Ai có thắc mắc về môn Lý vào đây...^^

Thảo luận trong 'Toán - Lý - Hóa' bắt đầu bởi huynh_ngoc_long, 3 Tháng hai 2008.

1. zabonchen

zabonchen Moderator

Ðề: Ai có thắc mắc về môn Lý vào đây...^^

trùi nhox Lion ham học dữ hé ;)) :yoyo113::yoyo113::yoyo113:
    Lion em thuộc cung Leo hay seo mà lại thik đặt tên là Lion thía :yoyo1::yoyo1::yoyo1:

2. LeoMaster2508

LeoMaster2508 New Member

Hehehe bạn lion ham học wá àh chả bù với mình muốn học nhưng nhiều wá học hok hết :yoyo2::yoyo2::yoyo2:

3. ƒantasy™_[L]ion

ƒantasy™_[L]ion New Member

@zabonchen : em hok thuộc cung Leo... nhưng lúc trước wen bạn gái cung Leo nen lấy tên Lion từ lúc đó ^^!
    Còn chuyện ham học thì hok dám nhận^^!, tại pa mẹ bắt học mới cho ra đường chơi nên mới ráng học thui :yoyo2::yoyo1:

4. LeoMaster2508

LeoMaster2508 New Member

Ặc hóa ra là vì học mới được chơi :yoyo24::yoyo24::yoyo24:nhờ vậy mà bạn mới giỏi mình nghĩ bạn nên cảm ơn ba mẹ bạn mới đúng:yoyo67::yoyo67::yoyo67::yoyo13:

5. ƒantasy™_[L]ion

Đương nhiên phải cảm ơn rùi ^^! Pa mẹ cho mình nhìu thứ mà... Nhờ pa mẹ mình mới học khá như bây giờ :yoyo113: phải cám ơn bạn bè nữa... Nhờ bạn bè dẫn đi chơi nên mình mới học :yoyo24:

6. nhox_xx

nhox_xx New Member

cho mjnh` hoj~ ti' ngen 2luc dong` quy co' do^ lon' =9N va` 12N trong gia' tri sau gia tri nao` la` do^ lon' cua~ hop luc A.1N B.2N *.15N D.25N

7. ƒantasy™_[L]ion

Bạn ơi... hình như đề bạn cho thiếu thì phải!!! Đồng quy phải có số đo góc hợp bởi 2 lực mới làm được chứ.
    Nếu 2 lực trùng nhau( có nghĩa là góc hợp bởi 2 lực là 180 hoặc là 0) thì ta có các giá trị cùa hợp lực là 21N và +- 3( tuỳ theo hệ quy chiếu)
    Nếu 2 lực hợp thành gốc 90 thì ta tính được hợp lực là 15N
    Còn 1 số trường hợp góc gợp thành khác thì khó tính hơn.... Theo đề bài như thế mình nghĩ nên chọn *15N ^^!

Làm hơi dài dòng... thông cảm :yoyo2:

8. LeoMaster2508

LeoMaster2508 New Member

Leo nghĩ bài đó chắc là lý lụân mà ra còn cách lý luận thì Leo chưa nghĩ xong :yoyo2::yoyo2::yoyo2:

9. ƒantasy™_[L]ion

Mình hĩu ý Leo.... thật ra nếu hok có góc hợp thành thì mình vẫn có thể suy luận ra bằng cách:
    Tính hợp lực của góc nhỏ nhất là 0
    Tính hợp lực của góc lớn nhất là 180
    ta có hợp lực lớn nhất là 21N và nhỏ nhất là 3N
    => chỉ nhận được giá trị 21>x>3 (x là giá trị hợp lực)
    trong các đáp án chỉ có 15N là thoả với điều kiện!!!=>chon *

mình nghĩ vậy thui.... hok bít được hok ^^!

10. LeoMaster2508

LeoMaster2508 New Member

Leo cũng hok bít nữa vậy thì bạn nhox_xx có làm ra chưa nếu làm ra thì cho tụi mình bít kết wả với:yoyo113::yoyo113::yoyo113::yoyo67::yoyo67: