10 ổ USB kỳ lạ nhất

Sammy

Dưới đây là 10 sản phẩm USB lạ mắt và có tính năng độc đáo nhất
1. Cuộn băng MIXA
Một ổ flash dạng băng cassette cho phép bạn chứa tới 1GB dữ liệu. Bạn có thể tải ảnh từ máy tính hay từ tài khoản Flickr của mình để thiết kế cho vỏ ngoài của MIXA. Bạn cũng sẽ nhận được ảnh dán để làm đẹp cho cuốn băng. Sản phẩm hồi tưởng lại thập niên 80 với 40 USD.
2. Bàn phím khoá Corsair
Nếu bạn tìm kiếm sự an toàn cho dữ liệu của mình trên ổ USB, hãy chọn bàn phím khoá Corsair. Nó có bàn phím khóa với số cho bạn thiết lập mã PIN để khoá hoặc mở dữ liệu. Có ổ dung lượng 2GB và 4GB, với hệ thống khóa tự động sau khi rút ra khỏi máy tính. Giá của nó là 20 USD (2GB) và 34,14USD(4GB).
3. Minimoo
Thư giãn với USB Minimoo tới từ Thuỵ Điển. Bạn có thể chọn những con vật như Bò, Lợn và Khỉ với giá 45 USD.
4. Đầu đọc thẻ kiêm USB - DataTraveler Reader

DataTraveler Reader Kingston là USB tổng hợp của tất cả. Kết hợp đầu đọc thẻ tương thích với rất nhiều định dạng thẻ nhớ, bao gồm cả SD, MMC và microSD. Nó đủ nhỏ để cất trong túi mang theo. Dung lượng 1GB và 2GB, được bán với giá 16,95USD và 19.95 USD.
5. Pin USB

Đừng nhầm lẫnvới một cục pin AA. Sản phẩm của USB Brando này cho phép bạn lưu 4GB dữ liệu, và có thể móc vào túi xách hay chìa khoá.
6. Sâu NifNaks
Bạn có muốn chú sâu này bước vào cuộc sống số của mình? Thiết kế bởi Nifer Fahrion của NifNaks, ổ USB $66 này được làm bằng tay.
7. iDuck
Bạn có thể trêu đùa đồng nghiệp của mình với chú vịt iDuck của Solid Alliancetừ Nhật. Nó có dung lượng 256MB, hình con vịt và khi cắm vào cổng USB sẽ sáng đèn. Có tới 10 màu cho bạn lựa chọn.
8. Bánh qui may mắn Freshly Baked
Mang đến 1 chút may mắn cho cuộc sống của bạn với Freshly Baked của Vavolo. Với vẻ bề ngoài như rất cứng và “giòn”, nó hoạt động trên hệ điều hành Window và hỗ trợ cả chuẩn 1.1.
9. Bomb USB
Chiếc USB này sẽ làm cho bạn không khỏi ngạc nhiên. Dựa trên hình dáng quả bom đây được dự đoán là một thiết bị lưu trữ có khả năng chứa 1 khối lượng lớn dữ liệu. Chưa có thông tin cho biết khi nào thiết bị này sẽ được tung ra thị trường.
10. Máy tính USB Qmemory 256MB
Có lẽ bạn sẽ không bao giờ nghĩ rằng cùng một lúc bạn cần cả máy tính và ổ usb. Qmemory USB Calculator được thiết kế đủ nhỏ để vừa ví của bạn với đặc điểm dùng năng lượng mặt trời, phục vụ mọi nhu cầu tính toán số liệu. Giá bán lẻ $15.