Các bạn cần lấy lại mật khẩu hoặc đăng ký tài khoản vui lòng Zalo

Ai có thắc mắc về môn Lý vào đây...^^

Thảo luận trong 'Toán - Lý - Hóa' bắt đầu bởi huynh_ngoc_long, 3 Tháng hai 2008.

1. Ðề: Ai có thắc mắc về môn Lý vào đây...^^

toan pro VATLY hem ah sao hõ lai day uhuhuhuhuhuh LEo hõ gioi woa':yoyo2::yoyo2::yoyo2::yoyo2::yoyo2::yoyo2::yoyo2:

2. LeoMaster2508

LeoMaster2508 New Member

Ðề: Ai có thắc mắc về môn Lý vào đây...^^

minh hok dám chỉ giống như bạn lion thôi nhưng hơi lười hơn 1 chút:yoyo113::yoyo113::yoyo113::yoyo113::yoyo67::yoyo67:

3. ƒantasy™_[L]ion

ƒantasy™_[L]ion New Member

Giống mình là học để đi chơi hỡ :yoyo24: chán thiệt.... sao bạn nhox_xx cho cái đề mà hok cho cái kết quả :yoyo2:

4. LeoMaster2508

LeoMaster2508 New Member

mình có đề bài này mong các bạ chỉ giáo^^ :1 cầu thủ ghi bàn bằng 1 quả phạt đền cách khung thành 1 khoảng l= 11m. Bóng bay vào lưới xà ngang có độ cao h=2.4m. Giả sử bóng nằm trong mặt phẳng vuông góc với xà ngang ( bó wa sức cản của không khí)
    Xác định vận tốc ban đầu tối thiểu của quả bóng cho g =9.8m/s2

5. ƒantasy™_[L]ion

ƒantasy™_[L]ion New Member

Bài này cần tính vận tốc ban đầu tối thiểu áh.... cũng hok khó nhấm
    Có các trường hợp là banh sát mặt đất hoặc bay cao đỉnh điểm là 2.4m!!! Lấy 2 trường hợp tiêu biểu đó, thế số dzô... Lion nghĩ dzậy chứ chưa làm dạng bài này bao giờ. :yoyo2:
    Hum nay mình bận... mai mình trả lời cho Leo nha ^^!

6. 40801001

40801001 New Member

anh ơi anh có thể định nghĩa cái công thức F=ma của niuton giùm em dc ko

7. zabonchen

zabonchen Moderator

đọc hết topic thấy nhox Lion với ông HNL giỏi lý wúa:yoyo35::yoyo35::yoyo35: đúng dân chuyên bài tập gùi :yoyo113::yoyo113::yoyo113: tại hạ ngày xưa chỉ tàn tàn môn này mai mốt có rì xjn chỉ giáo thêm nha :yoyo100::yoyo100::yoyo100:
    Nhưng mà có điều tui hok hiểu nha từ khi wa đây đến h mới bjk, mọi thứ học PT môn lý nhất là bài tập thì lại ko thể áp dụng dzô đc mà hoàn toàn fải thực nghiệm mới biết đc h mới thấy hùi đó đi học thêm Lý cho cố dzô h lại ko áp dụng đc những jì đã học cho ĐH đc, chán bjk thía hùi đó hem đi học :yoyo45::yoyo45:

8. 40801001

40801001 New Member

trùm bài tập dc cái gì nè đại hoc có hỏi lý thuyết mà giả sử nó hỏi phát biểu dinh nghia của công thức F=ma ko biết mấy anh nhox Lion với ông HNLbiết ko ta hay bó tay

9. zabonchen

zabonchen Moderator

cái đó tui hok bjk nhưng chỗ tui học người ta hok cần fải thuộc lòng cái định nghĩa mà chỉ cần trong thực tế nghiên cứu mà mình hiểu đc nguyên lý của công thức là okie.
    XIN NHẮC LẠI : Chỉ có VN mới bắt con người ta học nhồi nhét lý thuyết còn những nơi có nên GD hiện đại người ta cần con người hiểu chứ ko bắt nhất thiết fải thuộc lòng.

10. 40801001

40801001 New Member

ái chà kinh ta nói nghe hay ta bạn chê GD VN là tệ ah
    sai rồi đó bạn ui nếu GD VN là tệ vậy sao năm nào cũng có người olympic lý toán sinh rồi lung tung chỉ có nhửng người học tệ ở VN sau đó trốn đi nước ngoài mang danh nghia du học sinh nhưng thuc chat thì sao cung~ = tien` của gia đình. Còn mấy thằng mà học ở "VN khá tốt da số đi du hoc trên tiền quốc gia ko ah
    BẠN ƠI BẠN BIẾT CÁI GÌ MÀ CHÊ GD VN TỆ HAY LÀ CUNG CHI NGHE LOI` NHUNG CON GA
    GIOI DA DC HƠN LHP CHƯA MÀ ĐÒI CHÊ BAI