết bạn của mình là gay thì ban hãy cứ để yên cho họ và hãy đối xử với họ như bạn chưa từng biết họ là gay. Trước đây họ là bạn của bạn thì giờ cũng vậy thoai. gay cần sự thông cảm chứ ko cần sự thương hại (khac nhau rõ ràng).
Uhm và đềiu buồn nhất của gay là j` đó là đi thich 1 thằng bạn thân nếu gay là 1 cô gái mà đi thich một thằng bồ tèo thì khi nói ra sẽ dễ dàng hơn (cho dù có chia tay) còn nếu như là gay thì nếu như tên đó ko yêu bạn thì hết 90% là tin bạn thich thằng XYZ sẽ lên hội buôn dưa của lớp scandal đóa. Roài tên đó 1 sẽ ghê tởm bạn tránh xa bạn thậm chí đánh đập bạn....còn nếu tên đó cũng yêu ban thì seo vẫn cứ khó khăn trùng trùng tình yêu của gay dễ tan vỡ lắm (cứ nghĩ rằng bạn là con trai và nói với ba mẹ mún lấy chồng ặc ặc....) roài còn XH nữa. Sao nhiều lúc sak muốn chọi dép vào mặt những con mụ buôn dưa lê của VN nhỉ....sak có 1 ông bạn là gay và ổng đã sống chung với ox và giờ đã break up......
Nói chung ko muốn đi theo vết xe đổ của những người đó.
Đang muốn xóa file rác máy tính.....

rko_4180

gay & les...cái đó đâu do họ muốn...cũng là con ng` thôi...miễn sao họ k làm điều gì xấu là đc...mờh cũng có 1 số ng` theo kiểu bắt chước k fải lè gay ...theo lời bạn rko kể thì có bạn kai trong lớp rất ra dáng gay mờh sao zìa nhà đàn ông dễ sợ nun...sao lại có ng` có sở thiz như vậy nhờ

zabonchen

Moderator

Gay và Les xét về khía cạnh Khoa học thì vẫn là con người do vậy giữa người và người thì lun có sự lun đẳng, ko có sự fân biệt :em148: ( tui cũng có mấy đứa bạn là Gay nhưng tui thấy tụi nó chơi fairplay hơn nhìu thèng khác ). Xét về mắt lợi ích XH thì Gay và Les cũng đều làm việc đều đóng thuế do đó họ vẫn lun lun đáng đc coi trọng. Còn về vấn đề lôi kéo rủ rê thì cái đó là do bản thân của mỗi người thui, nếu bạn có lập trường vũng thì bạn đâu có bị đồng hóa, chẳng wa là do bạn thui.
PS: tui cho rằng Gay hay Les đều là con người cũng có người tốt người xấu. Với những người tốt thì ta lun trân trọng và iu wý còn những người xấu thì ko nên dính vèo vậy thui :pepsi: :pepsi: