Cuộc chạy đua Tên Lữa Nước Giữa Các Trường

huynh_ngoc_long

Ðề: Cuộc chạy đua Tên Lữa Nước Giữa Các Trường

Um..cố gắng phát huy nhe...có thể sau ngày 10-1, anh sẽ wa sinh hoat chung với nhóm của tui em..^^...:yoyo113:

judge

Hehe, cám ơn anh. Bọn em đang tìm cách sao cho tầng 1 bay cao hết mức có thể ^^

judge

hehe, sắp thi tên lửa cấp thành phố í. Trường MK kì này có tên lửa bí mật gì ko anh? Ngày 3/1 là thi í, gặp anh ở đấy nhé ^^

NFSDrifter

Trường em bắn tên lửa tách tầng mà người ta chỉ tính cái tầng 1 ko tính tầng 2. Trong khi đó tầng 2 bắn cao hơn tất cả trường khác thiệt là bất công :yoyo2: :yoyo2:

huynh_ngoc_long

Haha...Anh chỉ bik cười cùng em thui:yoyo24::yoyo24:...chỉ trách người soạn plan khg am hiểu ji về tên lửa nước:yoyo33:... cũng bó tay thui...:yoyo45:
Chỉ phải ngậm ngùi.:yoyo23:... Ai biểu tên lửa em kỹ thuật cao làm ji2...^^:yoyo113:

Sắp tới bên anh có chuẩn bị bữa bắn giao hữu giữa các trường, để chuẩn bị tiến đến cuộc thi lớn vaò tháng 8. có ji em vào xem nhe

http://www.vietastro.org/forum/showthread.php?p=19115#post19115

NFSDrifter

anh có bít cách nào gắn 2 chai lại với nhau mà chịu được áp suất cao và ko bị sì hơi. Loại mà 2 đầu chai đối nhau đó. Em đã thử nhiều cách nhưng không được. Hy vọng anh có cách gì đó để chỉ bảo.

NFSDrifter

Hôm thứ 5 tuần trước em đã bắn thử tên lửa ghép 2 tầng dạng đầu chai nối với đít chai = van xe máy đã rút tiêm. Lúc đầu em cho bình một chứa nước, bắn khá cao. Lúc sau em cho bình 1 và bình 2 chứa nước. Lượng nước ở bình 1 > bình 2, lúc bắn lên có một tia nước bắn ra từ bình 2 rất mạnh và giữ cho tên lửa bay lâu. Nhưng không được cao lắm chỉ khoảng 10 mét. Anh coi có thể cải tiến loại này như thế nào. Làm sao cho nó bay cao hơn ko. Quỹ đạo bay của tên lửa rất đẹp.