Làm sao để vừa học vừa chơi: buổi chia sẻ tại trường Marie Curie

Boom

Active Member
Một buổi trò chuyện hết sức tâm lý đã khiến các học sinh từ nhiều trường thích thú trong thời gian gần đây.

Từ lâu hẳn các bạn học sinh của chúng ta ai cũng rất rất muốn mình có thể vừa được học, vừa được chơi một cách thoải mái mà chẳng phải lo lắng quá về việc nó có ảnh hưởng đến việc học hay không. Một việc được xem là bất khả thi đúng không nào. Nhưng thời gian gần đây, một buổi chuyên đề giúp kết nối với các bạn học sinh từ đại học cho đến các bạn học sinh cấp ba, có thể giúp teen nhà mình hình dung được hình thức vừa học vừa chơi là như thế nào. Tại buổi trò chuyện này, các bạn sẽ được đích thân cô Lý Thị Mai, chuyên gia tâm lý, tư vấn trực tiếp và chia sẻ những kinh nghiệm học tập, vui chơi mà cô có được.

Sau khi tham dự xong buổi trò chuyện, bạn Lê Minh Khôi, học sinh lớp 11 trường Marie Curie, cho biết: "Buổi trò chuyện này thật sự làm tớ và các bạn hơi bất ngờ. Vì cứ nghĩ bấy lâu nay khi tham gia những buổi nói chuyện thế này là rất căng thẳng và nhàm chán nhưng không ngờ là cô Mai rất vui vẻ, nói chuyện tâm lý hết sức, toàn trúng tim đen của chúng tớ mà còn rất gần gũi khiến chúng tớ muốn gặp riêng cô để hỏi thêm vài điều nữa."

Một số hình ảnh nóng tại trường THPT Marie Curie và ĐH Khoa Học Xã Hội Nhân Văn, Tp.Hồ Chí Minh trong buổi trò chuyện thú vị nè! Cùng ngắm nha.

Những màn văn nghệ hip hop hấp dẫn và nóng bỏng tại sân trường nhé.

Bạn nào cũng chờ đợi và hào hứng.

Nhóm La Thăng đến thăm các bạn học sinh trường Marie Curie này.

Một màn biểu diễn được các bạn học sinh cổ vũ quá nhiệt tình luôn.

Và những phút vui chơi cháy hết mình tại sân trường.

Bắt đầu trò chuyện, tâm sự với cô Mai về những vấn đề học tập và vui chơi.

Màn trình diễn của Dâu Tây Tú Quỳnh đây.

Các anh chị trường ĐH Khoa Học Xã Hội Nhân Văn hào hứng đặt câu hỏi cho cô Mai nè

Buổi trò chuyện này hiện đang được rất nhiều bạn học sinh bàn tán và thích thú. Ngoài việc được tư vấn, và được các bạn học sinh chia sẻ cho nhau nghe về kế hoạch học và chơi một ngày thế nào, các bạn còn được thưởng thức các tiết mục văn nghệ hoành tráng của nhóm La Thăng, Dâu Tây Tú Quỳnh, Thanh Duy Idol... Đúng là rất vui phải không nào.

Bật mí cho các bạn biết nhé, buổi trò chuyện chuyên đề "Làm thế nào để cân bằng giữa việc học và chơi" này đã làm bão ở trường THPT Trưng Vương, trường ĐH Khoa Học Xã Hội Nhân Văn, THPT Marie Curie. Sắp tới các bạn ở trường THPT Hùng Vương, ĐH Mở và trường THPT Nguyễn Trung Trực Q. Gò Vấp sẽ được tham dự nữa đấy nhé. Các bạn hãy chuẩn bị những câu hỏi, hay thắc mắc về kế hoạch 1 ngày sao cho có thể học mà thư giãn tốt nhất để còn được cô Mai tư vấn nhé.