Để tránh “ướt quần” ban đêm

Boom

Active Member
Bạn đã ngủ một giấc tròn đầy, nhưng gần sáng lại có một "giấc mơ đen" ghé qua. Sau khi “một mình”, bạn ngẩn tò te vì quần lót bị ướt?

Thảo Nguyên

Hôm qua đúng là tớ đã nằm mơ, thấy mình đang “XXX” với một bạn gái mà bây giờ cũng không nhớ nổi mặt mũi hình dáng ra sao nữa. Không hiểu đợt này tớ bị làm sao, rất hay có những giấc mơ đen kiểu đó. Để rồi khi tỉnh giấc, tớ lại thấy chút bẽ bàng vì xấu hổ. Khi qua nỗi xấu hổ rồi, tớ lại cảm thấy lo lắng hơn. Nguyên nhân vì sao tớ bị “ướt quần” ban đêm thì tớ cũng tìm hiểu và biết rồi. Nhưng thực sự tớ muốn nhanh chóng “triệt tiêu” tình trạng quần lót lại thi thoảng bị ướt cơ. Có bạn nào chia sẽ với mình về chuyện này không?

Xin chào cậu bé 17 tuổi! Tớ là chiếc underwear bị ướt của cậu đây. Đúng là đêm ấy, trước khi bạn bị giấc mơ đen ghé thăm, tớ vẫn còn cực kỳ khô ráo. Nhưng khi đến giai đoạn cuối cùng cậu mộng tinh xong thì tớ bất ngờ phải hứng chịu một trận tinh binh xuất quân tràn lan từ "cậu nhỏ" của cậu. Và đấy là lý do tại sao tớ lại bị ướt át đến thế. Không còn cách nào khác, tớ buộc phải trở nên dính dính ướt ướt làm cậu khó chịu mà thức giấc sớm. May mà, cậu đã nhớ lại được mọi chuyện và tức tốc đi vào phòng tắm thay tớ ngay bằng một chiếc quần lót màu xanh thẫm khác. Cậu cũng tự giác giặt rũ tớ để phơi lên dây phơi đằng sau nhà.
Thấy cậu chăm chút tớ như thế, nên tớ dù có ấm ức vì phải đột ngột bị cậu làm cho ẩm ướt thì cũng rất vui và thông cảm. Thực ra, tớ không giận cậu một chút nào đâu. Cậu cũng đừng lo lắng nhé vì đó chỉ là một hiện tượng sinh lý rất bình thường ở tuổi của cậu thôi. Tớ cho đấy là một phản ứng tất yếu của sinh lý cơ thể ở các boy khi các cơ quan sinh dục phát triển chín mùi. Bạn phải vui với dấu hiệu báo cho biết cơ thể cậu đã trưởng thành này. Nếu bạn chú ý một chút thôi thì cũng nhận biết cơ thể cậu đang trưởng thành. Điều này giống như những cô bạn gái cùng lớp của cậu thì có sự xuất hiện “cô nàng đèn đỏ” lần đầu tiên ghé thăm đấy.
Nhưng dù thông cảm cho cậu đến mấy, tớ cũng không muốn phải mất giấc nồng vào ban đêm nữa đâu. Và cậu cũng không muốn bị khó chịu vì tớ ẩm ướt chứ gì? Vậy thì tớ mách cho cậu vài điều nhé, chỉ cần áp dụng tốt, cậu sẽ từ giã bị “giấc mơ đen” ghé thăm và tớ cũng không còn ướt vào ban đêm nữa.

Giữ “vệ sinh” tinh thần
Bằng cách nào á? Đó là cậu hãy giải trí một cách lành mạnh, không xem những phim ảnh, sách báo, trang web sex, nóng bỏng nhé. Như tối hôm kia ấy, lý do bạn làm tớ “bị ướt” là do bạn xem bộ phim có quá nhiều cảnh nóng đấy. Thế nên từ bây giờ, cậu tuyệt đối không được xem những hình ảnh kích thích này trước khi lên giường đi ngủ vì những hình ảnh này bao giờ cũng có sức ám ảnh bạn ghê gớm và dễ tạo cơ hội cho “giấc mơ đen” ghé thăm đấy.
Thói quen “trong sạch”
Dù đã tập tẹ là người “nhớn” nhưng cậu cũng đừng bao giờ tập tẹ và nghiện sử dụng những chất dễ kích thích như rượu, bia, thuốc lá trong thói quen sinh hoạt hằng ngày nhé. Dạo này, tớ cũng thấy bạn khá “đua đòi” và thích thể hiện mình rồi đấy. Thi thoảng cũng ra căng tin trường hút thuốc. Nhắc luôn nhé: Nếu cậu không chấm dứt hút thuốc, tớ sẽ mách mẹ cậu biết đấy, rồi cậu lại no đòn cho mà xem. Đây này, xem này, hút thuốc lá cũng có nhiều tác hại cho trí não lắm đấy. Một kết quả nghiên cứu của các nhà khoa học Mãy đã kết luận rằng: những chất kích thích có trong rượu bia thuốc lá sẽ kết hợp với các axit béo của não tạo thành một hợp chất gọi là fatty-acid-ethyl ester. Hợp chất này làm thay đổi những tín hiệu điện và hóa học trong não dẫn đến sự thay đổi cách thức hoạt động của não. Vì thế cậu sẽ khó kiểm soát được những hành động của mình hơn.
Không buôn chuyện “bậy bạ”
Có một số buổi chiều khi đi học thêm về, cậu và cậu Hoàng cũng buôn nhiều chuyện “bậy bạ” ngoài lề lắm đó nha. Nào là hôm nào đó phải rủ nhau đi xem phim ở rạp vì nghe nói có nhiều cảnh nóng; Nào là con bé M lớp cậu dạo này sexy đến lạ; Nói chung là đủ thứ chuyện! Nghe cảnh báo này, nếu cứ tự tập mà cùng chúng bạn “buôn dưa lê” về đề tài “bậy bạ” thì bạn cũng dễ rất hay mộng tinh đó nhé.

Chọn underwear thoải mái
Hình như dạo này cậu lớn lên thật rồi hay sao ấy, quần áo bên ngoài và cả quần áo lót bên trong như tớ lại đang bắt đầu chật căng cả đây này, nó khiến tớ khó chịu lắm. Vậy mà cậu vô tâm quá, chả nhắc mẹ mua cho cậu vài chiếc quần lót với size lớn hơn đi. Trang phục lót rộng rãi sẽ khiến cho cậu nhỏ không bị cọ xát và kích thích vào tớ mỗi khi cậu đi đứng tung tăng. Như vậy, cậu sẽ rất ít có cơ hội bị tớ và cậu nhỏ gây “chú ý”.
Chăm chơi thể thao
Cậu đấy, cậu là chúa lười biếng với các môn thể thao nhé. Con trai mới lớn gì mà thế. Chả đúng với câu các cụ ngày xưa thường nhận xét gì cả: “17 bẻ gãy sừng trâu” cơ. Cậu phải hiểu là chơi thể thao không chỉ giúp tăng cường thể lực mà còn là một phương pháp hữu hiệu trong việc giảm thiểu các ảnh hưởng tiêu cực do stress gây ra cho cậu trong quá trình học tập căng thẳng, giúp sảng khoái tinh thần và làm dịu những căng thẳng hằng ngày.