Làm quen với ekip thực hiện clip 'My one and only CVA'

Thảo luận trong 'Tin học đường' bắt đầu bởi MarieCurieVN, 14 Tháng mười hai 2012.

1. MarieCurieVN

MarieCurieVN Member

Gặp gỡ ekip chỉ vài ngày sau khi clip My one and only CVA "ra lò" và gây được hiệu ứng tốt với các bạn trẻ, chúng tớ đã có cuộc nói chuyện thật cởi mở và thân thiện. Các bạn ấy đều là cựu học sinh trường Chu Văn An đang theo học ở nhiều trường ĐH trên địa bàn Hà Nội.
    Cùng tìm hiểu xem ekip đã làm như thế nào để có được một sản phẩm “chạm đến trái tim” cộng đồng mạng nhé!

Tình cảm của các CVAer gửi đến ngôi trường trăm tuổi trong clip

Hi các bạn! Ý tưởng gì khiến ekip thực hiện clip này vậy?
    Ý tưởng của chúng tớ được hình thành từ “trào lưu” thay avatar Facebook là phù hiệu Chu Văn An của các học sinh và cựu học sinh của trường đấy. Đây là một hoạt động rất thú vị dựa trên lời kêu gọi của thầy Lê Dũng – hiện là giáo viên môn Sử của trường. Tình yêu dành cho Chu Văn An của mọi thế hệ học sinh đều rất sâu sắc, chính vì vậy mọi người đều hưởng ứng sự kiện đặc biệt này. Nhìn khắp Facebook đâu đâu cũng có phù hiệu Chu Văn An, chúng tớ thấy tự hào lắm. Và từ đó chúng tớ đã nghĩ ra ý tưởng thực hiện clip My one and only CVA mà các bạn đã được xem đấy.
    Các bạn mất bao lâu để hoàn thành clip này?
    Quá trình thực hiện clip từ viết kịch bản cho đến quay phim và dựng phim chỉ vỏn vẹn trong vòng một tuần, rất gấp rút nhưng tất cả mọi người đều cùng cố gắng để có món quà hoàn thiện nhất mừng sinh nhật trường.

Các bạn ấy đều là cựu học sinh Chu Văn An giờ đã là sinh viên

Các bạn có bao nhiêu thành viên? Lên kế hoạch thực hiện từ bao giờ?
    Chúng tớ có gần 10 thành viên và đều có nhiệm vụ cụ thể từ: ý tưởng, kịch bản cho đến truyền thông, sản xuất và hậu cần. Bên cạnh đó, ekip còn nhận được sự giúp đỡ của các anh chị khóa trên đã ra trường khá lâu. Qua đây chúng tớ cũng muốn cảm ơn các anh chị đã nhiệt tình giúp đỡ và góp ý cho chúng tớ.
    Trong clip, có rất nhiều thế hệ Chu Văn An ở khắp trong, ngoài nước xuất hiện, các bạn làm thế nào để liên kết được tất cả?
    Bản thân các thành viên của ekip cũng đến từ những trường khác nhau và cộng đồng học sinh Chu Văn An cũng rất rộng nên việc chúng tớ kêu gọi tham gia không khó khăn lắm, mọi người còn rất nhiệt tình ủng hộ nữa. Chúng tớ rất vui vì điều đó.

Ekip gấp rút hoàn thành clip trong một tuần

Trong quá trình quay clip, các bạn có gặp nhiều khó khăn không?
    Quá trình thực hiện cũng nảy sinh rất nhiều tình huống khiến cả ekip phải đau đầu. Khoảng thời gian một tuần là quá gấp gáp để chúng tớ có thể tập hợp nhau lại, cùng làm clip, nhất là khi tất cả mọi người đang ráo riết với những môn thi cuối kì. Không chỉ có vậy, chất lượng clip gửi về không đồng đều khiến cho chúng tớ rất phân vân khi phải chọn lựa. Cắt bỏ thì thấy rất tiếc vì dù sao cũng là công sức và tâm huyết của các bạn. Nhưng để clip chính đạt được hiệu quả hình ảnh cao nhất thì chúng tớ không thể làm khác được.
    Sau khi chia sẻ trên mạng clip nhận được nhiều phản hồi tích cực, các bạn cảm thấy thế nào?
    Thực sự khi làm clip, chúng tớ chỉ mong đóng góp một phần nhỏ để mừng sinh nhật trường thôi. Nhưng khi clip ra đời lại nhận được rất nhiều sự ủng hộ của các bạn như vậy, vừa bất ngờ mà cũng rất vui nữa. Tuy còn nhiều hạn chế nhưng clip vẫn được đón nhận nhiệt tình. Ekip chúng tớ rất muốn gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới tất các bạ̣n.

Bà cụ trong clip chính là bà bán hàng nước ở cổng trường rất thân thuộc với các thế hệ teen Chu

Ekip có ấp ủ dự định làm một clip với ngôi trường nữa không?
    Nếu có cơ hộ̣i và ý tưởng độc đáo, chúng tớ rất muốn tiếp tục thực hiện những clip hay và chất lượng gửi đến các bạn. Hy vọng là các bạ̣n sẽ tiếp tục ủng hộ̣ chúng tớ.
    Cảm ơn các bạn và chúc nhóm thành công trong những dự án sắp tới! Cùng xem lại clip ý nghĩa này nhé!