[NDS] Viva Pinata : Pocket Paradise- Thiên đường bỏ túi !

rogery

Nếu trước đây , bạn chỉ có thể thưởng thức được thế giới Viva Pinata màu sắc trên xbox 360 và pc thôi thì bây giờ RARE đã cho ra đời phiên bản tiếp theo của những chú Pinata xinh xắn này cho hệ máy cầm tay phổ biến NDS : Viva pinata : pocket paradise

Nội dung: Như phiên bản trước , bước vào game khu vườn của bạn sẽ chỉ là một bài đất hoang khô cằn với 1 nồi lẩu rác rến . Công việc của bạn là sửa sang lại khu vườn của mình ( đập đất , trồng cỏ ,...) để thu hút các pinata đến và từ đó làm nên thiên đường bỏ túi của chính mình !
Gameplay : Ở phiền bản này , bạn sẽ sử dụng stylus để điều khiển . Vẫn giữ nguyên lối chơi đơn giản , không cầu kỳ và đặc biệt , mỗi khi sang chapter mới , level mới thì game sẽ tự động add thêm pinata vào và những điều liên quan đến chúng (vd : khi bạn mua được con chuckle-gà thì sẽ có tutorial hướng dẫn cách ấp trứng và tạo rắn 2 đầu ) . Nếu kiên nhẫn thì sau này khu vườn của bạn thậm chí có thể dụ được cả nhưng pinata thần thoại (dragondace , roario,..) , đẹp quên sau phải không nèo ?

Kết luận : Một game "chém chết thời gian" rất hay , nhất là với một người mau chán như mình ( 1 gamer cùi bắp , cùi chuối, cùi chỏ ) . Ai hiện tại có ds nên cho game này vào list của mình , bạn sẽ có những phút giải trí thật sự thoải mái trước thiên đừong của riêng mình !
P/s : Lần đầu viết review mong bà con cô bác ko chê , bài viết rất sơ sài nên mọi người đọc là 10 , tự tìm hiểu là 90 nhé !:em04:

hayate_kakashi

Ðề: [NDS] Viva Pinata : Pocket Paradise- Thiên đường bỏ túi !

nếu bạn nào thích chơi giả lập game của NitendoDS trên PC thì kakashi sẽ hướng dẫn cách giả lập rùi chơi
ở NitendoDs có nhiều game rất hay như Theblood ( game làm bác sĩ ) rất thật tế , Harvert moon 9 ( seri nhập vai khỏi chi ) , pokemon miễn bàn ... Cooking mama nấu ăn .... ;;)

[ẹc]

...
Staff member
Ðề: [NDS] Viva Pinata : Pocket Paradise- Thiên đường bỏ túi !

Rog ơi, có cách nào chơi nó trên PC ko ??? hay Rog tặng BMC cái Nitendo đi
@Kakashi : Rog có Nitendo rùi, ko cần chơi trên PC đâu, có admin cần nè .