Đuổi Hình Bắt Chữ - Game Show

kiddshady

Ðề: Đuổi Hình Bắt Chữ - Game Show

_Ban tổ chức chúng tôi xin được chúc mừng chủ nhân của 2 "Chiếc Thanks" trong ngày hôm nay đó là :

+ Kenny_htv đã đưa ra đáp án chính xác cho câu số 19 là Thiếu Tá

+Một thành viên tham gia cũng xuất sắc không kém đó là ^^SongThanh^^ . Dù ^^SongThanh^^ đưa ra đáp án câu 19 chậm hơn kenny_htv một tẹo nhưng bạn cùng là người mở được cánh cửa số 18 đầy hóc búa với câu trả lời Đồng Sàn Dị Mộng.

_Ngoài phần thưởng là 2 "Chiếc Thanks" , 2 bạn còn nhận được 1 tràn pháo tay từ KIdd nữa =D>

Gấu

hic, Đồng Sàn Dị Mộng àh, tui thấy có 1 chút không hợp lý, Tại sao lại là 1 người Nam, 1 người nữ, mà 2 người này lại dành chăn nhau nữa thấy không ?
Người nữ thì nằm cuốn lại, người nam thì do bị cuốn chăn nên đóng đinh 1 bên lại. Nếu đáp án là Dị Mộng thì cũng ko hợp lý, nằm mơ trái ngược nhau thì cớ gì mà gọi là Dị Mộng, mặt khác là mơ thấy Chó và Mèo chứ mơ thấy Ma Quỹ ( kidd ) gì đâu mà gọi là Dị. Bão đãm ngoài Kidd ra không ai đoán được là Đồng Sàng Dị Mộng, Kidd đã chỉ Kenny trả lời phải hông nè ? Câu này ngoài câu Vợ Chồng Như Chó Với Mèo thì tui chưa thấy câu nào hợp lý hơn ( nếu có thì tui sorry trước, hi, nhưng bảo đảm là ko phải Đồng Sàng Dị Mộng.

kenny_htv

Moderator
Staff member

này anh Gấu, em xin lỗi anh nhá, anh có bị nhầm ko vậy, câu em đoán là câu "THIẾU TÁ" chứ có fải "ĐỒNG SÀN DỊ MỘNG" đâu.
Kidd đã chỉ Kenny trả lời phải hông nè
thứ 1, anh Kidd và em ko wen ko bit j` nhau cả, ảnh chỉ em thì ảnh dc cái j`
thứ 2, em đoán dc câu này vì em thấy nó thiếu số 12, mà số 12 còn gọi là TÁ ( fù hợp với cấp bậc trong quân đội ), thiếu số 12 nên em đoán là THIẾU TÁ. Thế thui, chứ chẳng ai chỉ ai cả.
Em nói thế, anh Gấu đừng jận nhá, vì em đoán ra câu đó mà anh lại nói như thế thì em hơi bực mình nên có những lời jải thix hơi khiếm nhã, anh Gấu bỏ wa cho nhá.

kiddshady

Thân gửi Kenny_htv

_Trước hết Kidd gửi lời xin lỗi đến Kenny_htv vì những khó chịu mà bạn gặp phải khi tham gia vào topic "Đuổi hình bắt chữ" này . Kidd phải công nhận rằng Kenny_htv là một người bạn đã làm cho Kidd rất thích thú vì những câu trả lời của Kenny đưa ra khá nhanh và rất chính xác. Chính nhờ cảm hứng đó làm cho Kidd phải cố gắng suy nghĩ ra nhiều chữ, nhiều câu đố mới hơn với lối tư duy ngày càng độc đáo hơn, sắc sảo hơn, với mục đích chính là để các bạn có nhiều sự hứng thú trong cuộc chơi.

_Với cương vị là người chủ nhà, thành viên lập ra topic này. Kidd cảm thấy rất tiếc vì những chuyện như vậy. Kidd mong rằng Kenny_htv hãy bỏ qua sự hiểu lầm này. Mong rằng Kenny hãy cứ tiếp tục ủng hộ, góp ý cho trò chơi ngày càng hoàn thiện, Kenny nhé !

Thân
Kiddshady

kenny_htv

Moderator
Staff member

ko sao đâu anh Kidd, Kenny chỉ hơi bực mình tí thui, h thì hết rùi
àh mà jải hết câu 19 gòi đó, seo anh ko pót típ đi

kiddshady

Bây giờ Kidd giải thích đáp án câu 18 cho Gấu hiểu nè. "Đồng sàn dị mông" là một câu thành ngữ của Việt Nam. Câu đó mượn hình ảnh những người cùng nằm trên một chiếc giường (đồng sàn) nhưng họ lại có những giâc mơ khác nhau (dị mộng). Câu đó muốn ám chỉ hai hay nhiều người tuy sinh hoạt gần gũi, thân thiết với nhau nhưng tư tưởng và suy nghĩ của họ lại là hai hướng khác nhau. Câu này thường dùng để nói về những cặp vợ chồng không có cùng chí hướng, không cùng ước mơ như nhau, mà mỗi người cứ khăng khăng ôm lấy mộng của riêng mình.
Nếu xét trên hình ảnh Kidd đưa ra thì đúng là có những chi tiết thừa như là: 2 người giành chăn của nhau, ông chồng đóng đinh chiếc chăn xuống đất v.v... Đó chỉ là những chi tiết phụ thôi. Như trong một câu trắc nghiệm, chỉ có 1 câu trả lời là đúng, 3 câu còn lại là để gây nhiễu. Gấu chỉ chăm chăm vào những chi tiết gây nhiễu mà đi lệch ra khỏi câu đúng mặc dù là Kidd có gợi ý rất khéo là "họ nằm chung giường" và "họ có những giấc mơ khác nhau".
Qua lời gợi ý đó ^^SongThanh^^ đã tìm đến được đáp án, như thế chứng tỏ rằng câu đó không có gì bất hợp lí cả. Vẫn có người giải ra đấy thôi.

Gấu

ac, kidd nói hơi quá lời rùi đó, gấu post bài đúng là có những lời không hay nhưng mục đích chỉ vui thôi ( xem kỹ lại deee) còn về kenny thì tui sơ ý nhằm thôi mà, kenny phải chi bạn bực mình vì tui nói bạn thì không nói gì nhưng bạn bực mình vì sự nhằm lẫn của Gấu thì hơi quá nhen. còn câu 18 thì thôi Gấu hơi buồn, không suy nghĩ nữa nên bõ qua vậy.

kiddshady

_Đúng là Kidd cũng có hơi quá lời một tí, nhưng cái đó là để anh em minh đọc rồi biết với nhau thôi. Gấu đọc rồi thì Kidd sửa lại bài viết ở trên. Còn chuyện đáp án, nếu Gấu còn khuất tất chỗ nào thì cứ hỏi heng.