Chữ “X” thứ 3 không “ngọt ngào” như con trai vẫn tưởng

Sammy

Nhiều teenboy cho rằng chữ “X” thứ 3 với con trai thật đơn giản, chẳng mất gì lại chứng tỏ được đẳng cấp “pro” với tụi bạn. Những suy nghĩ đó khiến cho không ít teenboy phải nếm “trái đắng” và lãnh hậu quả “thê thảm”.

Panda

Tâm sự người trong cuộc

Việc sở hữu chữ “X” thứ 3 quá sớm, đặc biệt lại là với một cô gái làm việc tại hàng massage khiến Hùng (16t-DL PKK) thường xuyên ở trong tình trạng đứng ngồi không yên. Trên truyền hình, sách báo tuyên truyền nhiều về những căn bệnh lây lan qua “XXX” không an toàn càng khiến Hùng cảm thấy lo lắng. “ Lần đấy em bị mấy đứa bạn rủ rê. Lúc đầu cũng ngại nhưng bọn nó bảo con trai ai chẳng thế nên em đồng ý. Hình như mấy thằng tụi nó có dùng bcs, còn em thì chẳng biết gì cả. Sau lần đó em sợ lắm vì nghe nói XXX với những người như vậy dễ bị HIV…” – Hùng cho biết.
Cũng sở hữu chữ “X” thứ 3 quá sớm như Hùng, Quân (19t-ĐHM) lại đang trong tâm trạng phấp phỏng, lo âu sợ người yêu đòi cưới “ Một lần cả hai đứa mình không kiềm chế được, chuyện ấy đã xảy ra. Sau lần ấy, cả hai đứa cùng ngại nên cũng chẳng dám lặp lại nữa. Bẵng đi một tháng, người yêu mình thông báo bị “trễ” và dùng que thử thai thấy 2 vạch. Mình đã năn nỉ và khuyên hết lời nhưng người yêu nhất định không chịu phá thai. Không phải mình không yêu cô ấy nhưng vẫn còn đang đi học thế này hai đứa biết lấy gì mà nuôi con… Bố mẹ mà biết chắc sẽ từ mình mất.”
Còn Vinh (18t-LTK) sau khi sở hữu chữ “X” thứ 3 đã bị trượt dốc thê thảm trong chuyện học hành. Vinh trở thành “tín đồ” trung thành của những trang web sex và đã hai lần phải vào bệnh viện điều trị những căn bệnh lây qua “XXX” không an toàn. Vinh biết việc làm của mình là sai nhưng chẳng biết cách nào để dừng lại.

Đừng để chữ "X" thứ 3 ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn!
Khi “mất” nhiều hơn “được”
Dưới con mắt của các bác sĩ, những ham muốn ở tuổi dậy thì và tò mò trước các vấn đề nhạy cảm là những phản ứng hoàn toàn bình thường. Đối với con trai đó là do lượng hoóc môn testosteron được tiết ra nhiều hơn, kích thích sự ham muốn. Tự giải toả những “bức xúc” này bằng thủ dâm không có gì xấu, trong một chừng mực nhất định điều này còn được khuyến khích. Nhưng sở hữu chữ “X” thứ 3 khi con trai chưa đủ trưởng thành lại là một vấn đề đáng bàn.
- Lần đầu tiên “XXX” với con trai chắc chắn không bao giờ được như “quảng cáo”. Do tâm lý hồi hộp, vội vã…con trai thường có những cảm xúc dữ dội nhưng kết thúc lại “dở hơi” khiến cho nhiều người nảy sinh tâm lý chán nản bản thân hay “thử” lại với nhiều người để “kiểm tra”… Điều đó dẫn đến những suy nghĩ tiêu cực và lệnh lạc.
- “XXX” quá sớm gây ảnh hưởng đến khu vực nhạy cảm vẫn còn chưa kịp “lớn” của teenboys, cũng như ảnh hưởng ít nhiều đến sự phát triển cơ thể.
- Việc sở hữu chữ “X” thứ 3 không an toàn đặt con trai trước những căn bệnh lây nhiễm nguy hiểm. Không được trang bị đủ kiến thức khiến cho nhiều teenboys mắc những căn bệnh này mà không hề hay biết. Việc chạy chữa không kịp thời có thể dẫn tới tình trạng vô sinh về sau.
- Sở hữu chữ X thứ 3 cũng đặt teenboys trước nguy cơ được lên chức bố và có một “tổ ấm”. Do thiếu hiểu biết về các phương pháp phòng tránh thai cũng như tâm lý “một lần thì sợ gì” đã khiến nhiều boy vẫn còn mê chơi game nhưng đã phải “chăm vợ, chăm con”.
- Ngoài ra, “vượt rào” khi chưa đủ tuổi còn có thể dẫn bạn đến con đường phạm tội. Những ham muốn không được thoả mãn dễ dẫn đến những hành vi như hãm hiếp, cưỡng đoạt. Lúc đó, mọi cánh cửa đều đóng sập trước mắt con trai vì đã phạm tội hình sự.

Sammy

Ðề: Chữ “X” thứ 3 không “ngọt ngào” như con trai vẫn tưởng

Câu chuyện của bạn:
1. Nguyễn Hoàng N. 19 tuổi, Hà Nội: Tôi rất hối hận về chữ X thứ ba. Nó đến với tôi quá sớm, khi tôi còn chưa chuẩn bị kĩ càng nhất là tâm lý. Tôi đã bị ám ảnh trong suốt một thời gian dài, đến mức không thể tập trung vào bất cứ việc gì mà không nghĩ đến nó. Nếu có cỗ máy thời gian, tôi sẽ quay trở về và không làm chuyện đó nữa. Nhưng rất tiếc, mọi chuyện đã diễn ra và tôi phải chịu trách nhiệm thôi.

2. Phan H.L. 22 tuổi, Hải Phòng: Sau lần đầu tiên, mỗi lần gặp người yêu tôi cảm thấy rất ngượng ngùng. Nhưng điều tệ hại hơn là anh ấy tiếp tục đòi hỏi tôi nhiều lần sau đó mà tôi thì không muốn. Mặc dù đã nói với anh ấy rằng tôi không thích nhưng tôi vẫn bị ép buộc. Đôi khi nói “không” không hề đơn giản như chúng ta nghĩ. Tôi thì thấy nó thật khổ sở! Nhiều lúc tôi cảm tưởng rằng bây giờ anh ấy đến bên tôi chỉ để thoả mãn chuyện ấy thôi, chứ không phải để chăm sóc yêu thương tôi như trước kia nữa.

3. Nguyễn M.P. 20 tuổi, Hà Nội: Tôi cứ nghĩ rằng, khi đồng ý với anh ấy thì quan hệ của chúng tôi sẽ tốt lên. Nhưng chẳng có gì biến chuyển cả. Thậm chí, thỉnh thoảng cãi nhau anh ấy còn lôi chuyện đó ra như một minh chứng tôi là cô gái dễ dãi khiến tôi rất xấu hổ và thấy mình không còn được tôn trọng. Theo tôi, chữ X thứ ba nếu có cần phải được gắn với trách nhiệm và một tình yêu đã đủ độ chín.

4. Trần T.T. (Đà Nẵng): Anh ấy đã kiên trì thuyết phục tôi. Lần thứ nhất tôi phản đối dữ dội, lần thứ hai nói lảng sang chuyện khác rồi đến lần thứ ba tôi buông xuôi. Sau chuyện đó, tôi trở nên hoài nghi về mọi điều. Tình yêu thực ra chẳng thần tiên đến vậy. Điều quan trọng là bạn thực sự cảm thấy muốn có chữ X thứ ba chứ không phải một ai đó khiến bạn nghĩ rằng đã đến lúc nên làm chuyện đó.

5. Lã Thu T.(TP. HCM): Tôi đã làm chuyện đó với một người mà tôi không thực sự yêu, mà chỉ muốn biết cảm giác của chữ X thứ ba là như thế nào. Sau lần đầu tiên tẻ nhạt và nhiều đau đớn, có lẽ anh cũng nhận ra sự gượng gạo từ tôi. Chúng tôi chia tay thật nhanh chóng nhưng dấu vết của lần đầu tiên và duy nhất tới giờ sẽ ám ảnh tôi rất lâu về sau.

Các chuyên gia tâm lý đưa ra cho bạn những lời khuyên khi bạn cảm thấy con tàu tình yêu đang lao thẳng tới ga Z với tốc độ quá nhanh. Hãy check lại những gạch đầu dòng sau:
- Bạn có trung thực với chính bản thân bạn, với những cảm xúc dù là nhỏ nhặt nhất của mình hay không? Nếu bạn cảm thấy tình yêu của mình với người ấy chưa đủ độ chín thì đừng ngần ngại nói với họ.
- Tự đặt ra những câu hỏi và phản biện lại chính mình ( Mối quan hệ của hai bạn đã đủ sâu sắc chưa?; Bạn có thực sự tin tưởng người ấy; Bạn có hoàn toàn thoải mái và tự nguyện khi tiến tới một chữ X thứ ba mà không có bất kì sự hối thúc nào từ phía ai kia? v.v...).
- Nhẹ nhàng nhưng dứt khoát khi giải thích với anh ấy lý do vì sao bạn chưa gật đầu cho chữ X thứ ba. Nếu bạn tỏ thái độ do dự hay nói vòng vo nước đôi người ta sẽ hiểu lầm bạn đang bật đèn xanh và... “nguy hiểm” lắm đấy!
- Bạn không cần phải “xin lỗi tình yêu” nếu từ chối lời đề nghị tế nhị của anh ấy. Nếu thực sự yêu bạn anh ấy sẽ tôn trọng những quyết định của bạn.
- Sau khi có chữ X thứ ba, nếu bạn có những biểu hiện tâm lý như buồn bã, trầm cảm, cáu gắt vô cớ, bị ám ảnh sợ hãi cảm thấy thiếu tôn trọng chính bản thân mình thì tốt nhất nên dừng lại và nói rõ điều đó với anh ấy.
- Hãy nhớ rằng dù bạn “đã từng” một lần thì bạn vẫn có quyền từ chối có chữ X thứ ba tiếp theo nếu cảm thấy không ổn.
- Chữ X thứ ba không phải là một cuộc thí nghiệm với cơ thể và cảm xúc của bạn. Nó là một chuyện hoàn toàn nghiêm túc và ảnh hưởng nhiều tới tương lai của bạn.. Bạn có đủ đặc quyền để đặt con tàu tình yêu của mình chạy đúng đường ray và chạy với tốc độ mà bạn muốn.

Yeu_Em_3_Giay

Bad Cutter

quan hệ linh tinh coi chừng mất duyên con gái khi...chống lầy á!

Tina

quan hệ như vậy còn hạ thấy giá trị của con gái xuống nữa, chính người qhệ cũng nghĩ nàng là 1 cô quá dễ dãi

zaizai

pé zai kute.....love U

choy` mình có nhỏ bạn nà ghê nhấm ghệ 5-6 lần lun òi mà nói là bình thg po tay

teddybear2211

bó tay ... ăn cơm trước kẽng thế chỉ tổ rước họa vào thân mà sao nhiều người cứ cắm đầu vào đấy nhở :yoyo7: ... năm lớp 10 có con nhỏ bạn ... bị bồ bỏ rồi tự động dâng của quý cho cha nào đấy có vợ rồi ... và 2 đứa có 1 cuộc nói chuyện như sau:

C: Tao mất rồi?
Q: Mất cái gì? Có đứa chôm đồ mày hả?
C: Ko. Tao mất cái đấy.
Q: Hả? Hồi nào?
C: Tối qua. Tao buồn tao gặp cha kia.
Q: Bồ mới mày hả?
C: Ko. Mới gặp. Cha đó có vợ rồi.
Q: Zậy cha đó cũng chịu hả?
C: Ừ. Chả hỏi tao cho thiệt hả? Tao kêu ừ.
Q: Sao tự nhiên mày cho vậy?
C: Tại tao buồn. Lần đầu đau lắm mày ơi.
Q: Mày kể tao nghe làm gì?
C: Cho mày biết.
Q: Biết để tế mày hả?
C: Cho mày biết cảm giác thôi
Q: Tao có tính làm đâu mày cho tao biết trước cảm giác chi?
C: Ờ zậy thôi.

~ Bó tay. (chi tiết thì ko nhớ hết ... đại loại là như vậy ... )

Rồi sau đó chả biết sao đi nhảy lầu tự tử ... may là ko chết ... rồi bỏ học luôn ... chỉ biết nói 2 chữ: "Đồ điên."

Tina

@ ted: nhỏ nào mà tỉnh vậy :-?? bó tay thiệt

Se7en

:yoyo35: bình thường bình thường :yoyo24:

ducpsycho

@ted: sao nghe giống con bạn a thế nhỉ, n mà k nhảy lầu tự tử mà lại đâm ra....ghiền

sophia_moon

Đến lúc mà mắt nhìn mắt, tay cầm tay thì khó cưỡng lại nỗi.:yoyo68::yoyo68::yoyo68: Con gái nên đề phòng chút:yoyo1: