"XXX" ở tuổi 16 có là sớm?

Sammy

Em nghe nói “XXX” sớm rất có hại, nhưng không hiểu lắm? Em 16 tuổi, như vậy nếu “XXX” có là quá sớm không? (Ngọc Linh)
Trả lời:
Bạn Ngọc Linh thân mến!
Bạn đang ở độ tuổi dậy thì, theo Bs thì chưa đủ độ trưởng thành về tâm – sinh lý để đón nhận “XXX” đâu. Ảnh hưởng tiêu cực của việc “XXX” có thể không đến ngay lúc này, mà có thể sau này mới xảy ra. Bởi khi bạn chưa đủ kiến thức để tự bảo vệ mình, bạn có thể gặp nguy cơ về các bện lây truyền qua đường tình dục, có thể bị “dính”… Và nếu bị “dính” ở độ tuổi của bạn, thì ảnh hưởng tới sức khoẻ và việc hoc là hiển nhiên rồi. Ngoài ra, bạn sẽ có nguy cơ ảnh hưởng tới tâm lý, hoặc có cái nhìn lệch lạc về cuộc sống, do đó, tốt hơn hết là bạn chỉ nên “XXX” khi đã thực sự chuẩn bị sẵn sàng để đón nhận nó nhé!

now01468

Ðề: "XXX" ở tuổi 16 có là sớm?

đúng đúng! tuổi trẻ bồng bột! bồng bột, vội vả, tò mò mới là teen muh.càng teen bao nhiu thì dễ gặp rắc rối bấy nhiu=P~

tuilaminh

Bang Chủ Bẻ Răng hội
Staff member

Ec' nói vậy thui chứ đầy đường cả ra amen:em65::em65:.Có zợ òi tính típ

sky_les_84

Thời nay đúng là suy nghĩ phải thoáng hơn , nhất là đối với thế hệ 9x như tụi mình nhưng tớ thì vẫn trung thành với suy nghĩ là chỉ nên quan hệ sau hôn nhân - tốt nhất trong những đìu tốt :D Tất nhin là không phản đối việc yêu nhau là phải thuộc về nhau trọn vẹn - suy nghĩ của một số bạn bi h- vì đó là tự do của mỗi` người mà nhưng mong là hãy suy nghĩ thât kĩ khi làm việc đó . 16 tuổi , vẫn chưa thể tự lo cho mình thì làm sao có thể lo cho người mình thương yêu được chứ ? hậu quả để lại sẽ là rất lớn và chắc rằng người trong cuộc sẽ k thể giải wuyết dc .

[ẹc]

...
Staff member

:)) ko có tư cách giải quyết .... ai thíc thì cứ việc thôi, tùy theo lối sống nữa, sống buông thả thì sau này có hậu quả ráng chịu, còn biết cách giữ gìn sẽ có những phần thưởng bất ngờ sau này, sướng trước khổ sau, chỉ có con gái bị thiệt thôi àh.

teddybear2211

16 ... còn đang đi học mà ... suy nghĩ kiểu gì zậy trời ... lấy chồng rồi xxx cũng có chết ai đâu ... xxx sớm quá chỉ tổ thiệt thân ...