SwishMax + Hiệu Ứng (cho dân làm Flash căn bản)

phamchau

Ðề: SwishMax + Hiệu Ứng (cho dân làm Flash căn bản)

link die rùi kìa admin sửa lại gìum em thx nhìu, cái này anh nói cơ bản vậy có sách hướng dẫn sử dụng ko vậy hay mò

[ẹc]

...
Staff member

mò cũng được vì đa số nó đã hỗ trợ bằng tool , và hiệu ứng rồi, em chỉ cần biết 1 số action script cơ bản thêm nữa thôi , có gì hỏi thẳng trong này.
Anh fix link lại rùi , sorry vì để link thiếu.

phamchau

em là dân mới vào nghề anh có thể chỉ tường tận cho em ko em chỉ biết nhưng thủ thuật cơ bản như vẻ kéo rê hiệu ứng (do đã từng làm power point) monh anh giúp đỡ

[ẹc]

...
Staff member

cái swish nì hỗ trợ thiết kế theo kiểu frame giống như làm movie, frame kéo dài theo thời gian hiệu ứng xảy ra.
Các đầu tiên cho bạn newbie thực tập là bạn hãy mở 1 frame mới và ghi chữ lên , sau đó vào mục effect để chọn hiệu ứng cho chữ, hiệu ứng hỗ trợ thêm rất nhiều và chắc đáp ứng hấu hết các việc bạn cần làm với chữ đó như chữ chạy, chữ di chuyển , chữ hiện ra, mờ đi , ..... nghịch hiệu ứng nhiều sẽ biết thêm.
Sau đó bạn thực tập hình ảnh với hiệu ứng :D
Tạm thời cứ thía đã, nếu cần biết vị trí chính xác thì hãy chụp cái hình screen lên đây đi , mình chỉ thêm cho.

lily_fames_dp

Chủ tịch lò mổ

Admin quăng cho em cái này keu lam slide roai lặn lun
để em solo dzậy hả
chỉ cặn kẽ giùm em cái:em106:
nói trước mù 100% ko biết j` hết trơn

[ẹc]

...
Staff member

trùi , cái nì freestyle hơn slide nhiều lém , tự mình làm theo ý mình chứ ko cần làm theo các mẫu của Slide :p
Làm sao thì bắt đầu mở ra, roài New , roài dùng Font để viết chữ và dùng Effect để làm chữ chạy hoạt biến hóa tum lum.
Cần hình thì vào Insert => Picture :D sau đó tạo Effect cũng rứa .
Hỏi Phamchau đi , admin đã chỉ PhamChau sơ sơ roài đó và Phạm Châu cũng biết làm căn bản rùi.

[ẹc]

...
Staff member
Flash không còn là 1 chương trình của tương lai và việc học nó không còn hợp với xu hướng mới nữa. Bạn nên nghiên cứu HTML 5 sẽ hữu dụng hơn.