Yêu thầm bạn gái của... anh trai

Sammy

Em đang thầm yêu người yêu của anh trai mình, chị ấy rất hồn nhiên và dễ thương. Em và chị ấy rất thân thiết nên chị ấy thường nắm tay em khi mọi người đi chơi cùng nhau. Chắc chị ấy không để ý, hoặc cho rằng em còn bé (em đã 15 tuổi rồi), nhưng mà em… Giúp em với. (Boy)
Trả lời:
Boy thân mến!
Bs hiểu những gì bạn đang trải qua, vì ai cũng từng có những cơn “say nắng” ở tuổi bạn bây giờ mà.
Nhưng bạn hãy để ý nhé, chị ấy là bạn gái của anh trai bạn, do đó chị ấy rất muốn “lấy lòng” bạn và mọi người trong gia đình. Nên chị ấy thường tỏ ra thân thiện và quan tâm tới bạn (và cả mọi người nữa). Điều đó cũng khá bình thường thôi chứ không có gì đặc biệt cả. Còn chuyện nắm tay bạn, có thể chị ấy “hồn nhiên” như bạn nói nên vô tư không có ý gì đâu.
Hơn nữa, ở độ tuổi của bạn, “tình yêu” thường không… “ổn định”. Hôm nay bạn thích một cô tóc dài, mềm mại như suối, nhưng ngày mai, bạn có thể thích ngay một cô tóc tém cá tính. Vậy nên, bạn có dám chắc rằng bạn sẽ vẫn “yêu” chị ấy đến… vài năm nữa không?
Và điều quan trọng hơn, bạn có nghĩ tới tình huống này chưa? Nếu anh trai bạn biết chuyện, có thể vì anh ấy đã lớn nên anh ấy hiểu và sẽ bỏ qua, không trách bạn. Nhưng nếu chị biết, thì chị ấy có thể sẽ ngại, và tình cảm vốn tốt đẹp giữa bạn và chị ấy sẽ bị phá vỡ, chưa kể là một bức tường “cao vời vợi” và lạnh lùng sẽ được dựng lên.
Hãy cẩn thận cân nhắc để không làm rạn vỡ tình cảm chị em bạn nhé!

a.k.a 3kayz

Ðề: Yêu thầm bạn gái của... anh trai

Hơn nữa, ở độ tuổi của bạn, “tình yêu” thường không… “ổn định”. Hôm nay bạn thích một cô tóc dài, mềm mại như suối, nhưng ngày mai, bạn có thể thích ngay một cô tóc tém cá tính.

:)) cái nài wá xá đúng.....Đúng là BS tâm lý có khác =))