Nội dung các confession từ ngày 8/8 - 10/8/2013

[ẹc]

...
Staff member
8/8/2013 22:53:25
tớ mới ra trường nè, cho hỏi Marie 95-ers ai đậu Hoa Sen ngành Quản Trị Công Nghệ Truyền Thông hơm, có gì hú tiếng nha cho có đồng minh :x
8/9/2013 0:02:36
Mình học chính khóa buổi sáng có thấy 1 chị (hoặc 1 bạn gái do ko biết lớp 11 hay 12), da chị/bạn này ngâm ngâm hay có thể nói là nâu, môi có dùng son hình như là màu hồng xDD chị/bạn này có nét đẹp đặc trưng của người châu Á, mình thích lắm luônnn naz :3:3 ai biết chị/bạn này thì cho mình xin contact, Fb với naz XD ♥ ♥
8/9/2013 13:35:50
Sau một năm học ở Marie Curie nay mình lớp 11, giờ mình học bữa sáng , còn bạn nữ kia thì học bữa chiều tên Phương Xùu , thật thì mình rất thích bạn đó - một cô gái có mái tóc rất đẹp và một nụ cười rất giản dị , thân thương khi lên hình <3 mình chỉ mong được học cùng buổi chiều với cô gái đó thôi, để được đi ngang wa lớp bạn có thể thấy được bạn... :)
8/9/2013 14:18:13
mình sinh năm 93 ra trường cũng 3 năm rồi. Nói thật là lúc đi học mình có đề ý anh kia học lớp 12b4(2009-2010) tên minh huy. Anh ý hay mang đôi giày trắng hoặc đôi giày xám có cánh. Thích style anh ý lắm nhưng mà ngại chả dám làm quen. Tự dưng gần cuối năm thì không thấy anh ý đâu nữa. Mình đăng cfs này mong là nếu có ai biết fb ảnh thì cho mình xin :D, Bây giờ mình dã mạnh dạn làm quen ảnh rồi. Mong cfs của mình được đăng. Huy ơi, Em thích anh <3.
8/9/2013 16:50:02
Em muốn chuyển trường qua MC . Làm thế nào ạ ??
8/9/2013 18:57:13
bạn nào 10D2 cmt vào đêy đễ mình kb cho vuôi nhé
P/s: YÊU QUÁI ĐỘNG BÀN TƠ <3 iu moại ng :)

8/9/2013 19:01:12
Có bạn nào 10D7 ko hoặc có fb ai trong 10D7 tag vô hộ mình chúng ta add fr làm quen chém gió vui nào :( còn tạo nhóm riêng của lớp trên fb có gì trao đổi chém gió thuận tiện nữa ♥ :)) Lớp còn ngại với nhau quá nên ko vui tý nào :( mình là ng sôi nổi báo nháo nên học trong ko khí như v cảm thấy khá mệt mỏi :(( mong là ttu lớp sẽ bá đạo hơn :333
8/9/2013 19:01:37
A, chị trg Marie đẹp quá à à à à à <3 thích quá đi, ai cũng thân thiện hếtttt <3 ko như mấy a chị trg khác :)
8/9/2013 19:27:05
Ad và mọi người cho em hỏi là thầy cô trong trường mình có ai sử dụng facebook không ạ ? Nếu có mọi người cho em với :D
8/9/2013 19:30:27
hôm qua lúc đầu giờ đang đá cầu,em nhìn thấy một bạn(chả biết nên gọi là chị hay bạn nữa) mặc áo khoác rằn ri quân đội tay da màu đen,đeo ba lô đen đi về phía dãy A.hình như là lớp 11.có ai bk thì cho em xin face đi ạ :)
8/9/2013 19:45:38
có ai biết Face của Minh Uyên 10A7 không vậy ????
8/9/2013 20:54:33
Tớ thix 1 bạn nam học lớp 12b5.Thix lắm lắm lắm lun đấy!!
Pạn đó có cái lúm đồng tiền sâu nhìn yêu lắm cơz, Mỗi lần cười thì khoe 2 cái răng khẻnh nữa!
Có pạn nào có hình pạn đó k? Cho tớ xin mấy tấm đi :D :D
<3 <3

8/9/2013 20:59:46
Mình rất thích bạn Hạnh 12b11. Mình thường đi ngang lớp bạn để nhìn bạn :D. Bạn cười rất dễ thương ;).
Bạn có thể cho mình nick yahoo và số điện thoại của bạn Bảo Châu được không?

8/9/2013 21:07:58
Mình rất thích bạn tóc ngắn tròn tròn lớp 11D7
mà nghe đâu bạn đó có bạn trai rồi :(

8/9/2013 22:41:23
Năm sau e cũng định thi vào MC :3 Nhưng e nghe nói MC chơi phân biệt giàu nghèo :( Có chuyện đó không mấy anh chị :((
8/9/2013 23:46:14
Em muốn chuyển trường sang MC ạ . Phải làm thế nào vậy các AC ?
8/10/2013 0:26:11
mình ko học Marie nhưng mình muốn tìm thông tin về bạn Lữ Hoàng Phong, lớp 12. ai có thông tin thì cmt nha.
8/10/2013 1:24:14
Còn nhớ vào ngày 8/3/1998, trường Marie Curie có tổ chức một cuộc thi nấu ăn dành cho các bạn nam, có hơn 140 bạn tham gia và số lượng bếp là khá lớn.

Khi khói của bếp bốc lên cao, trên những cây cổ thụ của trường có tổ ong mặt quỷ rất lớn, nó xà xuống đốt hết mọi người bên dưới, cả trường chạy toán loạn, các lớp học đều đóng cửa.

Có 1 cô gái, mình không nhớ tên đầy đủ lắm, tên là Tuyết Hằng, bị ong đốt và gục giữa sân trường vì chẳng biết chạy đi đâu vì ong bay quây kín cả đầu. Lúc đó mình đang đứng nấu ăn chợt thấy, lúc đó miệng không thể hét lên được, đứng chựng 3 giây mà thời gian như rất dài, rồi lấy hết can đảm đá thầy giám thị gần đó rồi hét to lên, chạy ra cứu cô bé, thầy giám thị lúc đó hô tất cả mọi người nằm xuống để tránh ong đốt.

Kết quả là mình cũng bị ong đốt, nhưng cứu được cô bé, có lẽ lúc đó sức trẻ và đứng giữa cơn hoảng mình chạy nhanh hơn ong và kéo tay cô bé vào phong y tế, phòng y tế lúc đó đóng cửa lại ngay nên ong cũng không bay vào nhiều, dùng chổi đập ong, lúc đó cũng khá vui.

Mình cũng bị vài con ong đốt, có 1 con đốt ngay môi sưng vù lên, hôm sau thấy mặt xấu quá không dám đi học.

Về sau mình và cô ấy là bạn thân, nhưng đã thất lạc cô ấy, giờ tìm lại cô bé ngày xưa, nhưng không biết cô ấy ở phương trời nào.

8/10/2013 9:16:20
Bạn Tây 10D5 ơi
Bạn thấy Cfs này thì addf mình nhe :3
Mình hâm mộ bạn lắm lắm lắm
Fb mình :3 https://www.facebook.com/typhyl.phantran :3

8/10/2013 10:03:00
Mình là 1 học sinh lớp 10D7! Lớp mình có nhiều bạn rất ít nói nên trong lớp chẳng có tí nào gọi là sôi động cả :( là một thành phần rất thích nói thậm chí có thể nói là nói nhiều nhưng mình củng buộc phải im lặng ! Mong là các bạn sẽ hòa đồng với nhau hơn và không còn rụt rè như ngày đầu tiên vào lớp nửa <3
8/10/2013 10:12:50
mấy ngày nay có để ý một con bé lùn lùn, hay đeo khẩu trang khi vào trường. Nhìn bé ấy xinh kiểu đơn giản, không màu mè ^^! đọc đc thì cmt <3 nhé bé :3
8/10/2013 11:10:38
:3 Chào các anh chị, các bạn MC ạ <3
Em là mem của 10D6 :)
Em có nghe mấy đứa bạn đồn trường mình có ma hay là gì đó ạ :3 Không biết có anh chị nào biết không nhỉ ?
À :3 Còn cái hỏi ngu nữa là:
Đi xe máy gây tai nạn về trường sẽ bị kỉ luật . . . . .
Vậy đi xe đạp mà gây tai nạn thì sẽ bị sao ạ :3
Cảm ơn ad và các anh chị, các bạn :3 <3

8/10/2013 12:08:17
Mình muốn làm quen với các bạn 10A13 và 10D3 nhé ^^ . ai 2 lớp đó vào cm t nào
8/10/2013 12:33:20
.Đang say nắng 1 chị ở lớp 12A1, mang balo hồng dạ quang nhỏ con,mắt to, tóc ngang lưng!Hôm nay thấy chị đi 1 mình ở sân trường định chạy lại bắt chyện mà nhát quá:( nhìn chị xinh lắm<3. Ai píc FB chị cho mình xin nhé! Chị ơi chị chưa có bồ đúng k vậy?
8/10/2013 18:08:55
Mọi người ơi em thấy trong trường có một thầy giáo hay mặc áo sơ mi ca rô đi dạy? Thầy í tên gì và dạy môn gì vậy ạ?
8/10/2013 18:28:54
Buổi chìu mjnh thấy có 1 chị lop 11 thì phải tóc xoăn nhìn xinh xinh, hơi ốm ốm, cao cao. Lúc đi ngang qua mình chị lạnh tanh à nên hơi sợ bạn nào có face của c đó mình cmt nha
8/10/2013 18:31:16
Thích bạn Minh Uyên trong lớp 10A7 ,bạn ấy dễ thương lắm lắm !!!!! ngồi trong lớp chỉ bk nhìn lén :))
8/10/2013 18:36:17
Mọi người ơi cho mình xin facebook của bạn Tây gì đấy 10D5 với.
8/10/2013 18:48:07
Cho mình dc làm quen với mấy bạn, anh chị em nhé =)) !!! Mình ko vô marie vì mới bị đuổi vì đã học 3 năm ở trường rồi :( !!! Mong dc kết bạn với nhiều Marie Curie - Ers :3

https://www.facebook.com/xuanliem.ngo

8/10/2013 18:52:16
0412

Mình viết cfs này để dành cho 1 người giáo viên mà mình vô cùng yêu quý. Cô là cô Đặng Thị Uyên. Hy vọng cô sẽ đọc được.
Cô ơi. Con còn nhớ rõ ngày đầu tiên bước chân vào nhận lớp ở Marie Curie,con bước vào lớp có bảng hiệu 10B17. Hôm đó là một ngày mưa to. Tìm cho mình một chổ ngồi yên ổn,con chuẩn bị tâm lý đón nhận GVCN đầu tiên cấp 3 của mình. Lúc đó con chẳng có cảm nhận gì đặc biệt cho đến khi biết đc nick Yahoo của cô,nói thật là nghe rất mắc cười và càng mắc cười hơn khi nghe cô giải thích ý nghĩa của nó,binhminhtrenbien :)
Lúc đầu con biết cô cũng k ấn tượng gì về con,vậy mà cô trò mình thân nhau từ khi nào k biết.. K biết từ khi nào con lại là người đc cô giao cho những công việc lẽ ra phải là cán bộ lớp đảm nhận.. Lần nào họp PHHS,con cũng là người đầu tiên xung phong đi phụ giúp. Rồi đến cả việc bao tập,mua tập,mua sách..... Con luôn là người đc ở bên cô làm mọi việc.
Nói thật nhá,nhiều khi con cũng "giang hồ" lắm. Hehe. Vì con biết dù con có làm sai gì,cô sẽ trách mắng nhưng luôn ở sau giúp đỡ và bênh vực cho con. Nên nhiều khi hơi "láo" tí ấy mà :p Nhất là tiết Văn,nói thật với cô là con chẳng khi nào học bài cả. Con biết nếu con k thuộc thì cô cũng chẳng ghi tên con vào sổ đầu bài đâu hen ( con khai thật thôi,cô đừng giận,hehe )
Con cảm thấy rất vui khi mà con luôn là đứa đc dành sự ưu ái trong lớp,được cô rủ đi ăn đủ thứ.Cô nhớ sn con,tặng con chiếc vòng một cách "qua đường" thôi,nhưng vẫn thích lắm <3 Cô là người mà chỉ cần thấy ánh mắt con buồn là giờ ra chơi,sẽ kêu con ra ngoài tâm sự. Cô hiểu con,nên con luôn thoải mái nói hết mọi phiền muộn cho cô nghe.. Những khi đó thật nhẹ nhàng :)
Vậy mà con cũng vô tâm quá. À mà cũng chẳng phải vô tâm,con quan tâm nhưng k biết cách thể hiện :( Lúc cô sinh Cúc Bi,con cũng muốn sang thăm cô nhưng vì ba mẹ khó quá,con xin hoài k cho đi. Tới khi nghe tin cô nhập viện vì hậu sản. Con nhất quyết phải đi cho đc. Nhìn cô ốm đi nhiều mà con muốn rơi nước mắt.. Vậy mà bên ngoài cứ tưng tưng như k có gì đúng k cô?
Cô hay la con, "con nói nhảm nhảm riết thành nói hỗn nghe k P,con đừng có cãi ba mẹ nữa,con đừng ghi vớ vẩn trên fb...." Con luôn nhớ cô ơi :) .. Mà đặc biệt,con rất vui khi cô k kêu đúng tên con như mấy bạn,cô kêu con là P,nghe thật thân mật,k có khoảng cách ấy :)
Chuyện hk2 vừa qua làm chúng ta có nhiều hiểu lầm. Con buồn cô,cô cũng vậy. Nhưng bây giờ mọi chuyện tạm cho là qua đi rồi. Con muốn chân thành nói Xin Lỗi cô một lần nữa. Mong cô luôn vui vẻ và hạnh phúc cô nhé :)

Ps: cfs hơi dài. Nhưng mong bạn up dùm mình. Mình muốn gửi vài lời tâm sự cho cô của mình. Cám ơn nhiều nhé :)

8/10/2013 19:58:59
có ai biết fb của bn Chương lớp 10D12 ko? có thì cho mình nha cám ơn nhiều hihi ❤
8/10/2013 20:20:50
0412

Mình viết cfs này để dành cho 1 người giáo viên mà mình vô cùng yêu quý. Cô là cô Đặng Thị Uyên. Hy vọng cô sẽ đọc được.
Cô ơi. Con còn nhớ rõ ngày đầu tiên bước chân vào nhận lớp ở Marie Curie,con bước vào lớp có bảng hiệu 10B17. Hôm đó là một ngày mưa to. Tìm cho mình một chổ ngồi yên ổn,con chuẩn bị tâm lý đón nhận GVCN đầu tiên cấp 3 của mình. Lúc đó con chẳng có cảm nhận gì đặc biệt cho đến khi biết đc nick Yahoo của cô,nói thật là nghe rất mắc cười và càng mắc cười hơn khi nghe cô giải thích ý nghĩa của nó,binhminhtrenbien :)
Lúc đầu con biết cô cũng k ấn tượng gì về con,vậy mà cô trò mình thân nhau từ khi nào k biết.. K biết từ khi nào con lại là người đc cô giao cho những công việc lẽ ra phải là cán bộ lớp đảm nhận.. Lần nào họp PHHS,con cũng là người đầu tiên xung phong đi phụ giúp. Rồi đến cả việc bao tập,mua tập,mua sách..... Con luôn là người đc ở bên cô làm mọi việc.
Nói thật nhá,nhiều khi con cũng "giang hồ" lắm. Hehe. Vì con biết dù con có làm sai gì,cô sẽ trách mắng nhưng luôn ở sau giúp đỡ và bênh vực cho con. Nên nhiều khi hơi "láo" tí ấy mà :p Nhất là tiết Văn,nói thật với cô là con chẳng khi nào học bài cả. Con biết nếu con k thuộc thì cô cũng chẳng ghi tên con vào sổ đầu bài đâu hen ( con khai thật thôi,cô đừng giận,hehe )
Con cảm thấy rất vui khi mà con luôn là đứa đc dành sự ưu ái trong lớp,được cô rủ đi ăn đủ thứ.Cô nhớ sn con,tặng con chiếc vòng một cách "qua đường" thôi,nhưng vẫn thích lắm <3 Cô là người mà chỉ cần thấy ánh mắt con buồn là giờ ra chơi,sẽ kêu con ra ngoài tâm sự. Cô hiểu con,nên con luôn thoải mái nói hết mọi phiền muộn cho cô nghe.. Những khi đó thật nhẹ nhàng :)
Vậy mà con cũng vô tâm quá. À mà cũng chẳng phải vô tâm,con quan tâm nhưng k biết cách thể hiện :( Lúc cô sinh Cúc Bi,con cũng muốn sang thăm cô nhưng vì ba mẹ khó quá,con xin hoài k cho đi. Tới khi nghe tin cô nhập viện vì hậu sản. Con nhất quyết phải đi cho đc. Nhìn cô ốm đi nhiều mà con muốn rơi nước mắt.. Vậy mà bên ngoài cứ tưng tưng như k có gì đúng k cô?
Cô hay la con, "con nói nhảm nhảm riết thành nói hỗn nghe k P,con đừng có cãi ba mẹ nữa,con đừng ghi vớ vẩn trên fb...." Con luôn nhớ cô ơi :) .. Mà đặc biệt,con rất vui khi cô k kêu đúng tên con như mấy bạn,cô kêu con là P,nghe thật thân mật,k có khoảng cách ấy :)
Chuyện hk2 vừa qua làm chúng ta có nhiều hiểu lầm. Con buồn cô,cô cũng vậy. Nhưng bây giờ mọi chuyện tạm cho là qua đi rồi. Con muốn chân thành nói Xin Lỗi cô một lần nữa. Mong cô luôn vui vẻ và hạnh phúc cô nhé :)

Ps: cfs hơi dài. Nhưng mong bạn up dùm mình. Mình muốn gửi vài lời tâm sự cho cô của mình. Cám ơn nhiều nhé :)

8/10/2013 20:28:56
Mình muốn đồng phục nữ có một cái túi đàng hoàn chứ tứ gì mà ở chỗ vô duyên hết sức.
Nên có thêm WC, một trường quá đông dân mà chỉ có vài cái WC nhỏ xíu, lúc nào cũng phải chen chúc , giành giật

8/10/2013 20:43:56
Các anh/chị cho em hỏi là ai biết cái anh cao cao mà hay chơi đánh cầu ở gần bàn giám thị dãy vi tính tên gì vậy và có FB hông ạ :D em chú ý mỗi đôi giày đế vàng của ảnh thôi :3
8/10/2013 20:44:21
Hôm bữa thấy một anh khá dễ thương, cầm cây ukulele hát bài Em ko quay về gì đấy nghe cũng đc..
.......
.......
Cho hỏi cây đàn đó anh mua bao nhiu vậy? =))

8/10/2013 20:44:51
Mọi người có fb thầy Thắng dạy Toán không cho mình với ạ :)) Học thầy Thắng vui quá chừng luôn!
8/10/2013 21:12:13
Mình thích bạn nhiều lắm đó :p Năm nay 12 rồi nhớ học cho thiệt tốt để vào đại học nhe chưa MJ :p :*
8/10/2013 21:24:30
Lâu lắm rồi mới viết lại confession ^ v ^
Từ hồi mới có page đã chạy loạn lên đây viết đủ thứ lung tung, bi giờ thì mục tiêu để viết đã ra trường rồi với lại tui lên 12 rồi nên không có thời gian viết linh tinh nữa~
Cơ mà bi h tự nhiên lội lên đây đọc tới đọc lui đọc miệt mài thấy mấy em lớp 10,11 sao cũng vui ghê :)))
Trường mình ai cũng dễ thương hết, cho nên mấy em ráng học lên nha, phải ráng ngoan phải ráng quậy nữa, quậy lên cho vui nhưng mà đừng chơi dại quá nhe >v<
Với lại tui thấy nhiều em 11 quen biết với mấy chị 12 mà toàn kiu bà này bà nọ, nhiều khi mấy chị mấy anh lớn hơn tụi em dù chỉ 1 tuổi thôi mà nghe dc tụi em kêu anh chị cũng vui lắm lắm lắm luôn á hyhyhy

Nói nhảm thế thôi mn tối mát ha ^ ^
~09:24PM

8/10/2013 21:26:32
mình mới vô MC năm nay àh nhưng mình khai thật
mình cảm thấy có một sự thích nhẹ khi thấy bạn Võ Nguyên Vũ lớp 10D1 rồi, nhưng hình như bạn thích ngta nào khác rồi =((
bạn ác lắm, tui add friend bạn mà bạn ignore tui luôn =(( =((
tui muốn nói là tui kết bạn mà tui không có gan =(( =((

8/10/2013 21:27:40
Mình đang hâm mộ 1 bạn :)
Tên là NPH 10A4 :)
Bạn í rất cao :))) nhìn cũn tạm tạm <3
Hiho, chĩ là hâm mộ vì chìu cao bạn í thoai chứ ko LIKE âuu :3
Nhõ bạn thân (S) mình cũng say nắng bạn í, mình và S hay dùng từ SÔCIUUUUU mỗi khi thí H :D :D
Thật sự rất hâm mộ NPH ........... và GATO, 35 ( just funny)

8/10/2013 21:29:47
10D4 đâu??? Làm quen nhau nào ~~~ Làm quen mng nào ~~~

P/s: Cmt cho biết nick luôn đê ~~~ Chứ tờ giấy ghi nick FB cũng có mấy người không biết đâu ~~~ :3 :3

Mình là Haruko Inoue nhá :v

8/10/2013 21:46:27
Ngày mới nắng nhẹ sương trong lành
Gió thổi nhẹ nhàng trời ngát xanh
Chân vui đến lớp lòng vui sướng
Thắp sáng ước mơ còn chưa thành...

Bay cao, bay xa và xa mãi
Niềm tin vun đắp cho ngày mai
Nụ cười dẫn đường ta tiến bước
Vươn đến thành công trong tương lai...

TÂM TÌNH

P/s: Chúc các Mem MC-ers có 1 năm học thành công nhé...thân tặng các mem bài thơ mình viết...:)
....12A4....

8/10/2013 22:09:20
Mấy bạn lớp 10 cho mình làm quen với <3 mình 10D4 :"3