StarCraft

Kenshin

Em mới vô trường Marie. Em rất thix chơi StarCraft thường hay chơi chủng Protoss các anh có gì chỉ giáo em thêm chiến thuật ngen

bigbuta

Ðề: StarCraft

hi hi....chị chơi cái đó cách đây cũng 7,8 năm rùi đó nhok! Chiến thuật thì chị chỉ có thể nói cho em sơ sơ như thế này!
Lúc ban đầu: Em cố xây càng nhanh càng tốt, biết phối hợp mua nông dân và quân lính phù hợp! Nếu như em biết đối thủ là bạn em chưa xây kịp, em hãy tạo quân z đánh là ok! Có thể mang cho em chiến thắng ngay từ đầu!
Lúc chơi: Bên em có lợi thế là những con d rất mạnh, đất đối đất, và đất đối không! Khi đánh, phải xem lính đối phương là gì, chú ý là nên tránh con cua trời của Z và xe tăng đã lên nòng của T.....Lúc đó phải thay dổi chiến thuật! Nhưng cách đánh là...trải đều quân, đánh theo hình chữ u, chọn địa hình mà đánh!

?????

Ðề: StarCraft

hi hi....chị chơi cái đó cách đây cũng 7,8 năm rùi đó nhok! Chiến thuật thì chị chỉ có thể nói cho em sơ sơ như thế này!
Lúc ban đầu: Em cố xây càng nhanh càng tốt, biết phối hợp mua nông dân và quân lính phù hợp! Nếu như em biết đối thủ là bạn em chưa xây kịp, em hãy tạo quân z đánh là ok! Có thể mang cho em chiến thắng ngay từ đầu!
Lúc chơi: Bên em có lợi thế là những con d rất mạnh, đất đối đất, và đất đối không! Khi đánh, phải xem lính đối phương là gì, chú ý là nên tránh con cua trời của Z và xe tăng đã lên nòng của T.....Lúc đó phải thay dổi chiến thuật! Nhưng cách đánh là...trải đều quân, đánh theo hình chữ u, chọn địa hình mà đánh!

thôi bà chị
bà chị nói hay quá............may em như tụi em sợ

nói chung starcraft co nhiều chiến thuất để học hỏi (expand rush fasttech........) rồi thêm vào đó là cách build nhà....quan trọng là lineup với race nào (protoss vs zech , zech vs terran , terran vs protoss) để lựa chọn cách đánh.......cái đó phải học hõi nhiều
Chiến thuật căn bản thì mình khuyên bạn nen len gamevn.com vào phần box star để học căn bản nhất...........hãy xem replay những progamer nước ngoài đánh để học hỏi kinh nghiệm(đây là điều bắt buôc, ko xem ko được)........từ đó phát triển thêm cách đánh voi build nhà
nhưng quan trọng hơn vẫn là kĩ năng micro............bạn cần phải có kĩ năng này mạnh mới có thể đánh tốt (micro tốt và hơn đối thủ thì coi như là thang 70%).......cái này ko ai chỉ được chỉ có mình tự học hỏi lấy

Sơ sơ vậy...........và chúc bạn thành công

ps: rất mừng vì có những người yêu game epsort như bạn

GL HF