Ai có thắc mắc về môn Lý vào đây...^^

Thảo luận trong 'Toán - Lý - Hóa' bắt đầu bởi huynh_ngoc_long, 3 Tháng hai 2008.

1. PzLam

PzLam New Member

Ðề: Ai có thắc mắc về môn Lý vào đây...^^

cho mình hỏi có nghiên cứu lí lớp 10 ko sao toàn lóp 11 ko zạ mìh học lóp 10 dzốt lí lém:yoyo2:

2. [H][K2][T]

[H][K2][T] New Member

kui có ý kiến, làm sao ko ai là học sinh cưng của Thầy NGuyễn Văn Tường hết( kui là học sinh cưng nà, học thêm wậy ổng we' trùi)

3. ƒantasy™_[L]ion

ƒantasy™_[L]ion New Member

@ PzLam : Mấy bài mình giải toàn lý lớp 10 không à!!! Có gì không hĩu bạn cứ hỏi!!!

4. 40801001

40801001 New Member

10 11 12 ai thắc mắc gì cứ vào đây hỏi là có trả lời ah lý thuyết bài tập ok hết

5. LeoMaster2508

LeoMaster2508 New Member

Leo phải công nhận rằng HS Marie hok hề thix môn vật Lý hay bất cứ môn zi khác cả ngoại trừ các môn ăn chơi là vừa thix mà còn giỏi nữa:yoyo24::yoyo24::yoyo24::yoyo24: Leo cũng nhiễm 1 phần òi:yoyo2::yoyo2::yoyo2::yoyo2:

6. ƒantasy™_[L]ion

ƒantasy™_[L]ion New Member

Heh... ăn chơi ai mà chẳng nhiễm...^^! Lion cũng sắp nhiễm đến nơi òi nè :yoyo24::yoyo24::yoyo24:

7. snoop_dozz

snoop_dozz New Member

dzậy choa ejm hỏi là lấy năng lượng đâu ra để xcảy ra vụ nổ bigbang?
    :yoyo1:

8. 40801001

40801001 New Member

Vụ nổ này thực chất chỉ là 1 giả thuyết trong khoa học Lý thuyết đó cho rằng vũ trụ được bắt đầu từ một điểm kỳ dị có mật độ vật chất và nhiệt độ lớn vô hạn tại một thời điểm hữu hạn trong quá khứ. Từ đó, không gian đã mở rộng cùng với thời gian và làm cho các thiên hà di chuyển xa nhau hơn, tạo ra một vũ trụ giãn nở như chúng ta thấy ngày nay.
    Còn phần năng luọng ở đâu mình nghỉ chắc là do Nang luong tối
    Để giải thích tính gia tốc của quá trình giãn nở, lý thuyết tương đối rộng yêu cầu phần lớn vũ trụ tạo thành từ một dạng năng lượng có áp suất âm gọi là năng lượng tối. Bản chất của năng lượng tối vẫn là một trong những bí mật vĩ đại nhất về Vụ nổ lớn. Các lời giải khả dĩ là sự tồn tại của một hằng số vũ trụ.

Bạn thông cảm kiến thức mình chỉ thế thôi có gì ko hiểu thì tìm tài liệu thêm chứ còn hỏi GV thì cung như ko bởi vì chương trình này mới đưa vào GV ko biết gì đâu hồi mình học 12 cô Lan Huong day lý mình cũng ấp ớ về vấn đề này.
    thực chất vụ nổ big bang cung chi là gia thuyết tạo nên vủ trụ và gần đây ban cũng nghe tren báo đài là con người dang tìm cách CM nó .
    Bạn là thành viên 10A1 mình thấy bạn nên phát huy nó vì mình cung từng 3 nam A1 ^^
    có gì ko hiểu thì cứ lên đây hỏi mình mình se trả lời tận tình ( và cố gắn trả lời trong thời gian sớm nhất)

9. vankim

vankim New Member

Chào mọi người cho hỏi một câu hỏi coi bộ ngớ ngẩn nha . Tại sao lá cây lại có màu xanh vậy? */Giải thích trê cơ sở vậy lý nha /*
    :yoyo3:

10. chjmchojchoj

chjmchojchoj New Member

oa....ai co kinh ngịm giảj pt thấu kính hok? chỉ tuj zới:((