Tự sướng có ảnh hưởng gì không ?

Sammy

Ðề: Tự sướng có ảnh hưởng gì không ?

câu trả lời ở bài số 1 của topic này nè. Đọc lại coi . :D

meo_nho

câu trả lời ở bài số 1 của topic này nè. Đọc lại coi . :D

Moh Sam oy, cái bài số 1 á, chỉ đề cập đến việc thủ dâm thoy mà,đâu cóa dính j đến cái chiện thông tin chi tiết zìa mấy " em tinh binh " của XY đâu?

jaychou

Her her chuyện này nhóm XY tụi anh ít khi đề cập đến chuyện nì vì cũng ít trường hợp xảy ra (^_^) vì thế nên đừng đế cập đến á mắc công tụi nghiệp cho tụi anh.

[ẹc]

...
Staff member
Tự sướng có làm cậu nhỏ to ra?

Kích thước đó là do bản thân tự có, không chịu tác động của bên ngoài đâu nha!
Cháu năm nay 17 tuổi, cháu "tự sướng" năm cháu 14 tuổi. Cháu cảm thấy mỗi lần cháu "tự sướng" là cậu nhỏ lại to ra. Cho cháu hỏi "tự sướng" có làm "cậu nhỏ" to ra thật không và có cách nào cho "cậu nhỏ" bé đi được không?
(dungbu…@gmail.com)
Trả Lời
Khi bạn “tự sướng” tức là bạn đã kích thích vào “cậu nhỏ”, lúc này “cậu nhỏ” không nhỏ nữa mà kích thước tăng lên nhiều về chiều dài, chu vi… Đó là do hiện tượng cương dương do lúc này máu dồn về “cậu nhỏ” gây hiện tượng xung huyết trong tổ chức xốp của “cậu nhỏ”. Có hiện tượng cương dương mới thực hiện được hành vi quan hệ tình dục. Khi hết cương (tức là đã xuất tinh), “cậu nhỏ" lại trở về trạng thái bình thường. Nếu bị rối loạn cương hoặc “quá lâu” sẽ ảnh hưởng tới “cậu nhỏ” ở trạng thái bình thường.

Ảnh minh họa
Còn bạn hỏi “tự sướng” có làm cho "cậu nhỏ“ to ra không? Bác sỹ Tiin hiểu là bạn muốn hỏi sau khi “tự sướng”, lúc trở về trạng thái bình thường, "cậu nhỏ" có to hơn phải không? Câu trả lời là “Tự sướng” không ảnh hưởng gì đến kích thước của “cậu nhỏ” cả. Kích thước đó là do bản thân tự có, không chịu tác động của bên ngoài nên “tự sướng” không ảnh hưởng gì tới “cậu nhỏ” cả.
“Tự sướng” là hành vi “tình dục tự thân” giúp giải tỏa được “bức xúc” mà không phải thực hiện hành vi quan hệ tình dục với một đối tượng khác. Cách này giải tỏa “bức xúc” này an toàn, không bị lây bệnh. Tuy nhiên bạn nên chú ý tới tần suất, tránh lạm dụng quá nhiều, chú ý không gây tổn thương “cậu nhỏ” như gây viêm nhiễm (do không vệ sinh sạch sẽ khi làm “chuyện đó”) hoặc gây chấn thương (gãy “súng”) do động tác của mình không phù hợp tư thế sinh lý…
BACSI.com (Theo Tiin)​

[ẹc]

...
Staff member
Dạo gần đây em thấy em hay có cảm giác về tình dục, muốn thỏa mãn nó và em lại "tự sướng". Bình thường thì không nói gì, nhưng lạ ở chổ là em lại có cảm giác đó nhiều lần trong ngày, vì thế em "tự sướng" nhiều. Như vậy em có bị nghiện không và "tự sướng" nhiều như vậy có những tác hại gì thưa bác sĩ?
Bác sỹ Hoa Sún:
Không phải là lạ mà là bạn đang lạm dụng nó. Không phải vì bạn tò mò, khám phá mà hiện đang là không làm chủ được hành vi của mình, không điều tiết được cảm xúc để ham muốn “chuyện ấy” lôi kéo mình dẫn đến những hành vi như bạn kể.
Việc quá quan tâm đến những "chuyện nhạy cảm”, luôn hướng sự chú ý của mình về “chuyện ấy”, lại có nhiều điều kiện thuận lợi (ví dụ ở nhà một mình, có phòng riêng…) khiến mình tặc lưỡi trôi theo cảm xúc.
Ảnh minh họa​
Bạn còn trẻ, các nội tiết sinh dục đang phát triển mạnh nên dễ bị kích thích. Việc “tự sướng” nhiều lần trong ngày là bạn đang hại chính mình đấy! Tuy giờ chưa thấy ngay tác hại nhưng khi bạn tự sướng, hoạt động các cơ, thần kinh đều phải căng ra, kích thích. Sau mỗi lần như vậy mình lại không để cơ thể có thời gian hồi phục thì "cậu nhỏ" sẽ nhanh mệt. Về lâu dài, "nó" sẽ đáp ứng kích thích chậm, rối loạn cương, dễ bị xuất tinh sớm, chưa kể “chai mòn” cả cảm xúc nữa.
Bạn nên thay đổi thói quen này. Hãy hướng hoạt động của mình sang những việc lành mạnh khác. Khi cảm thấy sắp "có cảm giác" thì có thể tìm việc khác làm, không nên ở một mình hoặc trong điều kiện "thuận lợi"... Có như vậy thì cơ thể sẽ khỏe mạnh!

[ẹc]

...
Staff member
Hậu quả của “tự sướng” khi Adam chưa cắt bao quy đầu

Dương vật của em bị hẹp bao quy đầu, bên cạnh đó thì em thỉnh thoảng cũng có thủ dâm. Như vậy có bị ảnh hưởng gì tới sức khỏe sinh sản sau này không?
Em năm nay 21 tuổi, hiện chưa lấy vợ và cũng chưa từng quan hệ tình dục. Nhưng dương vật của em bị hẹp bao quy đầu, nó làm cho quy đầu không lộ rõ ra được. Bên cạnh đó thì em thỉnh thoảng cũng có thủ dâm.

Em xin chuyên mục giải đáp giúp em xem bao quy đầu hẹp thì có bị ảnh hưởng gì tới sức khỏe sinh sản sau này không? Và nếu ảnh hưởng thì hậu quả có nghiêm trọng không? Nếu hẹp bao quy đầu mà mình thủ dâm thì có sao không ạ? Giờ trường hợp của em thì phải làm sao?

Em xin cảm ơn! (T. Hoàng)

Trả lời:

T. Hoàng thân mến!

Bao qui đầu là một bao da mỏng được bọc phía ngoài của qui đầu dương vật, gồm có hai lớp da, lớp ngoài liền với da của thân dương vật, sau khi trùm kín qui đầu rồi gập lại, từ đây lớp trong được hình thành, dính sát vào rãnh qui đầu; ở phía mặt dưới của qui đầu, lớp da này gấp lại thành một nếp gờ gọi là dây hãm, còn gọi tên khác là dây thắng để giúp dương vật thẳng khi cương.

Bên trong hai lớp da này được cấu tạo bởi mô liên kết gồm rất nhiều sợi chun giãn, đàn hồi; do đó bao qui đầu có thể lộn ra, lộn vào một cách dễ dàng. Đến tuổi dậy thì, dương vật phát triển nhanh, to và dài ra và bao qui đầu lộn ra ngoài.

Do mặt trong của lớp da quy đầu có những tuyến tiết ra dung dịch chất nhờn mà khi tích tụ tạo ra một lớp bựa nên theo thời gian, nếu việc vệ sinh ở bộ phận này không được tốt thì sẽ dễ gây ra tình trạng viêm nhiễm ở cơ quan sinh dục, gây ảnh hưởng đến dương vật và cho sức khỏe của cơ thể.

Ví dụ, tình trạng nghẹt da bao quy đầu có thể cản trở sự tuần hoàn máu đến đầu dương vật; hẹp bao quy đầu sẽ gây đau khi dương vật cương cứng, có khi còn không cương được, nghĩa là dương vật không thể dài và nở lớn được khiến khó hoặc không thể giao hợp.

Đối với những người bị hẹp bao quy đầu thì việc vệ sinh sẽ khó khăn hơn những người bình thường. Đồng thời, nếu em thường xuyên thủ dâm cũng làm gia tăng khả năng viêm nhiễm vùng kín. Em nên đi đến bệnh viện để chích hẹp bao quy đầu em nhé.

Thân mến!