Nội dung confession từ ngày 15/8 - 20/8/2013

[ẹc]

...
Staff member
8/15/2013 0:22:03
Mình là 1 học sinh lớp 11 rồi nên sau 1 năm học thì cũng biết ít nhiều về trường. Nhưng nghĩ lại lúc mới vào mình thực sự chả có cái kiểu hở tí là lại viết confess để than phiền trách móc làm quen ỏm tỏi cả lên :(
Các em lớp 10 năm nay mới vào đúng là sẽ bỡ ngỡ thật nhưng các em cứ kiểu viết confess rồi add friend facebook làm quen rồi lại phàn nàn sao chưa có hoạt động, than vãn sao chị kia anh nọ không bị giám thị bắt. Chị thấy cái gì cũng phải từ từ. Marie Curie dù có tiếng là nhiều hoạt động nhưng đâu phải cứ vào trường là sáng hát trưa múa chiều flashmob đâu mấy em .. Ko biết mọi sao chứ ý kiến cá nhân của mình là vậy ..

8/15/2013 2:22:08
Gửi một câu đến 1 chị lớp 12B3. Tóc xoăn ngồi bàn ngay cửa lớp "Chị ơiii, anh thích em" hình như em nói câu này có một cái gì đó manh động, nhưng em thích chị từ năm ngoái rồi đó :x năm nay chị nhìn khác năm trước wa, chị ốm hơn rất nhiều phải không. Nhìn mặt chị năm nay cũng có nét buồn hơn năm trước nữa, chị trầm và nhẹ nhàng hơn. Em có facebook chị, nhưng em không biết phải bắt đầu nói chuyện với chị ra làm sao hết. Liệu chị có muốn biết em là ai không. Hehe :-d
8/15/2013 9:37:35
Em học sinh mới vào trường ạ :3 Mấy bữa nay đi học em có để ý một chị học lớp 11D9, đeo balo màu hồng đậm (k biết tên) :( Chị ấy để tóc tém, hơi cao, nhìn dễ thương lắm, cho em hỏi chị ấy có fb và có bạn trai không ạ?
8/15/2013 11:27:07
Cho em hỏi nick fb của chị Uyên lớp 11a9. Hình như chị này chơi bóng rổ cực giỏi luôn. Ai có cho e xin được không ạ ? E cám ơn trước
8/15/2013 12:27:44
Anh học lớp 12B5 stt 08 có facebook ko ạ?
8/15/2013 15:20:21
=)) Chào các e 98-ers mới vào trường, chị là 95-ers.Thật ra chị cũng ko tính nói đâu nhưng ngứa quá ** chịu đc. Xin lỗi gạch đá bay vào thoải mái nhá chị thấy (một số) các e bị ảo ý (ko vơ đũa cả nắm nhá). Hồi tụi chị lớp 10 chả có fết-búc fết-biếc, vô trường tự tìm hiểu tất cả. Tự khắc làm quen, đứa nào giai xinh gái đẹp tự khắc nổi chứ bây giờ "e là abc xyz... kết bạn fb e nhé", riết page confession giống trang alo kết bạn pr bản thân ghê. =)) Mới lớp 10 mà nhiều e son phấn tóe loe ra. Các em cũng ít chịu khó tự thân vận động nhở, gì cũng hỏi. Đến năm 11 chị mới biết cái văn phòng đoàn nằm ở chỗ ất ơ nào :3 trường mình rộng đi khám phá vui phết. Chả ai nói cho mình thầy nọ cô kia dư lào, biết trước rồi có đổi đc giáo viên ko =3=, học đi rồi tự cảm nhận. Rồi còn vài em than phiền trường ý, =))) nói thẳng mới vô đc mấy tuần đã trải nghiệm đc gì! Ừ Marie học làng nhàng bình thường, không đc hiện đại bằng các trường khác, không nhiều hoạt động bla...bla...Nhưng chính Marie này sẽ dạy các em những giá trị mà không thứ gì trên đời mua được. Có trường nào vẫn học hành nghiêm chỉnh mà không bị áp lực như Marie ko? Có trường nào luật lệ tuy khó khăn mà vẫn thoải mái như Marie ko? Có trường nào tổ chức hội trại náo nhiệt vui vẻ như thế cho học sinh ở lại qua đêm ko? Tìm cho chị một ai không tự hào là học sinh Marie xem!

Điều chị muốn nói là: Sống bớt ảo đi mà ra ngoài tiếp xúc với thực tế. Kỉ niệm ở đây sẽ theo các em suốt cuộc đời, ráng mà trân trọng lấy nó.

Tớ chả dạy đời ai đâu ;) khuyên nghe đc thì nghe nhé.

8/15/2013 17:56:52
Chị với fb Nu Nguyễn ơi , em là người viết cfs #1102
Không biết vì lý do gì nhưng em thật sự rất rất thích chị :xx
Cho em làm quen với chị nha :xx
P/s : Chị cười lên xinh cực kì v nên cứ cười hoài nha chị ơi :xx.Chúc chị luôn hạnh phúc nữa :xx

8/15/2013 19:02:46
em là hsinh mới vào truong, noi thật e van ch thích nghi được với môi trường mới này, cảm thấy hụt hẫng và lạc lõng lắm. em rất nhớ khoảng thời được học cấp 2, em mong là sẽ quen dần khi hoc o trường :)
8/15/2013 20:48:36
Em đang học lớp 11 buổi chiều, dạo gần đây e có để ý 1 chị lớp 12B15 , c đó lùn lùn tóc hơi ngắn và cười rất tươi. Mọi người có thể cho em biết tên hay fb của c đó dc ko ? ^^
8/15/2013 21:17:49
Các bé lớp 10 có ai chung lớp với 2 bạn (1 nam, 1 nữ) cấp 2 học trường LSTS - trường Đinh Thiện Lý ko? Hôm đầu học thể dục thấy 2 bạn này mặc quần thể dục ngắn theo đồng phục trường cũ, thấy tuần sau cả 2 đều phải theo quần thể dục dài 3 sọc như mọi người :)) lớp 2 bạn này học thể dục ở sân sau ;D
8/15/2013 21:20:37
Mình là hs lớp 12 ....lớp mình học là một trong những lớp gần phòng giám thị...cuối cấp rồi nên mình muốn mình vs cả lớp cũng nhau có một năm đáng nhớ :)...thật ra thì mình cùng một số bạn trong lớp đang có bất hoà ...chuyện cũng không có gì quan trọng nhưng chả hiểu tại sao mà tới h vẫn không nc vs nhau! Tại tính mình vốn nói nhiều nên là bạn cùng lớp mình chào hay cười vs nhau đc một tiếng thì cảm thấy rất khó chịu...dù gì năm nay cũng là năm cuối! Có cái j cũng bỏ qua hết đc không?! Thấy mình có vẻ miệng lưỡi vậy thôi chứ muốn nc lại vs nó lâu rồi ! Còn bao nhiêu thời gian đâu ...mình không muốn sau này phải ân hận khi nghĩ lại mọi thứ....rất muốn huề nhưng chẳng biết làm sao ...thôi thì xl vậy :)
8/15/2013 21:22:58
Hôm nay 15.8 có đi qa ĐH Kiến Trúc học vẽ, có gặp 1 bạn hay chị học Marie hình như cũng học ở đó, mún làm qen gê :3
8/15/2013 21:29:05
Mọi người ơi hình như ngày mai trường mình có tổ chức lễ hội gì đấy phải không ? :(
8/15/2013 21:43:16
C. ra trg` năm nay cũng là năm thứ 2 r`! [94-ers]
Ban đầu thấy mấy pé 98-ers cũng dth, nhưng càng về sau, đọc cfs càng thấy bực mình!
Mấy e ah`, thời c. học, làm j` đã có cfs để hỏi han ntnày! Muốn làm qen, muốn kết bạn, thậm chí muốn biết thông tin về trg`, chỉ có cách là tự thân vận động!
Mấy e vừa bc qa ngưỡng THPT, rất nhiều bỡ ngỡ, chưa qen với tác phong, nề nếp của trg` là điều hiển nhiên, cái đó c. cũng thông cảm, nhưng tsao mấy e k thử trải lòng mình ra? Chị nghĩ 1 nụ cười, 1 câu nói "xin chào" k phải là qá khó để mấy e nói với m.n!
Còn nữa, MC là một nơi hoạt động rất mạnh! Mấy e chỉ mới vào trg` có mấy tuần thou, chưa đủ để thgia hết các hoạt động của MC đâu! Hồi đó, tháng nào nhận tờ hoạt động, hay nghe thông báo hoạt động, câu cửa miệng của chị đều là "J` mah` lắm hoạt động thế này" và nói thật là lun cảm thấy không thể thgia hết. Tgian còn nhiều mah`, mấy em vội j`, sợ tới 1 lúc nào đó, lại lên đây than là "Sao trg` nhiều hoạt động dữ v?"
Thứ ba, mấy em ghi nguyện vọng vào MC, là hs của MC, thì đừng mở miệng so sánh MC với ~ trg` khác, k tốt tý nào! Còn nếu muốn so sánh, thì hãy nhìn lại nhé!
MC quậy phá, ăn chơi pk?
V thì ~ thành tích như năm nào MC-ers cũng có tên trong giải hsg thì sao? Năm nào MC cũng có tỷ lệ đậu tốt nghiệp cao thì sao? MC-ers năm nào cũng đậu vào các trg` ĐH thì sao? Thành tích đó là ảo chắc?
MC chỉ toàn con nhà giàu, chảnh pk?
V thì từ lúc mấy đứa chưa khoác lên ng` đồng phục MC, mấy đứa đã lên cfs hỏi han, lên cfs đòi kết bạn này nọ, ai là ng` đã giúp mấy đứa nếu không phải là MC-ers?
Vào MC mới có mấy tuần, chưa hiểu j` về trường mà cứ đem trường so sánh với ~ trg` như LQĐ, LHP thì tsao k qa ~ trg` đó học đi cho r`?!
MC là nơi giúp c. trưởng thành hơn, snghĩ chín chắn hơn, cũng là nơi giúp c. có thêm tự tin hơn về mọi mặt! VÀ c. tin sau 3 năm học tại đây, mấy e cũng nghĩ như c. cả thou!
Sống thực tế 1 chút đi nhé, và hãy tự hào vì là hs của trường chứ đừng snghĩ "Trường mình k = trg` ngta"
Thân!!

8/15/2013 21:44:35
Phương Trinhhhhhhh 11D9 tui bị cuồng bạn ♥ giọng cực thánh thót, cười bao tươi, dễ thương khỏi bàn ♥♥♥
8/15/2013 21:46:23
mình là hs MC 97ers ! học ở MC mình thấy rất ít khi có lớp nào thực sự đoàn kết, trong lớp người này ghét người kia rồi chia nhóm ra chơi, công việc của lớp thì đổ hết cho ban cán sự mà cực nhất có lẽ là bí thư, chuyện hok phải của mình thì cũng chẳng cần phải lo! Mà ở đây sao việc gì cũng tiền tiền và tiền hỡ cái là thu ! nói chung là chán !
8/15/2013 21:47:47
Em muốn nói làaaaaaaaaaaa à àaaaaaaa.
Mới vào MC 2 tuần thôi...... nhưng mà bị yêu mất tiu òi :( hichic.
Sao mà ai cũng dễ thương thế? Ko như ở cấp 2 của em. Ko như suy nghĩ của em lúc trước luôn. Giáo viên học sinh thì khỏi chê rồi. Ngay cả chị bán căntin hay cô lao công hay bác bảo vệ (nhất là bác ở cổng Nam Kỳ í) cũng dễ thương nốt luôn. Úi úi, chắc phải ở lại lớp mấy năm để đc ở MC quài quá =)))) híhí

8/15/2013 21:52:49
Mình là hsmới vào trường ^^ Mọi thứ ở trường cũng chưa quen lắm hihi. Nhưng tình cờ hôm mình học chéo buổi e thấy một chị lớp 12 rất dễ thương :3 Nhìn cứ ý như con trai ấy ạ :3 Em rất thích những ngừoi có style cá tính tom boy như v hihi. Khôg biết khi nào mới được gặp lại nữa :( Có ai biết chị ấy học 12 mấy k ạ ? :'(
8/15/2013 21:54:38
Muốn làm quen với cái bạn hồi chiều này mặc áo khoác hồng, mang balo hồng, xách theo cái túi đeo đựng lap thì phải ^^ Đi veeee khu B :-/ Ai biết bạn đó không chỉ mình với ^^
8/15/2013 22:00:38
Cái page cfs này đang là page chữi 98-ears ? ko phải ai cũng như ai, chỉ là 2,3 cfs mà các anh chị ném đá toàn bộ 98-ears vậy sao?Còn những người mơ ước dc vào MC và rất hạnh phúc và sung sướng khi đâu MC như em và rất nhiều bạn khác mà? :| Đừng để vài cfs k đáng mà các anh chị có ác cảm với 98-ears như thế ạ :)
8/15/2013 22:01:09
Sáng nào cũng thấy có 2 bạn nữ dãy A hay đy muộn ( thường là reng chuông thứ 3 mới chạy vào). 1 bạn đeo balo đỏ , 1 bạn đeo balo con vịt. nhìn mặt tếu vl. có ai biết 2 bạn đó học lớp nào k ??
8/15/2013 22:02:42
Mình là hs lớp 12b đã viết cf 1012
Nguyễn Đức Hiếu (11b8 2011-2012) em thích anh lắm!!! :")
" Vậy là tình yêu của em cũng được hơn 2 năm rùi đấy. Em biết đó chỉ là đơn phương thôi. Em thích giọng nói khó nghe của anh, em thích cách anh nói chuyện với bạn anh, thích cách anh ngồi nghe nhạc, thích cái nhìn của anh, thích tất cả...^^ Em cũng ko biết tình cảm mình có thể kéo dài đc bao lâu nữa, em ko cần làm gf của anh, chỉ cần anh vui là em vui. Hihi, chắc anh nghĩ con này khùng nhỉ, chẳng biết tí gì về anh mà đòi yêu. Không, em biết rất nhiều về anh, em phải cám ơn chị bạn của anh nữa :3
Em yêu ngôi Marie vì nơi đây đã cho em gặp anh. Dù sao em vẫn mong ngày khai giảng anh sẽ quay về trường, vậy là hp rồi. Anh yên tâm, em sẽ không chạy vồ đến ôm anh đâu. Em sẽ đứng nhìn anh. Thôi, em sẽ ko viết cf cho anh nữa đâu, em cũng lười lắm anh nhỉ"
Yêu anh<3

8/15/2013 22:06:46
Mình thấy 98 điệu quá. Tuy rằng mới vô nhưng phấn son loè loẹt. Dẹo trai các kiểu :| Làm cho mình nổi lên để đc lên page pla..pla.. Thể loại vầy mình nhìn *** chịu nổi :|
8/15/2013 22:08:40
em thích anh Anh Huy lớp 12B2
anh đó có bạn gái chưa ạ
sao ảnh cao thế :((

8/15/2013 22:12:28
tình hình là hồi chiều ở căn tin,có một bạn nam lỡ đụng mình,bạn đó cười rồi xin lỗi.Thật sự là khi bạn ấy cười thì tự nhiên mình ko còn biết trời trăng gì nữa.Quán tính đi theo bạn đó,sau một thời gian tìm hiểu mới biết bạn này học 10A05.
Bạn này tướng gầy,đeo kính,mang giầy trắng,tóc phủ trán nhưng vẫn gọn gàng
Mình muốn làm quen bạn ấy lắm,nhưng không có nhiều thông tin,bạn nào nghe qua lời tả mơ hồ của mình mà nhận ra ai thì cmt cho mình biết nha.Mình chỉ muốn làm quen thôi,không có gì đâu

8/15/2013 22:12:53
Mình là 97er ^_^

Mấy em 98ers rất dễ thương, nhưng mấy em có vẻ sống phụ thuộc vào fb quá, nên cứ lên trang conf hỏi ỏm tỏi làm loãng page. Điều này có nhiều anh hoặc chị 95er đã nói r nên em cũng ko nói lại nữa.
Nhưng em cũng bắt đầu thấy lâu lâu có thêm nhìu conf nói là các em 98er làm loãng fb này nọ, thật sự thì 1 hay 2 conf có cùng nội dung nói như thế thì bình thường, nhưng 3 4 5 và hơn nữa nhưng conf tương tự thì chẳng khác nào làm tăng thêm cái loãng của page !

Ý kiến riêng, không hề có ý định đả kích ai :D

8/15/2013 22:13:37
tình hình là hồi chiều ở căn tin,có một bạn nam lỡ đụng mình,bạn đó cười rồi xin lỗi.Thật sự là khi bạn ấy cười thì tự nhiên mình ko còn biết trời trăng gì nữa.Quán tính đi theo bạn đó,sau một thời gian tìm hiểu mới biết bạn này học 10A05.
Bạn này tướng gầy,đeo kính,mang giầy trắng,tóc phủ trán nhưng vẫn gọn gàng
Mình muốn làm quen bạn ấy lắm,nhưng không có nhiều thông tin,bạn nào nghe qua lời tả mơ hồ của mình mà nhâ

8/15/2013 22:18:24
------ kí tên: một em trai 97 hằng ngày đều dõi theo anh :">">từ đầu năm em đã chú ý tới anh Văn Quang lớp 12a1, nhìn anh rất đô con, đẹp trai, cười đẹp mà ăn mặc cũng rất chuẩn men :x em rất thích anh bạn mặt mụn mắt hí xệ hay đi chung với anh, anh Văn Quang cho em fb của anh ấy nhé :">
------
kí tên: một em trai 97 hằng ngày đều dõi theo anh :">

8/15/2013 22:19:52
Cái bạn Quỳnh kyo gì ấy là thuộc dạng hot girl của trường hở:eek:? Mình hok có ý kiến gato ở đây nhưng thấy bạn hơi màu kiểu tỏ vẻ ta đây..cũng kiểu tỏ ra đàn chị này nọ:< mong bạn bớt nhé:< đây là mình nói chân thật hok có ý nói xấu chỉ là góp ý kiến!
8/15/2013 22:21:02
Mình học lớp 11 buổi sáng. Giờ về hôm trước mình thấy bên cổng LQĐ có một bạn nữ hơi lùn lùn, tròn tròn, tóc nâu , đeo cặp chéo màu đen, giày xăng đan cao cổ màu đen lun. Mình làm bộ lại gần thì nghe giọng bạn ấy hát khe khẽ hay lắm, lúc đụng vai mình bạn ấy còn quay lại cười tươi nữa. Chỉ nhìn thoáng qua thấy được ms 37 thui chứ k bik lớp mí Ai biết bạn ấy không cho mình xin fb để mình hỏi.....bài bạn ấy hát là bài gì =))))) *justkidding*
8/15/2013 22:23:16
Quỳnh Kyo màu đtcn@@ khôg có gato ở đây! Chị màu thật ấy@@
8/15/2013 22:24:48
Em là một 98er mới vào trường. Nói thật thì em rất thích MC, mn từ bạn bè, thầy cô đến chú bảo vệ với bán căn tin ai cũng thân thiện hết. Nhưng mà mẹ của em, do hôm trước em quên out FB mà mẹ vào đc r thấy mấy tấm hình em chụp với tụi cn trai cùng lớp r cả mấy cái cmt nữa, mà cmt với bạn bè với nhau thì lúc nào mà chả có mấy cái teencode hay là mấy từ hơi khó chấp nhận đối với ng lớn chẳng hạn. Rồi mẹ em bắt đầu làm ầm lên, nói là đi vào cái trường này r học đòi mấy đứa trong đó chửi bậy r ăn chơi này nọ r còn chửi cả bạn em nữa. Em rất là khó chịu nhưng vừa mở miệng ra nói lại thù lại bị ăn nguyên một tràng nào là học đòi tụi nó r ăn nói hỗn láo này nọ. Em thật sự rất ghét mẹ em nói về bạn của em như v nhưng mà em nói lại k đc. Đã vậy mẹ em còn đòi kêu HKII chuyển em qua bên đó nữa. Nhưng em rất là thích trường mình :( k muốn đi tí nào. Đôi khi em rất là ghét vì mẹ em k có tâm lí gì hết, cứ đi nghe mấy cái tin đồn bậy thôi :((
8/15/2013 22:28:49
Mình thích bạn Hồng Quyên 11D9 lắm :3 có ai pik fb bạn đó hok,cho mình đi ^^
8/15/2013 22:29:48
Mọi người có ai biết fb của bạn hay đi chung với bạn Mai Hồng Gạo k vậy. Mình thấy 2 bạn ấy rất dễ thương, nhìn cực cute lun :3
8/15/2013 22:30:05
e là hsinh trường khác , và năm sau muốn tới marie học . em 98er ạ . em không có thi tuyển vì khu của e xét tuyển í ạ . và cho e hỏi vào marie thì cần điều kiện gì k ạ để e chuẩn bị từ bgiờ ^^ e cảm ơn :)
8/15/2013 22:30:49
Sao bh mình thấy mấy 98-ers hay viết confession hỏi han này nọ qá v?Từ chuyện làm qen bạn bè,trường như thế nào,giáo viên khó hay dễ cũng đem lên hỏi.Hỏi v thì được gì,ý kiến mỗi người mỗi khác,nghe theo ai đây?Làm v thì có nghĩ đến lúc chưa có confes mấy a c trước phải hỏi qa ai k?Đương nhiên là khi mới vào trường thì gì cũng mới lạ,muốn biết rõ nhưng thay vì viết confes thì hãy tự mình đi tìm hiểu.Còn chuyện trường có hoạt động ca nhạc hay phong trào nào k thì cũng phải đợi chứ,mới vào 2 tuần mà đòi hỏi phải này phải nọ.Không lẽ vào MC chỉ có nhiêu đó à?Nếu muốn coi ca sĩ thì mời chỗ khác nhé :) và điều mình muốn nói nhất là ĐỪNG BAO GIỜ ĐEM MARIE CURIE RA SO SÁNH VỚI BẤT CỨ TRƯỜNG GÌ .Bởi lẽ làm v là đang hạ thấp ngôi trường với 95 năm lịch sử và tự hạ thấp bản thân mình đấy :) MARIE CURIE là niềm tự hào của rất nhiều thế hệ học sinh đã và đang theo học tại trường :) <3 .Thân <3
8/15/2013 22:36:57
Sao mình thấy mấy bạn mới vô trường mà đễ ý nhau tùm lum hay thật ! Mình vẫn chưa thấy đối tượng nào đễ thích cã . Với lại mình thấy quá trời couple luôn :3 . Chắc hỗng tới lượt mình hihihi :v
8/15/2013 22:37:38
hi
8/15/2013 22:37:44
Chỉ muốn nói là TỰ HÀO LÀ HS MARIE, MARIE MUÔN NĂM \M/">Năm nay mình 12, sắp ra trường rồi nghĩ đến buồn chết dc :(. Mới năm nào là hs l10 lơ ngơ bước vô trường :( nhớ ghê luôn. Mặc dù hồi đó thi tuyển sinh Marie chỉ là nv2 nhưng k hề hối hay buồn 1 xíu nào :3 Hnay thấy confess trường rầm rộ quá confess luôn cho vui :"> Chỉ muốn nói là TỰ HÀO LÀ HS MARIE, MARIE MUÔN NĂM \M/
8/15/2013 22:38:16
Em học lớp 10, hôm trước chiều bố chở đi học về, ngang qua trạm xe bus đằng sau Phan Đình Phùng, thấy (chị) bạn kia tóc ngắn, tròn quay ôm balo đỏ ngồi đợi, mặt bạn đó ngu cực, như đứa con nít! mà dễ thương gì đâu :))).. không biết bạn đó học lớp mấy? nhìn mặt bạn đó muốn tát cho bạn đó khóc xong dỗ ghê =)))
8/15/2013 22:42:37
Mình là 95-er, có nghe nhiều về e quỳnh kyo :D ko biết như thế nào nhưng mình có cảm giác e ấy cứ giả vờ ngây thơ. ko phải ghét gì đâu nhưng mình thấy nên sống thật với bản thân thì tốt hơn. :D
8/15/2013 22:43:50
Xem ra trang cf ngày càng chẳng khác nào chợ làng, hết mấy em nhỏ hỏi đủ thứ chuyện trên trời dưới đất. Bây h bắt đầu tới mấy anh mấy chị giở giọng dạy bảo, trc đó sao ko thấy lên tiếng phản đối hay gì, tự dưng có người đề pa thế là lũ lượt kéo vào nói, rõ chán :)) Ko thích nữa thì unlike cho lành.
8/15/2013 22:43:56
gửi 1 bạn nữ 12, biết nhau từ hồi cấp 2, đã quen nhau, dù rằng chi là quen trong bí mật :) r do thời gian, khoảng cách, dần dần mọi thứ đều đi vào kí ức, mình vẫn luôn nhớ bạn, luôn theo dõi sst, mong bạn luôn vui vẻ, tươi cười :)
8/15/2013 22:44:53
ai biết fb của bạn Tây gì đó không ? :(
8/15/2013 22:47:24
bạn Minh Huy và bạn Quang Tiên lớp 12B2 đang quen nhau phải không ạ nhìn cũng xứng lắm nhỉ ^^
8/15/2013 22:49:27
mình muốn làm quen với tất cả các bạn lớp 10A05 va 10A13 vì thấy 2 lớp này có vẻ đoàn kết với nhau. Đặc biệt là bạn nữ hay cầm đt màu trắng mà bấm bàn phím ở lớp 10A05 ạ
8/15/2013 22:50:44
Cách đây mấy bữa chắc là tuần trc j đó ! Tụi mình có chôm một cái nón bảo hiểm màu hồng có hình kitty ! Nhớ k lầm là tụi mình có lấy trên chiếc cup màu kem bóng loán :-? Hiện cái nón vẫn đc giử tại đây nhưng nó bị sơn lại màu khác r :)) nếu chủ nhân chiếc nón ấy có mún lấy lại thì cmt hồi âm nha :")
8/15/2013 22:53:51
Nam nay la nam dau tien e buoc vao truong Marie Curie. E co an tuong voi 1 ban Les hoc lop 12. Ban ay hinh nhu hoc o day A thi phai. Anh ay de toc dung, da trang, deo kinh va dac biet cuoi rat de thuong. 1 lan di ngang qa, thay anh ay cuoi, nhin rat la xinh luon nhe. Em k biet a da co nguoi yeu chua. Nhung that su em rat co cam tinh voi a, luc dau vo e ko nghi a hoc lop 12 dau, vi nhin a rat baby va dep trai. Co ai biet facebook a ay thi chi dum e nhe.
8/15/2013 22:54:18
cho mình hỏi cái bạn gái cao cao, tóc dài, chiều nay mang dép crocs hồng vs đeo balo ngôi sao đi học là ai v!!! nhìn mặt lạ quá, nghi là lớp 10 mới vào quá!! theo mô tả của mình v ai biết cho mình cái tên face đi!
8/15/2013 22:54:48
D4 ơi...
không hĩu sao lớp mình mới vào mà đã thế này rồi ... tớ là 1 thành viên vô cùng nhõ pé của lớp .... tớ thật sự k muốn lớp mình cứ chia nhau ra mà chơi như thế này mải đâu... Nhưng cảm thấy là các pạn tỗ 1 khó khó nc ý :( tớ mong rất rất mong...sẽ có 1 ngày tụi mình sẽ gần nhau hơn... như Family ấy <3 Hãy rút ngắn khoãng cách ấy nhá ! tỚ yêu tất cả các cậu .... Mong wa cfs này chúng ta sẻ gần nhau hơn ....
:D:

8/15/2013 23:04:06
Heyy yaaa vui wá các bạn ưi, mình vừa đậu vào ngôi trường đại học mơ ước :x các 95-ers khác đậu trường gì cmt dưới này để mình xem có hox chung k hazz ( đừbg ngại j cả nha ) ^^
8/15/2013 23:07:04
gửi 1142 :))
tôi chả là gì cả ko quen em Quỳnh gì ấy nhưng có cảm giác bạn thi dh xong quởn nên kiếm chuyện gato với đứa con nít ạ?
có não thì dùng tí đi
để dân nó chửi 18 năm sống mà não k phát triển dc nhiêu kì lắm

8/15/2013 23:20:13
2 chị tóc ngắn ngang vai hay đi chung với nhau xinh quá ^^ 1 người mang balo màu xanh viền hồng , 1 người mang balô gấu pooh hay đi ngang lớp em và cười rất tươi nữa . Nếu em không lầm thì 2 chị học 11d11 ạ ? Em rất muốn làm quen 2 chị ^^
8/15/2013 23:21:41
Hnay có 1 anh mặc áo hồng mang giày Nike màu hồng xanh vào buổi trưa hình như ảnh tập văn nghệ, ai có fb anh đó k cho e xin với, nhìn anh đó cute ghê mong đc gặp lại anh lần nữa
8/15/2013 23:22:04
nói chứ mình là cựu học sinh Marie, mình chỉ muốn nói 2 điều ngắn gọn thôi
1 là cái cfs (thú nhận gì đó) cũng chả khác gì ném đá giấu tay, đá kích các kiểu, thường sẽ ảnh hưởng đến tâm lý người khác.
2 là người ta như thế nào bạn làm sao biết được chưa tiếp xúc chưa chơi chưa nói chuyện thì làm sao mà đánh giá người ta được ?
Gửi đến cái bạn nào đả kích Quỳnh Kyo nhé ;)
thân :)

8/15/2013 23:28:32
=)) VÀ NHƯNG 95-ERS KHÔNG NÃO ĐÃ IM LẶNG =))
8/15/2013 23:29:13
Làm thấy ghê :v :)
8/15/2013 23:33:04
bớt xàm nách đi đọc cfs bạn 95 gì đó bảo nghe nói bé Q thế này thế nọ rồi phán ngta giả vờ. Toàn là nghe nói nghe nói. Gặp mặt tiếp xúc đi rồi hẵng lên tiếng ha.
rồi con bé đó có tên ha. tên Quỳnh Anh ha. tên còn chưa biết thì đừng có làm bố đời thiên hạ làm cha làm chú dạy đời ngta ha.

8/15/2013 23:37:33
Định là sẽ viết 1 cái confess thật dài cho a.. Nhưng rồi lại thôi...
Safe flight :)
Trái đất tròn mà, có duyên sẽ gặp lại :)

8/15/2013 23:41:13
12b17 cho mình hỏi Bảo Trân học giỏi không vậy =)))))))))))))))))))))
8/15/2013 23:42:20
gửi 1149 : mình nói ra suy nghĩ bản thân là sai sao? bạn hơi xúc phạm tới mình rồi đó :D mình chưa tiếp xúc nhưng mình thấy như thế nào thì nói vậy thôi chứ không hề kiếm chuyện :D bản thân mình cảm nhận như thế thì nói những gì mình cảm nhận, đơn giản :D
8/15/2013 23:43:14
em là hoc sinh lớp 12 mới,e có thích 1 anh lớp 12 cũ thường đá cầu ỡ dãy B trường năm hoc 2012-2013 lâu rồi. hihi,e đễ ý dường như anh đó có nhiều giày lắm thì phải, mổi lần e gặp anh đó là 1 đôi giày khác nhau. tướng bự con, cao ráo, da hơi ngăm nhưg khá là đẹp trai đó <3. Năm nay ra trường rồi em vẩn đi ngag wa dãy lớp ấy nhưg dường như quá trống vắng. buồn lắm. có vô tình vài lần e đễ ý bảng tên 12b6 hay 12b16 đó e cũng ko đễ ý kỉ nữa , nhưg thấy có 1 lần anh ấy ngồi nc chơi với bạn Huy cao cao thì phải. có bạn nào hay anh chị nào biet fb anh ấy ko cho em vớii nàoo <3 Ths các anh chi nhieu lam :x
8/15/2013 23:53:56
mình là người viết confess 1121. Mấy bạn mới vào trường thì cái gì cũng ngỡ ngàng. Đừng tự cô lập mình, cố gắng hòa đồng với mọi người, nếu có thể hãy tìm cho mình một vài người bạn thân ngay từ khi vào học, trường mình rộng lắm nên cũng nhiều loại người nhưng mình tin các bạn sẽ tìm ra cho mình người bạn thật sự. Thật sự thì trong trường mình nhiều hoạt động lắm, tranh thủ tham gia các hoạt động trong trường các bạn có thể tìm thấy thêm nhiều người bạn mới, tự thể hiện mình, học hỏi được nhiều điều. Đừng quan tâm người khác nghĩ gì hãy quan tâm mình đã đạt được những gì. Môi trường MC cũng khác nhiều so với các trường có điểm chuẩn cao hơn. MC không phải không có người giỏi, chỉ có điều họ chưa lộ diện thôi và cũng có thể là bạn nữa. Bạn giỏi hay không là do bạn thân bạn có muốn như vậy hay không thôi, gần mực thì đen gần đèn thì sáng, cần cù bù thông minh, vấp ngã thì phải biết tại sao mình té. Nhưng quan trọng nhất nhất á! nếu có lỡ mà thích ai thì nhớ mà nói cho người ta biết.
8/15/2013 23:54:03
*95er-cfs*
gửi ng` con gái mà tớ thương............. học chung với cậu 2 năm 10,11 ấn tượng đầu tiên của tớ về cậu là nhỏ người, xinh xinh, ít nói... và vui nhất là khi đi nhảy cổ động, tớ w cậu đc ghép nhảy chung...
năm 11, tớ w cậu nc cũng nhìu hơn trc, đc chở cậu đi học, tớ thấy vui lắm. Nhưng tớ ko hiểu vì lý do nào mà cậu lại im lặng đối với tớ, mặc dù tớ đã hỏi và cố gắng liên lạc w cậu.
năm 12, lớp bị tách, bùn vì ko đc học chung w cậu nữa, nhưng cũng may là lớp cậu kế bên lớp tớ, vì thế hằng ngày vào giờ chơi, giờ về, đi ngang qa lớp là tớ lại lén nhìn cậu. Nhưng ngày gần thi đh, tớ vui vì đc ở bên cậu, chăm sóc cậu, cùng cậu ôn tập. Với hi vọng là sau thi đh, tớ và cậu có thể tiến xa thêm nữa.
Nhưng sau thi đh thì cậu ko liên lạc tớ nữa. Tớ rất muốn biết lý do là tớ đã làm gì sai.
Rất nhiều người nói về cậu, tớ ko qtam họ nói gì. Điều tớ chỉ muốn nói lúc này là tớ rất thích cậu..................

...

8/15/2013 23:55:38
anh có nick face là Huy Đinh dễ thương quá đi. Không biết anh có bạn gái chưa nhỉ?
8/15/2013 23:57:13
Muốn nghe mấy anh chị kể chuyện ma bên trường mình. NTMK xôm quá rồi :))
8/16/2013 0:00:17
dạ em là một học sinh thuộc lớp 11a5 và e xin được nói thẳng là e ghét cái lớp này cay đắng ạ . Thật đen và nhọ cho e khi bị xếp vào đây . Bạn bè chơi thì chả đoàn kết cái gì cả .kiểm tra mạnh thằng nào thằng đấy làm. Nhất là mấy thằng con trai . Đá banh thì k rủ . Chơi chia nhóm chơi lẻ tẻ . Em không thể inbox dc vì số lượng chúng nó qá lớn :))) Dạ chữi nhẹ v thôi ko nặng qá bị điều tra rồi đuổi học thì khổ :v
P/s : em muốn nói là em yêu bạn Nhi nhắng cực kì ạ . Yoloooooooo :v

8/16/2013 0:00:34
12b17 cho mình hỏi Bảo Trân trong lớp học hành có chăm chỉ không vậy =))))))
8/16/2013 0:03:33
Thân gửi các bé 98ers :)
Chị là 95ers , chị cảm thấy không thích cái cfs của bé nào 98ers nói là mấy ac 95ers chưỡi tụi em , nói thẳng cho các em nghe ở đây không phải là CHƯỠI , cũng chẳng ĐÁ XOÁY gì tụi em cả , ac chỉ cảm thấy KHÔNG THÍCH và KHÔNG HÀI LÒNG về những gì mà tụi em đã phàn nàn về ngôi trường yêu quý mà anh chị học 3 năm , trong khi các em chỉ học được khảng 2-3 tuần mà các em phàn nàn đủ thứ này nọ , trong khi anh chị học 3 năm mà chả phàn nàn gì :) . Mấy em phàn nàn wc này nọ , rồi nói giám thị thiên vị vài bạn , rồi nói sao trường ít show thế rồi pla pla pla ? Nói thật không phải khoe hay này nọ , chứ anh chị chả bao giờ phàn nàn về cái wc của trường ntnay ntkia , và cũng chả bao giờ than sao trường chả có show gì thế , KHÔNG BAO GIỜ nhé các em :)
Ngày trước anh chị cũng giống như các em thôi , cũng bỡ ngỡ , cũng 15-16 tuổi đầu vào trường , cũng sợ những lời đồn mà người ta bàn tán về trường , nhưng thật sự chưa bao giờ anh chị trẻ con như các em 98ers bây giờ cả :) ( mà chị chỉ nói MỘT VÀI BẠN 98ers thôi nhé , chứ không phải nói tất cả các em 98ers đâu )
Chị khuyên các em này , thay vì các em lo săm soi , để ý đủ thứ chuyện để phàn nàn về trường và để ghi cfs á , thì thay vào đó mấy em lo học đi , và cũng đừng phàn nàn nữa , mà mấy em tự tập chấp nhận đi , ngôi trường đó là một tập thể , mọi người học tập và sống hòa vào ngôi trường được thì các em cũng phải làm được . Các em đừng biến các em thành một kẻ ích kỉ , muốn được người khác làm vừa lòng các em . Như thế trẻ con lắm các bé à :)

8/16/2013 0:05:13
Gửi bạn trân 11d7, dẫu bạn k qan tâm đến mình hay gì thì có cần sinh nhật mình cũng không thèm chúc k, bộ thời gian ghi vài câu chúc khó khăn với bạn lắm s ? Gặp ở ngoài thì bạn ngó lơ ? Bạn muốn chọc mình điên hả hả hả. Bực vãi
8/16/2013 0:09:38
Có ai biết fb của bạn lai lai học 10D5 hay A5 j đó cho e xin với nhé :D
8/16/2013 0:15:07
em thấy mấy anh chị 95 trường mình sao cứ thích chỉ trích 98 nhỉ :)) chẳng qua là không biết nên hỏi thăm, ai mà chẳng muốn tìm hiểu về trường mình, thầy cô :)) (không tinh mấy bạn mới vô chê MC). Nếu anh chị không thích thì đừng quan tâm cần gì phải lên lớp nói này nọ.... vậy mà còn so sánh thời anh chị với thời 98 :)) (sao không so sánh thời 18 luôn đi)...anh chị nói anh chị lớn mà hành động, lời nói của mình không đáng để một đứa 98 nể phục
8/16/2013 0:30:07
này tớ thích cậu thật đấy :(
thừa nhận đi cậu cũng thích tớ cơ mà :3
và tớ sẽ làm cho cậu phải mở miệng thừa nhận chứ không phải chỉ nói qua tin nhắn đâu :)
[16/8/2013] lúc 00:30 <3

8/16/2013 0:33:10
Xin chào "MỘT VÀI EM 98ERS" anh cũng muốn nói với các em vài điều. Các em, những cô cậu học sinh mới tạm biệt những ngôi trường cấp 2 để lên Marie hay rớt nguyện vọng thì có lẽ anh KHÔNG CẦN BIẾT. Tuy mới vào trường nhưng có lẽ các em lại k hiểu là, trang Confess của trường chúng ta mới chỉ đc tạo khi thế hệ 97ers vừa bước vào ngôi trường không lâu, nghĩa là trước đó, tụi anh và cả 96ers KHÔNG HỀ CÓ bất cứ trang confess nào để DÒ HỎI, LÀM QUEN, bla bla bla blo blo blo. Tất cả mọi thứ đều bắt đầu từ việc làm quen tất cả các bạn trong lớp. Các em chắc cũng nhiều đứa xài YH nhỉ? sao không TỰ MÌNH dùng chính đôi chân và cái MIỆNG để xin họ , để xây dựng tình bạn trong lớp trước?rồi sau đó lập ra một cái hội của lớp rồi mời các bạn trong vào? Đó chính là cái cách mà các thế hệ trước các em đã làm và có thể một vài lớp 10 khác cũng thế. Bây giờ có lẽ các em đã sướng rồi, điểm chuẩn thì hạ xuống thấp, vào trường thì có đồng phục mới lại còn được tổ chức hội trại nữa. Thế. các em thấy CHƯA ĐƯỢC ĐỦ à !? Các em nói mình bị thế này , thế nọ, bị các anh chị nói này nọ, thế các em không biết mình đã được hơn những người khác như thế nào??Những cái cfs làm quen này nọ thì anh thấy như thế này. Thay vì các em rảnh thời gian ngồi ghi cái đó làm quen những người bạn trong lớp trước rồi mới bắt đầu tiến xa hơn nhé!! Đừng "tự kỷ ám thị" mình là thế này thế nọ, có thể quen nhỏ này thằng nọ chỉ bằng cách GHI MỘT CÁI CFS, người ta dù đọc cũng chả cần biết em là ai, chả cần care em làm gì. Chốt: MUỐN LÀM GÌ THÌ TỰ XÁCH CÁI MÔNG MÌNH ĐI MÀ LÀM, TỰ BIẾT BẢN THÂN MÌNH CÓ GÌ MÀ PHÁT HUY LÀM QUEN BẠN TỐT RỒI MỚI CÓ TÌNH CẢM CHỨ KHÔNG PHẢI CỨ NHẮM ĐỨA NÀY ĐẸP, ĐỨA KIA XINH RỒI MÊ(xin lỗi chứ, cứ nghĩ như thế này nè,em thấy nó xinh, còn bao nhiêu đứa nữa cũng thấy vậy chứ k đơn giản đâu he^^ ), ĐOÀN KẾT NỘI BỘ CHỨ KHÔNG PHẢI ĐỨA NÀY NHÓM ĐỨA KIA NHÓM VÀ CONFESSION PAGE LÀ NƠI ĐỂ LƯU GIỮ TUỔI HỒN NHIÊN CỦA 3 NĂM CUỐI CUỘC ĐỜI HỌC SINH NÊN PHẢI LÀM ĐẸP NÓ CHỨ KHÔNG PHẢI BÔI BÁC HAY LÀM LOÃNG NÓ .OK!!?
Từ: 1001-Một thằng 97 rảnh rỗi thức khuya

8/16/2013 0:42:01
e là 98ers ạ.....e đã từng có rất nhiều thắc mắc khi chưa vào trường chẳng biết hỏi aj..., lên cfs thì ngại thấy nhiều bạn hỏj quá rồi sợ các a c bảo bọn e làm màu như bên TV cfs.. cuốj cùng e đọc đc stt c QK up bảo làm quen mấy e lớp 10 năm nay ấy ạ, e mới đánh ljều một phen pm..c đó chẳng biết gì em, nhg lại hướng dẫn rất dễ thg, nch thân thjện lắm chứ k như ban đầu e nghĩ xjnh thì chảnh này nọ....Gặp c đó ở trường thj cách nhau mấy mét mà vừa thấy e, c đó đã cườj tươj thật tươj chào e rồj...
c đó hiền vậy thôj chứ e chẳng hjểu a 95 bảo nghe nói về c đó r phán gjả tạo, c kja k qen laj bảo chảnh là sao?
e xl, vì e k comment trên cfs haj a c.. e sợ bị chửj là bon chen ch kp của mjnh nhg thật sự là e thấy oan cho c đó l'..

8/16/2013 0:48:08
có bạn nào có fb bạn bí thư lớp 10d8 k cho mình với :"P
8/16/2013 0:56:15
Quỳnh kyo là ai? Có j hot? Hình thấy cũng tầm thường mà dụ j nổi dữ vậy? Có đc cỡ bà Tưng hơm
8/16/2013 3:28:25
Mình thích bạn Khoa lớp 11D10 :D.Thích veeee ^^. Thực sự tui đã suy nghĩ rất kĩ mới dám viết cfs này :"(. Chưa bh mình nhát như lúc này, mình k dám bắt chuyện vs bạn, mình k dám thổ lộ cho bạn biết vì mình sợ bị từ chối ^^ ... mình để ý bạn từ năm ngoái r. Cơ mà mình giữ im lặng :).
P.s : hiện tại mình vẫn chưa dám nói ra mình là ai. Vì chưa đủ can đảm và vì mình chỉ là 1 b.gái hết sức bthg :). À, có ai nói vs bạn là bạn cười rất đẹp chưa?! *cười híp mắt*

8/16/2013 7:49:51
anh chị 12 gì thì không biết sao, nhưng mà nói đến tiếp xúc hay chưa tiếp xúc thì mình đã tiếp xúc rồi, nc thì cũng nc rồi. Và chuyện "giả vờ ngây thơ" là thật, nhiều cái mấy bạn chưa biết lắm =))))
8/16/2013 8:10:55
Mọi người ơi, cho em hỏi lớp 10 năm nay có D12 ko ạ T^T em nhớ là đầu năm đi xem danh sách lớp, e thấy D11 là max luôn r :((( Hôm nay em xin chuyển lớp, cái thầy hiệu trưởng ghi vào giấy là chuyển qua D12, cái em thấy lo lo làm sao ấy :| không biết có lớp 10D12 ko nữa :( Mọi người giải đáp thắc mắc giùm em đi ạ, hicc T^T
8/16/2013 8:45:12
Cho mình hỏi là có ai quen bạn Toàn hay chơi bóng rổ lúc chiều ở trường mình không ???
Hình như bạn ấy học 10D8 ^^
Ai quen bạn ấy cho mình xin FB và SĐT được ko ^^
Cám ơn nha

8/16/2013 9:06:37
Sắp tới MC mình có event gì vậy mọi người ????
8/16/2013 9:14:57
cfs là 1 trang cộng đồng chứ ko phải cái chỗ muốn nói ji` nói, muốn viết ji` viết. nói làm ơn suy nghĩ coi có nên nói ko rồi hãy nói tránh dùm những bài viết tào lao. anh là 1 hs mới ra trường. đó giờ a chưa bao giờ viết cfs vì a ko thik cái kiểu nói giấu mặt, hèn lắm với những thằng con zai nhưng bức xúc quá ách chịu nổi. Thịnh 12A2 NH 2010-2013.
8/16/2013 11:06:39
Xin chao
1OD2 oh oh`

8/16/2013 11:07:42
Cho em hỏi anh cao cao học 12B5 ms 08 fb là gì ạ?
8/16/2013 12:39:12
Các bạn ơi cho mình hỏi có bạn nào biết Fb của 1 bạn nữa đeo mắt kiếng, trước học thêm lớp Toán cấp tốc của thầy Toàn hay ngồi kế bạn Gia Linh nào mà thi Đh Hoa Sen vs Marketing ko ? Bạn đó hay ngồi bàn đầu vs bị thầy Toàn trọc á :D Cám ơn các bạn rất nhiều
8/16/2013 13:18:33
mỗi lần bị như vậy bạn ấy đều hét lên :"> tiếng hét rất dễ thương :"> kí tên: boycutethichanhhoc12b6 <3">mình xin fb một bạn học 12b6, hay đi chung với mấy bạn nam khác, da trắng, mặt ngu hay xuất hiện ở căn tin và lần nào gặp cũng bị mình bóp đít :"> mỗi lần bị như vậy bạn ấy đều hét lên :"> tiếng hét rất dễ thương :">
kí tên: boycutethichanhhoc12b6 <3

8/16/2013 14:21:09
tình cờ hnọ e gap được 1 chị de thuong lắm ạ. chị tóc ngắn xoăn xoăn dang đứng nc với một anh cao cao( hình như là bạn trai của chị ) ở cầu thang gần nhà vệ sinh nữ khu B ai biết nick fb chị cho e xin với ạ tks m.n
8/16/2013 15:19:32
Thật sự thì lớp mới của mình gồm các phần tử thua xa lớp cũ hồi cấp 2..
Con trai thì chửi thề quá nhiều.. nghe thật sự khó chịu vô cùng ý.. ai bảo mình thông cảm thì kệ họ.. đã làm việc không đúng rồi còn bắt thông cảm à ??
Còn nữ thì lại chơi với nhau chia ra thành từng nhóm làm mình thấy xa cách quá !
Mong rằng Mọi chuyện sẽ tiến triển tốt hơn theo thời gian ..

8/16/2013 17:04:58
mình là 1 hsinh lớp 11 tình hình là dny de ý 1 bé lớp 10. bé tròn tròn dễ thuog lắm, mình thường thấy bé ở lớp 10A5 nhưng hình như bé ko hoc o lop đó thì fai.ai biet fb của bé cho mình xin nhé
8/16/2013 19:06:53
Hôm bữa đi học trái buổi sáng thấy 1 chị học dãy A đi vào phòng A3 A4 gì đó dáng ng tròn , chiều cao khiêm tốn , tóc để mái ngố , miệng thì chúm chím ( chu chu như mỏ chim thấy cưng lắm) ! E mún tìm fb chị ấy mà k biết :( e là e thích chị từ cái nhìn đầu tiên ! Mà chị có bồ chưa nhỉ :D
8/16/2013 20:07:36
1819
Bác nào biết fb bạn trân 10a6 hk ?

8/16/2013 20:18:32
em thích một anh lớp 12B3 nhìn rất men và có vè rất lạnh hình như stt 23 thì phải ai biết fb anh đó cho em xin <3 tksssss
8/16/2013 20:31:35
Cho mình hỏi các bé 98ers có ai học chung với 2 bạn lúc trước học cấp 2 ở trường Đinh Thiện Lý hoặc còn có tên là LSTS ko? 2 bạn này hôm đầu mình gặp thì mặc đồ thể dục của trường cấp 2 là áo thun với quần thể thao ngắn, mà tuần sau gặp lại chắc do yêu cầu của giáo viên nên đổi lại quần dài 3 sọc cho đúng môi trường của trường công. Ai biết cho mình xin thông tin liên hệ.
8/16/2013 20:38:33
Mình thích 1 bạn, bạn ấy học lớp 10 giống mình sáng nào cũng thấy bạn í, bạn đeo ba lô màu hồng, đeo mắt kính, tóc ngắn cỡ chạm vai <3 ai có fb bạn này ko? cho mình điiiiiiiiiiii
Bạn ấy hay đi chung vs 1 bạn cũng đeo ba lô màu hồng, tóc cũng ngắn, hình như 2 bạn khác lớp. Hôm trước buổi chiều thấy hai bạn ngồi ghế đá nói chuyện vs nhau nhìn dth vô cùng.................... nói chug nhìn hai bạn chả khác nhau là mấy :v như chị e :v ko biet co dung ko? ^_^
P/s: ai có fb bạn đó ko cho mình vs :) ths

8/16/2013 20:42:28
nghe đồn là năm nay 12 không có hội trại phải ko ạ :-?
8/16/2013 20:47:32
Yêu ngôi trường Marie Curie,yêu ngày đầu bước chân vào trường cấp 3 đầy bỡ ngỡ,yêu ngày thứ hai đầu tuần được mặc áo dài tinh khôi,yêu căn tin,yêu nhà vệ sinh có cái gương to mỗi giờ ra chơi hay vào đó soi gương :)) yêu mấy đứa bạn thân,yêu những khoảnh khắc ăn vụng trong lớp,yêu những lúc chép phao trong giờ kiểm tra,yêu thầy giáo viên trẻ đẹp trai giảng bài dễ hiểu,yêu mối tình học trò ngây ngô,bướng bỉnh,yêu tất cả và yêu Anh !
8/16/2013 20:53:54
Mình là 96-ers ! Mình thấy có nhiều hot girl làm màu quá,mấy em đi học hay đi diễn thời trang ? Hay đi kiếm chuyện ? Hay đi chụp hình cho báo người nổi tiếng :) ?
Đi học thì cho ra đi học đi,ko phải vì gato hay gì cả đâu,mấy em cứ đi học mà ăn diện rồi học hành ko ra gì thì người ngoài nhìn vào đánh giá trường mình ! Làm cho ngta đánh giá rồi thì lúc đó đừng kêu la là "người ngoài biết gì mà đánh giá" nhé,ko có lửa làm sao có khói .. Yêu trường thì ráng giữ thể diện mấy em ạ <3
Mấy em hãy làm cho người ngoài nhìn vào và nói "trường MC con gái vừa xinh vừa giỏi" chứ đừng để người ngoài nhìn rồi bảo "đi học ăn diện lắm vào học ko ra gì" nhé :)

8/16/2013 20:58:11
mình là hsinh lớp 11 dạo gan đây dag de ý một bé tròn tròn hay dung truoc lop 10A5 vào gio ra choi. Ai biet cho mk xin nick fb be voi

8/16/2013 21:24:58
Lí do mình không thích bạn Quỳnh Kyo là bạn í có cái trò giọng thật thì không dùng mà thích giả giọng con nít eo éo tỏ ra cu tè nghe ngứa lỗ tai không chịu được, ờ mà mình chả rãnh mà stalk bạn đâu nha, chỉ là chúng ta gần lớp nhau quá nên mình cứ hay bị hấp diêm lỗ tai mỗi khi bạn mở mồm ra dẹo trai lớp mình á, chứ mình cũng không muốn nghe đâu, ha :*
8/16/2013 21:05:39
thấy bạn ấy trong trường hòai mà không biết có nên bắt chuyện hay không. Trông bạn ấy bụ bẫm, trắng trẻo và khá là dễ thương =)) hí hí :3">Mình là mình cực thích 1 bạn nam lớp 12b6 :"> thấy bạn ấy trong trường hòai mà không biết có nên bắt chuyện hay không. Trông bạn ấy bụ bẫm, trắng trẻo và khá là dễ thương =)) hí hí :3
8/16/2013 21:24:56
Yooo ! Cho e hỏi các a.chị 11,12 + các bạn 10 có ai đọc One Piece k ạ :3 nếu có cho e add fr cái nha ;)
8/16/2013 21:30:37
Năm nay MCer 96 ráng để lại nhiều dấu ấn kỷ niệm cho nhau nhé :) Sau này thi tốt nghiệp rồi không biết liệu được gặp nhau không nữa :)
8/16/2013 22:19:08
Confession for Subi
Nhìn kiểu nào thì cũng thấy cậu rất trẻ con :3
Tuy là tật xấu nhìu vô kể :<.. nhưng mà có lúc lại siêu dễ thương xD
Cảm thấy có những chuyện diễn ra k ai ngờ đến.. thật tốt khi gặp lại nhau :D
Cậu là ngoại lệ, rất đặc biệt :v
Mình rất thích cậu :") nhóc con :p

8/16/2013 22:32:57
Mình nói thích bạn n lần rồi sao bạn cứ đánh trống lảng vậy Bảo Trân 12b17 :( Nếu bạn còn không trả lời mình mỗi ngày mình đều sẽ ghi cfs tỏ tình với bạn đó :v:v:v
8/16/2013 22:40:48
A iu e nhìu lắm,ad MS <3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3<3...Forever with you
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Forever-With-You-kU-Lam-ft-Rich/IW88OEBC.html

8/17/2013 0:00:22
A thích em Ngô Kim Thanh 12b5 (2009- 2012) ---94ers <3
8/17/2013 0:10:29
Mới vào trường đã bị ấn tượng 1 chị 12B17 <3 chị xinh cực kỳ nhìn như con gái Nhật vậy cute ghê. Mang baloo xanh dương tóc dài mái ngang. Cho em hỏi chị có bf chưa v <3
8/17/2013 1:12:56
Nói thật với mấy em 98-ers
Hồi đó tụi 95-ers này chưa có còn fét còn fiết zì cả, chả cần fải lên FB hỏi han này nọ mà tia gái với truy tìm nick FB phải gọi là nhanh như điện =))
Cứ liên hệ mấy lão làng tia gái 95-ers thì biết :v gái đẹp trong trường là có nick FB hết =)))

8/17/2013 4:12:25
Hôm thứ hai mình hay thấy một bạn nữ cắt tóc tém,chắc là tomboy,mặc áo dài mà mang giày thể thao ngồi vắt vẻo trên bàn ngay cổng =)) mình thấy lạ và trông hơi buồn cười =)) và hình như bạn ấy cao lắm thì phải 0.0 ai có fb của bạn ấy cho mình nhé,mình muốn làm quen
8/17/2013 8:29:01
Cho em hỏi nếu vào CLB phát thanh viên của trường thì sẽ làm những công việc gì? Em cũng rất muốn vào nhưng sợ nói những thứ về Đoàn không,.. thì sẽ rất nhàm chán :))
8/17/2013 8:51:32
Hãy bên nhau để có một năm học cuối cùng tràn đầy niềm vui và ý nghĩa nhé !
I love 12B16 <3

8/17/2013 10:00:48
mình rất thích bạn Quí Khương 10D4..nhưng bạn ấy ít nói qá..có cạy miệng cũng không chịu nói T.T...Mình mún hỏi là...pạn có bạn gái chưa??mình thấy bạn để ava hình bạn gái nào đó
8/17/2013 11:04:12
Gửi bạn Nguyễn Vũ Thủy Tiên 11D1
Thật sự mà nói thì mình đã thích bạn từ ngày đầu vào trường Marie rùi. Mình biết bạn không xinh không đẹp như các hot girl, cũng không đảm đam, giỏi nấu nướng như phần nhiều các bạn nữ khác :) Nhưng mình dám chắc là bạn có gì đó làm mình phải chết mê chết mệt vì bạn và mình cũng dám chắc rằng tình cảm của mình dành cho bạn hoàn toàn là thật :) Đã 1 năm trôi qua nhưng tình cảm của mình giành cho bạn vẫn chưa hề thay đổi. Cho mình một cơ hội nhé !!! Chỉ một lần thôi !!! Không cần nói thì chắc bạn cũng biết mình là ai ...

8/17/2013 11:25:52
Thật sự mà nói năm cuối rồi mà lớp mình vẫn ko tiến triển tình hình nội bộ lớp tốt hơn gì hết :( Buồn thật !
Năm cuối mong lớp mình đoàn kết lại,đi chơi nhiều hơn,ko phe phái gì hết đc hông ? 12 cho nó đáng nhớ coii trờiii >.<
12B8 !

8/17/2013 11:49:49
năm nay mình lớp 11 rồi.Tuy lớp không thay đổi gì mấy nhưng mình không thể tỏ ra hòa đồng được với lớp. Mặc dù năm trước chơi khá thân nhưng năm nay mình thấy mình ít nói hẳn đi, có lúc như tự kỉ :v Có lẽ do lớp ít người hiểu mình? Hay do mình không hòa nhập với lớp?
8/17/2013 11:53:19
dù bây giờ đôi ta k còn được như trk nữa :) nhưg a vẫn lun lun iu e :) a nhớ nhữg giây phút ta bên nhau khi xưa nhìu lắm gẤu mẬp àk :) e có thể cho a cơ hội qay lại vs e không :)
8/17/2013 12:00:35
Mình thừa nhận là mình đang tương tư bạn Quách Tiểu Băng lớp 12B16 :) Từ lần gặp đầu tiên mình đã thích cậu ùii :) Là thật lòng đó. Mong 1 ngày cậu sẽ hiểu :p Vì ta mới nói chuyện thôi,cho mình thời gian nhá,mình sẽ cố gắng chứng minh cho cậu thấy >......< Mình hog đùa giỡn đâu ;)
8/17/2013 12:05:07
Cho em hỏi là sao các anh chị ăn vụng được thếeeee TT A TT
8/17/2013 12:08:59
Mình học lớp 10A4, tên là TTT. Và mình thật sự thích bạn nam ngồi phía sau mình tên là PA, tuy bạn ấy có vẻ như hơi cù lần nhưng đối với mình đó là điểm mà mình vô cùng ấn tượng từ ngày nhập học đầu tiên. Ôi thật sự là mình thích bạn lắm, bạn đã có bạn gái chưa ?!
8/17/2013 12:17:21
md nhưng dễ thương lắm,hay mua nước với kem chúi cho t ăn xD cả chú bảo vệ mập mập ở cổng Nam Kì hay bao che cho con vào cổng sau giờ qui định nữa nói sao ta,thương Marie lắm luôn :x năm cuối rồi,bạn bè xích mích hiểu lầm cũng có,nhưng mà thôi,điều đó cũng chả ảnh hưởng gì tới mình :"> chỉ muốn nói với mấy e 98 mới vào đó,bớt cằn nhằn về trường đi,trường mấy cưng học mà mấy cưng ko tự hào..là sao? trường mình nhiều tiện nghi lắm ròi đó ❤❤❤ ----- à với cả mình là 1 mem trong TKG :3 hem biết các bạn có tổ chức thêm buổi chụp sneaker Marie nào hemmmmmmm vì hôm nọ chụp ngay t2 mình mặc áo dài hem tham gia đc :"> nếu có rủ mình nha xD">đối với mình 3 năm cấp ba là 3 năm đẹp nhất của đời người,đẹp lắm ❤
mình nhớ rõ ngày đầu tiên đến trường,ko biết đường nên đi lạc,đi nhầm cổng vào tới 2 lần,hôm đó trời còn mưa nữa..dĩ nhiên là vào lớp trễ
Marie là ngôi trường có nhiều kỉ niệm với mình nhất chuyện tình cảm siu dễ thương của một con bé lớp 10 với anh mắt hí lớp 12 cũng bắt đầu từ đây :3 giờ anh có người iu ời :3 hp lắm,e cũng mừng nữa xD
chuyện bạn bè thân thiết giữa 2 con bê đê Trang & Ryn kết nạp t cũng bắt đầu từ đây :3
ăn vụng bánh tráng,snack,kẹo dẻo,bánh qui,nui chiên tập thể cũng diễn ra ở đây :3
cả tình iu bé nhọ Bảo bón nữa :"> md nhưng dễ thương lắm,hay mua nước với kem chúi cho t ăn xD
cả chú bảo vệ mập mập ở cổng Nam Kì hay bao che cho con vào cổng sau giờ qui định nữa
nói sao ta,thương Marie lắm luôn :x năm cuối rồi,bạn bè xích mích hiểu lầm cũng có,nhưng mà thôi,điều đó cũng chả ảnh hưởng gì tới mình :">
chỉ muốn nói với mấy e 98 mới vào đó,bớt cằn nhằn về trường đi,trường mấy cưng học mà mấy cưng ko tự hào..là sao? trường mình nhiều tiện nghi lắm ròi đó ❤❤❤
-----
à với cả mình là 1 mem trong TKG :3 hem biết các bạn có tổ chức thêm buổi chụp sneaker Marie nào hemmmmmmm vì hôm nọ chụp ngay t2 mình mặc áo dài hem tham gia đc :">
nếu có rủ mình nha xD

8/17/2013 12:30:35
ai pk nik fb vs sđt của pn ấy cho mình xin nhaz :3">mình là hs mới vào trường MC mình nói thiệt mình rất thjk pn Đặng Thủ Phú lớp 10D10 nhưng ko pk pn ấy có pn gái hay chưa nữa :"> ai pk nik fb vs sđt của pn ấy cho mình xin nhaz :3
8/17/2013 12:51:44
e iua nhìu lắm ... BBK
8/17/2013 13:42:43
Em thích anh Trương Phương Nam lớp 12B14 lắm, a chụp hình chụp đẹp lắm, e muốn một lần đc a chụp mà chắc ko đc đâu nhỉ :( Ngày nào e cũng đi ngang lớp a chỉ để được nhìn a từ xa thôi. Hi vọng là sẽ có ngày a e mình được nói chuyện với nhau trước khi a ra trường :) Từ một e trai lớp 11 xin đc giấu tên.
8/17/2013 14:29:21
nói ra thì mình không thích bạn trai nào đó ghi cf nói lời yêu thương vói bạn Bảo Trân 12B17 đâu :(.... trân à Anh Yêu Em :3 hịhị
8/17/2013 19:46:06
=)) Không biết bạn ấy có bạn gái chưa nữa :-s hiuhiu Ai biết thì cho mình xin cái phây búc của bạn í nha :-< tks ♥">Mình là mình cực thích 1 bạn nam lớp 12b6 >O< Thấy bạn ấy trong trường hòai mà không dám bắt chuyện :( trông bạn ấy cũng cao, trắng trẻo, bụ bẫm dễ thương :">=)) Không biết bạn ấy có bạn gái chưa nữa :-s hiuhiu Ai biết thì cho mình xin cái phây búc của bạn í nha :-< tks ♥
8/17/2013 20:05:44
anh ơi nếu anh đọc được cfs này thì cho em xin facebook của bạn nam ngồi chơi chung với anh được không :3 tại anh dễ tả hơn bạn kia hihi">Hôm bữa em học thể dục sáng thứ ba có 1 anh mắt hí lị mang giày caro học thể dục bị cô Linh la thì phải hihi :"> anh ơi nếu anh đọc được cfs này thì cho em xin facebook của bạn nam ngồi chơi chung với anh được không :3 tại anh dễ tả hơn bạn kia hihi
8/17/2013 20:14:50
Cho mình hỏi bạn nữ lớp 10A12 giống jiyeon tên gì vậy? Fb lun nha ^^
8/17/2013 20:15:14
đúng ra mình không lên tiếng đâu như mà cái ng ghi cfs #1177 ăn nói thật lố quá :-j bộ chung lớp k tự gặp mặt ngoài đời đc hay s mà phải lên cfs. riết r mấy em phụ thuộc quá vào công nghệ thông tin, biến cfs của Marie thành trò cười, khi ngta lên tiếng chỉ bảo thì post bài cãi :-j
8/17/2013 20:15:21
hello every body!
8/17/2013 20:20:50
Riết rồi thấy cfs nó loạn quá đi. Đề nghị mấy admin page ko đăng những cfs có tính chất gây war nữa. Mất đoàn kết quá. From 95-ers
8/17/2013 20:35:56
Em