"Nghịch ngợm" Yahoo! 360 Plus đi nào !!!

[ẹc]

...
Staff member
Tuy giao diện của Yahoo! 360 Plus không quá khó hiểu, nhưng đôi khi bạn vẫn gặp phải một chút rắc rối nho-nhỏ với dịch vụ blog mới này. Hãy cùng Kênh14 khám phá xem làm thế nào để bắt đầu chinh phục Yahoo! 360 Plus nhé!

1 - Tải ảnh

Trước tiên là ảnh-ọt nhé, teens nhà mình là khoái treo ảnh đẹp lên làm avatar lắm mà... Bạn hãy chọn vào ô Tải ảnh riêng để bắt đầu.
Hìhì, blog mà không có ảnh đại diện thì "vứt" mất rồi, đúng không?... Yahoo! 360 Plus cũng hỗ trợ bạn "trưng" 4 ảnh đại diện giống như blog cũ nhưng có phần "hem" đẹp bằng.

2 - Tạo dòng Blast

Hãy tạo blast bằng những lời "chào" thật thân mật bằng cách click chuột vào biểu tượng cái bút. ^^ Híhí, hay phết đấy!

Hãy tạo những "lời chào" thật cá tính nhé!

3- Viết Quick Comment
Quick Comment trong Yahoo! 360 đã bị thay thế bằng Bảng Tin Nhắn trong Plus. Với hộp tin nhắn này, bạn có thể xem lại, hay thống kế tất cả những quick comment của bạn bè với những emoticon cực kì dễ thương nữa đấy nhé!

Muốn gửi Quick Comment cho ai, hãy vào blog của người đấy và để lại tin nhắn nhá!

4 - Viết Entry
So với Compose Blog Entry trong Yahoo! 360, thì blog này hỗ trợ bạn chọn thư mục để phân loại, và quản lý các entry theo từng nhóm. Bên cạnh đó, bạn có thể chèn thêm các icon ngộ nghĩnh và "lăng-xê" blog của bạn bè khi chọn Tag bạn Blog.

Chèn mã nhúng bằng cách tick vào ô HTML như bình thường ná!

5 - Sửa thông tin cá nhân

Tuỳ chỉnh nè...

6 - Mời bạn bè

Blog mà không có bạn thì chán lắm... Chưa biết là bao giờ mới chuyển được Friend List ở Yahoo! 360, nên teens nhà mình cứ chịu khó vào Bạn bè Blog rồi chọn Mời bạn bè vậy nhé!

Hãy nhập địa chỉ mail của họ, nội dung lời mời và mã xác nhận là "ổn" rồi đó!
7 - Thay theme cho blog

Theme blog một phần thể hiện phong cách cũng như cá tính của teens nhà mình đấy nhỉ? Vậy còn chần chờ gì mà không tự thay đổi theme bằng cách vào tab Bố trí rồi chọn Theme đi nào...

Bạn có 2 lựa chọn nhé, một là chọn những theme có sẵn, hoặc tự "đì-zai" cho theme blog của mình... Hìhì, "trò" này thì teens nhà mình quen quá rồi đúng không?

Nghịch theme ngay nàooooo....
Theo tớ đó là 7 bước cơ bản nhất để bạn trang trí và xây dựng cơ sở ban đầu cho blog của mình. Cho dù Yahoo! 360 Plus vẫn đang trong giai đoạn hoàn thiện, nhưng hy vọng với những tính năng mới bổ sung, thì dịch vụ blog này sẽ là "ngôi nhà mới" thật tuyệt vời cho teens nhà mình thể hiện phong cách đấy nhá!