Chia sẻ thông tin đánh giá về trường Melior - MBS

[ẹc]

...
Staff member
Re: Chia sẻ thông tin về trường Melior!

@ casau090: anh vừa mới nhận được yêu cầu của bên trường Melior nhờ anh xác nhận lại chuyện của casau90. Anh cũng chỉ là đứng vị trí trung gian thôi, không bênh ai cả cho nên hy vọng casau90 hợp tác với anh.
- Chuyện em nói thầy cô trong trường Melior không có bằng cấp, không biết em có thể ghi ra tên chính xác của 1 thầy cô nào không ? Anh sẽ yêu cầu trường Melior trình ra bằng cấp của thầy cô đó.
Nếu sau 24 tiếng em đưa tên ra được thì anh sẽ đóng topic này lại để tránh những chuyện không hay cho Melior.

@All: admin vừa chỉnh lại title của topic để bỏ từ "lừa đảo" để tránh nhưng bất cập xảy ra với cả 2 bên.

melior

Học mà bức xúc thì ở đâu chả có. Việc bạn ko nhận được email phản hồi cũng là chuyện bình thường thôi. Bạn có thể nói rõ là bạn gửi email vào hộp thư của ai? hay là gửi vào Info. Nếu gửi vào Info thì bạn nên tự trách mình í. Vì hộp mail này có hàng tá mail rác gửi vào đó mỗi ngày, nên rất có thể nó bị chặn ở đây và chưa có một nhân viên MBS nào đọc được yêu cầu của bạn. Mà tại sao bạn gửi mail đến 3 lần mà ko thấy reply sao bạn không gọi điện trực tiếp cho trường. Bạn hành xử quá bế tắc và bất lực trước hoàn cảnh khó khăn. Trước những thử thách, bạn chỉ biết la ó, trách móc...giận hờn vu vơ mà không tìm ra một hướng giải quyết tốt hơn. Với cách nghĩ tiêu cực như bạn, tui nghĩ bạn không phải mất 10.000$ và 1.5 năm như bạn nói đâu, mà tui nghĩ nếu để thành công, bạn phải mất mấy chục lần như vậy nữa kìa.

Hy vọng bạn sẽ có cái nhìn tích cực hơn để ngày một trưởng thành và thành công hơn.

Chúc bạn thành công!

casau090

ai dạy bên mbs có bằng cấp làm giáo viên ? muốn đi dạy là đi dạy ko cần bằng cấp sao ? với thầy cô bên mbs có xin visa vào vn để dạy học ko hay visa du lịch ?

[ẹc]

...
Staff member

Đây là 1 tin trong những tin mà casau90 gửi cho mình:
casau90: Có 1 người dạy ADTHM3 khoảng tháng 11/2010 tên Dan hay ji mình ko nhớ rõ họ tên ! Ẹc hỏi dùm xem người đó có bằng cấp ko
Mình sẽ đi xác nhận lại với Melior, a Minh bên Melior vui lòng gọi cho Bình.
Thanks all.

mbs.consultant

Hi e,

Chị nghỉ rằng e không hài lòng một vấn đề nào đó hay một ai đó thì mình cứ góp ý thẳng vào người đó thì như vậy mới hay. Nếu như chỉ có một chuyện chút xíu mà mình xé ra to thì như vậy không hay.
Chị biết rằng e là một người đàn ông con trai thì mình đừng nhỏ nhen như vậy. Nếu e không hài lòng thì e ( hay ba mẹ của e)chỉ cần đến với người có thẩm quyền cao nhất để complain hay góp ý về nhân viên nào đó thì như vậy sẽ hay hơn. Vì chị nghỉ chỉ một người làm e không hài lòng mà e làm ảnh hưởng đến uy tín của cả một thương hiệu của nhiều tâm huyết thì không hay chút nào cả. Trong cuộc sống của chúng ta có nhiều thứ quan trọng hơn để quan tâm, đừng vì chuyện nhỏ xíu mà ảnh hưởng đến nhiều thứ sẽ không hay cho chúng ta. Chị muốn nói với e rằng: Nếu Melior không tốt thì Melior sẽ tự hủy uy tín của mình, không cần e phải đưa thông tin như vậy đâu. Vì chính bản thân sinh viên sẽ đánh giá đúng đắn nhất. Hình như là e chưa học xong chương trình của trường thì làm sao mà e nhận được bằng cấp của mbs được???
Còn về Mr Dan thì không phải là giảng viên chính của trường, hiện nay Mr Dan đang làm quản lý của Nhà Hàng lớn tại TPHCM, trưởng chỉ mời đến để chia sẽ những kiến thức thực tế của môn học Food & Beverage Management trong tháng 10-01/2011.
Chị nghỉ mọi việc nên kết thúc ở đây, chị hứa là khi nào e về Việt Nam thì e lên trường gặp chị, chị sẽ giải quyết mọi vấn đề của em là giáo viên xin visa vào Việt Nam là visa đi dạy hay visa du lịch há. Chị đã nói chuyện với e nhiều lần, e là một cậu con trai rất cá tính như chị đã nghỉ về e, thì em biết phải xử sự như một người đàn ông đúng không??? Khi làm việc gì thì mình phải suy nghỉ cho thật cặn kẽ, đừng bồng bột e nhé.

casau090

Nhà hàng lớn...e nhớ là ở trong hẻm bên khu bùi viện ! Đó ko phải nhà hàng lớn đâu c ! E từng ăn ở đó rồi ! Còn chuyện e hỏi có bằng sư phạm để đi dạy ko thì sao ? Còn visa nữa ? Visa đó là visa du lịch hay visa để dạy học ? E ko biết nên muốn hỏi ! C thấy ko tiện trả lời thì thôi e ko hỏi lại nữa

---------- Post added at 03:48 PM ---------- Previous post was at 03:26 PM ----------

E đâu có ghi e cần bằng cấp ? E chỉ cần bảng điểm của e mà hỏi xin hoài vẫn ko ai gởi ! E còn 3 tháng nữa là xong rồi mà e ko còn ở vn nên ko hoàn thành đuợc nên e cần bảng điểm của e ! Mà sao mbs ko gởi cho e ? E học xong thì cái nào e biết e nói ra ! Nếu sai c cứ nói e biết ! Ko thì coi như e chia sẻ kinh nghiệm ! Chính c nói sinh viên của mbs đánh giá là đúng đắn nhất ! E từng học ở mbs ! Đó là đánh giá của e !
Jo e cũng ko nói ji nữa ! Nếu c nghĩ mọi chuyện nên kết thúc thì vậy đi

Ẹc có đọc thì đóng topic lại dùm cs ! thanks

[ẹc]

...
Staff member

Theo như lời nói của Melior thì bạn casau90 có thể lên thẳng trường Melior để trực tiếp được giải đáp các thắc mắc như chuyện thầy cô, bảng điểm, visa, bằng cấp. Mình hy vọng đây chỉ là chút hiểu lầm giữa đôi bên mà thôi. Còn chuyện post bài trong diễn đàn nhiều lúc không phải cách hay vì có thể gặp thiếu sót hay hiểu lầm trong việc trình bày các thắc mắc, bức xúc của bạn cũng như việc Melior giải đáp các thắc mắc của bạn sẽ không được rõ ràng.
Close !

mbs.consultant

Hi Cs,

Chị có kiểm tra lại thông tin về vấn đề của em. Chị ghi nhận đóng góp của e, không có 1 cái nào trên đời này là hoàn hảo, cái quan trọng là mình biết nhận ra vấn đề và cải thiện, đúng không e??? Nhờ vậy, chị sẽ góp ý kiến cho Melior tốt đẹp hơn nữa.
Ah, e có thể cho chị biết là e đã gửi email yêu cần gửi bảng điểm cho ai không? e gửi khi nào? Chị sẽ kiểm tra lại. E có thể foward những email mà e gửi để yêu cần gửi bảng điểm cho e không? E hãy gửi cho chị, chị sẽ giải quyết vấn đề này trắng ra trắng, đen ra đen. Đừng làm ảnh hưởng đến nhau nhé. Như vậy là đóng topic này lại nhé. Đây là nick yahoo của chị, e hãy add vào và forward mail mà e đã gửi, chị sẽ hổ trợ cho e khi cần, Chị đã làm việc cho MBS ngay từ ngày đầu tiên nên chị quan tâm và chăm sóc cho sinh viên rất nhiều và chị cũng nhớ tên và biết e rất nhiều. [email protected].
Chúc e mọi điều tốt đẹp!!!
nhờ Admin đóng topic này lại dùm nhé.

[ẹc]

...
Staff member
Thật ra trường nào cũng có những tai tiếng của trường đó, từ Rmit cho đến Kent nhưng điều gì cũng cần thời gian để trả lời mọi việc.
Đợt vừa rồi buồn nhất cho trường Raffles.